Aniyo NG Panitikan Sa Social Media Banghay Aralin

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

MATAAS NA PAARALANG NASYONAL NG CAA -SANGAY

LUNSOD NG LAS PIÑAS


SY 2020-2021
FILIPINO 10
Ikalawang Markahan

Guro : Bb. Naneth F. Asuncion


BILANG NG LINGGO: ika-pito
BILANG NG ARAW: ikatlo

Seksyon/Petsa : 10-Leadership /1-18-23


10-Environmentalist /1-19-23
10-Joyfulness /1-19-23
10-Justice /1-18-23

I. Layunin
A. Pamantayang Naipapamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang
Pangnilalaman pampanitikan sa mga bansang kanluranin.

B. Pamantayan sa A ng m ag - a ar al a y na ka pa gl a la t h a la n g sa r i li ng a kd a sa hatirang
Pagganap pangmadla (social media)
C. Mga Kasanayan sa Natutukoy ang mga popular na anyo ng panitikan na karaniwang nakikita
Pagkatuto sa social media. F10 PD-IIg-h-73
II. Nilalaman
Panitikan: Pagbibigay-puna at hatirang pang-madla
Gramatika/Retorika: Pagpapalawak ng pangungusap
Uri ng Teksto: Naglalahad
III. Kagamitang
Pampagtuturo
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Modyul ng K-12 para sa ikasampung baitang mula sa Kagawaran ng Edukasyon.
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Modyul ng K-12 para sa ikasampung baitang mula sa Kagawaran ng Edukasyon.
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang laptop, tisa, pisara, magazine, ppt
kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resources
B. Iba Pang
Kagamitang
Panturo
IV. Pamamaraan
A. Balik-aral sa Panalangin
nakaraang aralin at/o Pagbati
pagsisimula ng aralin Pag-aayos ng Silid-Aralan
Pagtala ng liban at pumasok sa klase

Tukuyin ang sumusunod na website o aplikasyon na makikita sa social


media.

B. Paghahabi sa Tuklasin mo ang gamit at kahulugan ng social media at ang mga salitang
Layunin ng Aralin palaging ginagamit ng mga kabataang tulad mo sa social media

Ang Social Media ay tumutukoy sa sistema ng pakikipag-ugnayan sa mga


tao na kung saan sila ay lumilikha, nagbabahagi at nakikipagpalitan ng
impormasyon at mga idea sa isang virtual na komunidad at mga network?
Itinuturing na isang pangkat ng mga Internet-based na mga aplikasyon na
bumubuo ng ideolohikal at teknolohikal na pundasyon ng Web 2.0 na
nagbibigay-daan sa paglikha at pakikipagpalitan ng nilalaman na binuo ng
gumagamit.
C. Pag-uugnay ng mga Magbigay ng ilan sa mga halimbawa ng social media, ilarawan at ilahad
halimbawa sa bagong ang gamit nito:
aralin Facebook – Isang uri ng social media na kung saan maaring magdagdag
ng mga kaibigan at magpadala ng mensahe at baguhin ang kanilang
sariling sanaysay upang ipagbigay-alam sa kanilang mga kaibigan ang
tungkol sa kanilang sarili.
Twitter – Ang tawag sa microblogging na serbisyong nagbibigay
kakayahan sa gumagamit nito na magpadala at basahin ang mga mensahe
na kilala bilang tweets. Ang mga nakarehistrong user ay maaaring magpost
ng mga tweet ngunit ang mga di-nakarehistro ay maaari lámang magbasá
ng mga ito. Naaakses ng mga user ang twitter sa pamamagitan ng website
interface nito, SMS, o isang app sa isang mobile device.
Instagram – Ito ay isang uri ng social media na may serbisyong
magbahagi ng kanilang larawan at video. Pinapayagan ang mga
gumagamit na mag edit at mag upload ng mga larawan at maiikling video
sa pamamagitan ng isang mobile app. Ang mga gumagamit ay maaring
magdagdag ng isang caption sa bawat isa sa kanilang mga post.
YouTube – Ang website na nagbabahagi ng mga video at nagbibigay-daan
para sa mga tagagagamit nito na magbahagi, makita, at ibahagi ang mga
video clips. Ang mga video na ito ay maaaring gawing reaksiyon; ang dami
ng husga o likes at ng mga nakanood ay parehong nakalathala. Maaari
ring mag-iwan ng komento ang mga manonood sa karamihan ng video.
Wattpad – Ito ay isang website o app para sa mga mambabasa at
manunulat na maglathala ng mga bagong kuwento na nilikha ng
gumagamit sa iba’t ibang genre. Nilalayon nitong lumikha ng mga
pamayanan panlipunan sa pamamagitan ng mga kuwento para sa mga
baguhan at batikang manunulat.
D. Pagtalakay ng Sa patuloy na paggamit ng kabataang tulad mo sa social media, maraming
bagong mga salita ang nabuo na palaging ginagamit at nakikita sa social media.
konsepto at Basahin ang sumusunod na pahayag.
pagtalakay ng “Ang ganda ng suot ko, mag-selfie nga ako.” “Flex ko lang itong bagong
bagong kasanayan
cellphone ko.” “Ang talino talaga niya sa klase, Lodi!” “Sa kabila ng lahat
#1
ng ginawa ko, friendzone pa rin ako.” “Pabebe naman itong babaeng ito!”
“Hala Friend, ang ganda-ganda mo naman ngayon. Charot!”

Pansinin ang mga salitang nabigyang diin, pamilyar ka ba sa mga ito?


Bigyan mo ng kahulugan ang mga ginamit na salita.
E. Pagtalakay ng Bigyang-kahulugan Mo!
bagong konsepto at Panuto: Ibigay ang kahulugan ng ilang mga salitang nakikita sa social media at
pagtalakay ng bagong gamitin ito sa makabuluhang pangungusap sa iyong sagutang papel.
kasanayan #2 1. YOLO: ______________________________
2. Ghosting: ______________________________
3. Seenzone: _____________________________
4. Pa-fall: ______________________________________
5. Petmalu:
F. Paglinang ng
Kabihasaan tungo sa
Formative Assessment
G. Paglalapat ng aralin Kung ikaw ay maging isang social media developer, anong apps o sites ang
sa pang-araw-araw na pinapangarap mong mabuo at magawa.
buhay
H. Paglalahat ng Paano nakatulong ang social media apps sa pang-araw araw mong
Aralin pamumuhay.
I. Pagtataya sa Aralin Panuto: Tukuyin kung ang sumusunod na anyo ng panitikan ay nabibilang
na popular sa social media. Isulat sa sagutang papel ang tsek (/) kung ito
ay kabilang at ekis (X) naman kung hindi.
_____ 1. Balagtasan _____ 2. Hugot lines
_____ 3. Spoken Word Poetry _____ 4. Dagli
_____ 5. Alamat _____ 6. Rapbattle (Fliptop)
_____ 7. Pabula _____ 8. Vlog
_____ 9. Elehiya _____ 10. Blog
J. Karagdagang gawain Anyo ng Panitikan sa Social Media.
para sa takdang-aralin
at remediation
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral ____ bilang ng mag-aaral na nanakuha ng 80% paataas
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral ____ bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa
na nangangailangan ng remediation
iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang ___ Oo _____ Hindi
remedial?
____ bilang ng mag-aral na nakaunawa sa aralin
Bilang nga mag-aaral
na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag- ____ bilang ng mag-aaral na nagpatuloy sa remediation
aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga _____ Eksperiment
istratehiyang pagtuturo _____ Pagsasadula
ang nakatulong nang _____ Kolaboratibong Pagkatuto
lubos. _____ Iba’t ibang Pagtuturo
____ Lektyur
____ Pagtuklas
Iba pa:

Bakit? _____ Kumpletong IMs


Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ___ Bullying sa pagitang ng mga Mag-aaral
ang aking naranasan na ___ Pag-uugali/Gawi ng mga Pag-aaral
nasolusyonan sa tulong ___ Masyadong makulang na IMs
ng aking punongguro at ___ Kakulangan sa kagamitang panteknolohiya ( AVR/LCD)
supersbor ___Kompyuter
___ internet
Iba pa
 
G. Anong kagamitang ___Lokal na Bidyo
panturo ang aking ___ Ginawang Malaking Aklat mula sa mga tanawin na nasasakupan bayan
nadibuho na nais kong ___ Resaykel na kagamitan
ibahagi sa mga kapwa ___ Lokal na Musikal na Komposition
ko guro? Iba pa

Inihanda ni:

Bb. Naneth Asuncion


Guro sa FILIPINO

Sinuri ni: Pinagtibay ni:

Dr. Alejandro G. Esperanza


Gng. Raquel F. Manalo School Principal III
Master Teacher I
Filipino Department Coordinator

You might also like