Math2 Q4 Orasan DLP

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 9

Republic of the Philippines

Department of Education
School: Grade Level: GRADE TWO
Teacher: Learning Area: MATH
No. of Days to be Taught : Quarter: 4th

Semi-Detailed Lesson Plan in MATH


(Scheduled Classroom Observation)

I. OBJECTIVES RPMS: KRA’S &


(Layunin) OBJECTIVES
A. Content Standard The learner demonstrates understanding of
(Pamantayang time, standard measures of length, mass
Pangnilalaman) and capacity and area using square - tile
units.

B. Performance The learner is able to apply knowledge of


Standard time, standard measures of length, weight,
(Pamantayan sa and capacity, and area using square - tile
Pagganap) units in mathematical problems and real -
life situations.

C. Learning Tells and writes time in minutes


Competencies including a.m. and p.m. using analog and
(Pamantayan sa digital clocks.
Pagkatuto) (M2ME -IVa – 5 )

D. Objectives 1. Makilala ang analog at digital na


(Mga Layunin) orasan
2. Masabi at maisulat ang oras gamit ang
analog at digital na orasan
3. Mapahalagahan ang kaalaman sa
paggamit ng orasan

II.CONTENT Pagsabi at Pagsulat ng Oras sa Minuto


(Nilalaman) (a.m. at p.m.) Gamit ang Analog at
Digital Clocks

III.LEARNING
RESOURCES
(Kagamitang Panturo)
A. References Most Learning Competencies
(Sanggunian) Math 2
Learning Resources PIVOT MODULE pp. 6-8
Learners Page PIVOT MODULE pp. 6-8
Material
IV.PROCEDURES
Republic of the Philippines
Department of Education
(Pamamaraan)
A. Drill, review Bago tayo magsimula, nais ko munang
previous lesson or ipaalala sa inyo ang ating mga Objective 5
present the new lesson alituntunin sa silid-aralan upang mas The teacher exhibited
(Balik-aral sa maging maayos ang ating talakayan. effective strategies that
nakaraang aralin at/o ensure safe and secure
pagsisimula ng bagong Mga Panuntunan sa Silid-Aralan (New learning environments
aralin) Normal) - YouTube to enhance learning
through the consistent
implementation of
policies, guidelines and
procedures

Panoorin ang maikling video tungkol Objective 1


sa batang si Omeng. MOV
The teacher modelled
ang batang si omeng - YouTube effective applications of
Sagutin ang mga sumusunod na content knowledge
tanong: within and across
curriculum teaching
Sino ang bata sa kuwento? areas
Ano ang tumutulong kay Omeng
upang magising ng maaga? ( Filipino Integration –
pakikinig sa kuwento at
Ikaw nagigising ka rin ba ng
pagsagot sa mga tanong
maaga dahil sa orasan? ukol dito )
Ang kuwento ay tungkol sa batang si
Omeng at ang kanyang kaibigang orasan
na tumutulong sa kanya upang magising
siya ng maaga at hindi mahuli sa
pagpasok sa klase.

Tingnan natin ang oras ng pagpasok ni


B. Establishing a Omeng
purpose for the lesson Objective 3
(Paghahabi sa layunin The teacher modelled
ng aralin) and supported
7 : 15 a.m colleagues in the
proficient use of Mother
Tongue, Filipino and
English to improve
Ano ang oras ng pasok ni teaching and learning,
Omeng? as well as to develop
Republic of the Philippines
Department of Education
Paano kaya nababasa o nalalaman learners’ pride of their
ni Omeng ang oras mula sa language, heritage and
kanyang orasan? culture.

Ang orasan ni Omeng ay tinatawag na


analog clock.

7 : 15 a.m

Ito ay binubuo ng bilang 1-12 at may


mahaba at maiksing kamay.

Objective 1
MOV
The teacher modelled
effective applications of
content knowledge
within and across
curriculum teaching
Narito ang tamang pagbabasa ng areas
mahabang kamay o minuto

Ang bawat guhit ay katumbas ng isa

Narito naman ang paraan ng


Republic of the Philippines
Department of Education
pagbabasa sa maiksing kamay o oras

Objective 4
The teacher displayed a
wide range of effective
verbal and non-verbal
Tandaan na ang maiksing kamay ay classroom
nagsasabi ng oras at ang mahabang communication
kamay naman ay minuto. Gayundin ang strategies to support
bawat minuto ay may katumbas na bilang learner understanding,
participation,
Paano naman natin malalaman engagement and
ang pagkakaiba ng a.m at p.m? achievement

Ang isang araw ay binubuo ng 24 oras at


ito ay nahahati sa 2 bahagi. Ang bawat
nagahi ay may 12 oras. ( a.m at p.m )
Ang ibig sabihin ng a.m. ay ante
meridiem (before midday) at ang p.m.
naman ay post meridiem (after midday).
Ang a.m. ay mula ika-12:01 ng madaling
araw hanggang ika-11:59 ng umaga. Ang
p.m. naman ay mula ika-12:01 ng hapon
hanggang ika -11:59 ng gabi.
MGA HALIMBAWA NG
C. Presenting PAGBABASA AT PAGSUSULAT NG Objective 1
examples/instances of ORAS MOV
the new lesson The teacher applies
(Pag-uugnay ng mga knowledge of content
halimbawa sa bagong within and across
aralin) curriculum teaching
areas
9: 19 a.m 7: 15 a.m

19 minuto makalipas ang ika-9 ng umaga


Republic of the Philippines
Department of Education

15 minuto makalipas ang ika-7 ng umaga

Mapapansin na ang oras at minuto ay


pinaghihiwalay ng 2 tuldok. Sa pagbabasa ng
oras unahing tingnan kung saan nakaturo ang
maiksing kamay na nagsasabi ng oras bago
ang mahabang kamay na nagsasabi ng
minuto.

Sa pagsusulat naman ng oras maaring unahin


ang oras o minute. Gumagamit tayo ng mga
slaitang “ika” para sa oras at “makalipas
ang” para sa minute

PAGMASDAN NAMAN ANG Objective 1


D. Discussing new ORASAN NA ITO MOV
concepts and practicing The teacher applies
new skills #1 knowledge of content
(Pagtalakay ng bagong within and across
konsepto at paglalahad curriculum teaching
ng bagong kasanayan areas
#1)
Ano ang napansin mo sa orasang
Republic of the Philippines
Department of Education
ito?

Tama, ang orasan na ito ay nagsasabi ng


oras sa pamamagitan ng nakadisplay na
mga numero
Ito ay tinatawag na DIGITAL CLOCK
Ito ay walang maiksi at mahabang kamay
katulad ng analog clock. Mas madali
itong Mabasa dahil nakadisplay na ang
oras.

MGA HALIMBAWA NG DIGITAL


CLOCK

Tandaan sa pagbabasa at pagsulat ng


orasan gamit ang analog clock
mahalagang tingnan ang maiksi at mahab
kamay. Bilangin din ang itinuturo ng
malaking kamay na siyang magsisilbing
minuto.
Sa pagbabasa at pagsulat naman ng
orasan gamit ang digital clock
siguraduhin lamang na tama ang
pagbabasa at pagsusulat sa nakadisplay
na oras dito.
Sa iyong palagay, mahalaga ba
ang gamit ng orasan?

Tama ito ay mahalaga upang malaman


natin kung oras na ba ng ating
pagpasok,pagkain, pag-aaral at iba pa.
GAWAIN SA PAGKATUTO
BILANG 1
Basahin at isulat ang oras na makikita sa
analog clock. Isulat ang iyong sagot sa
sagutang papel.
Republic of the Philippines
Department of Education

E. Discussing new GAWAIN SA PAGKATUTO Objective 6


concepts and practicing BILANG 2 The teacher exhibited
new skills #2 effective practices to
(Pagtalakay ng bagong Isulat sa digital clock na pamamaran ang
mga sumusunod na oras. foster learning
konsepto at paglalahad environments that
ng bagong kasanayan 1. 30 minuto makalipas ang ika-10 ng promote fairness,
#2) hapon respect and care to
2. Ika-7 at sampung minuto ng umaga encourage learning

3. 45 minuto bago maging ika-6 ng


umaga
4. Ika-8 at labinglimang minuto ng hapon
5. 20 minuto makalipas ang ika-3 ng
hapon

GAWAIN SA PAGKATUTO Objective 6


F. Paglinang sa BILANG 3 The teacher exhibited
Kabihasaan effective practices to
(Tungo sa Formative Iguhit sa analog clock ang oras kung
kalian mo ginagawa ang mga sumusunod foster learning
Assessment)) environments that
na gawain.Gawin ito sa iyong sagutang
papel. promote fairness,
respect and care to
1. Paggising sa umaga encourage learning
2. Pagkain ng tanghalian
3. Paglalaro
4. Pag-aaral
5. Pagtulog
Republic of the Philippines
Department of Education
GAWAIN SA PAGKATUTO Objective 7
G. Paglalapat ng aralin BILANG 4 Maintained
sa pang-araw- learning
araw na buhay environments
PANGKATANG GAWAIN that nurture
Gamit ang analog clock, iguhit ang and inspire
inyong paboritong oras at ipaliwanag learners to
participate,
kung bakit niyo ito paborito.
cooperate
and
collaborate in
continued
learning

H. Paglalahat ng Aralin Paglalahat:

Kumpletuhin ang mga sumusunod na


pangungusap.

1. Ang maliit na kamay ng analog clock


ay nagsasabi ng _________

2. Ang mahabang kamay ng analog


clock ay nagsasabi ng _________

3. Mas madali ang pagbabasa ng oras sa


digital clock dahil _________

I. Pagtataya ng Aralin GAWAIN SA PAGKATUTO Objective 8


BILANG 5 Applied a
range of
Sagutin ang mga sumusunod na tanong. successful
Isulat ang iyong sagot sa sagutang papel. strategies
that maintain
1. Ang oras ng pasok ni Celso ay 8:00 learning
a.m., anong oras siya dapat na nasa environments
paaralan upang hindi mahuli sa klase? that motivate
learners to
2. Ito ang angkop na oras ng paggawa ng work
takdang aralin bago matulog sa gabi. productively
by assuming
3. Ito ang angkop na oras upang kumain responsibility
ng almusal bago pumasok sa paaralan. for their own
learning
4. Angkop na oras upang matulog nang
maaga.
5. Ito ang angkop na oras para
makapaglaro tuwing araw ng Sabado.
Republic of the Philippines
Department of Education

J. Additional activities
for application or
remediation
(Karagdagang gawain
para sa takdang aralin
at remediation)
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY Nauunawaan ko na
______________________________

You might also like