Lesson Plan
Lesson Plan
Lesson Plan
I. LAYUNIN
Pagkatapos ng 60 minutong aralin, inaasahang makamit
ang 80% tagumpay ng mga sumusunod:
A. PAMANTAYANG PANG-NILALAMAN
Demonstrate understanding of non-standard units of length.
B. PAMANTAYAN SA PAG-GANAP
Apply knowledge of non-standard measures of length in
mathematical problems and real life situation.
C. KASANAYAN SA PAGKATUTO
Napagkukumpara ang mga bagay at larawan gamit ang mga
salitang maikli, mas-maikli at pinaka-maikli.
M1ME – IVc 19
II. NILALAMAN
Comparing objects using comparative words: short,
shorter, shortest
A. SANGGUNIAN
Mga pahina sa Gabay ng Guro (TGs) 344 - 348
Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral (LMs) 344 - 348
B. IBA PANG MGA KAGAMITANG PANG-TURO
Basket, mga larawan, print-outs, mga totoong bagay para sa
pang-halimbawang gamit
III. PAMAMARAAN
A. BALIK-ARAL:
ITANONG:
Posibleng mga sagot:
1. Ano ang unang araw sa pagpasok sa
paaralan? 1. Ang unang araw sa pagpasok sa
2. Kailan ang huling araw sa pagpasok sa paaralan ay Lunes.
paaralan? 2. Ang huling araw sa pagpasok ay
3. Tuwing anong buwan ginugunita ang Biyernes.
pasko? 3. Ginugunita ang pasko tuwing buwan ng
4. Tuwing anong buwan nagsisimula ang Desyembre.
pasukan? 4. Nagsisimula ang pasukan tuwing
5. Ilang oras kailangan matulog upang buwan ng Hunyo.
lumaking masigla, malakas, at 5. Walo hanggang sampung oras
malusog? kailangan matulog upang lumaking
masigla, malakas, at malusog.
B. PANIMULA:
“Ako po titser.”
Sabihin sa mga mag-aaral ang kahalagahan “Ampalaya, kamatis, talong, upo, kalabasa”
nang pagkain ng gulay. “Dahil ang gulay ay pampalakas, pampasigla at
pampalusog ng katawan.”
C. PAGLINANG:
D. PAGLALAPAT NG ARALIN:
E. PAGLALAHAT NG ARALIN:
ITANONG:
F. PAGTATAYA NG ARALIN:
PANGKATANG GAWAIN:
Inihanda ni:
Inaprubahan ni:
Principal III