Mapeh Music 4 Q3 Feb.13

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

Division of City Schools

Aromar District
MAYPAJO ELEMENTARY SCHOOL
Caloocan City
MAYPAJO ELEMENTARY 4
SCHOOL GRADE LEVEL
DAILY SCHOOL
DAILY LEARNING MAPEH - MUSIC
TEACHER MARISSA V. ESCASINAS
LESSON AREA
LOG/PLAN
FEBRUARY 13, 2023
DATE & THIRD
TIME
MONDAY QUARTER
11:20-12:00 AM –ARTEMIS

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman The leaner demonstrates understanding of musical phrases, and the uses and
meaning of musical terms in form.

B. Pamantayan sa Pagaganap
The learner performs similar and contrasting musical phrases.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto The learner identifies aurally and visually the introduction and coda (ending) of a
(Isulat ang code ng bawat
musical piece MU4FO-IIIa-1
kasanayan)
II. NILALAMAN Form
Phrases in a musical piece
III. KAGAMITANG PANTURO Book, SLeM
A. Sanggunian
B. Mga pahina sa Gabay ng Guro MAPEH 4 – Music 4 Teacher’s Guide
C. Mga pahina sa Kagamitang MAPEH 4 – Music 4 Learner’s Guide – Week 1
Pang-Mag-aaral
D. Mga pahina sa Teksbuk
E. Karagdagang Kagamitan mula SLM, charts, powerpoint presentation
sa
portal ng Learning Resource
F. Iba pang Kagamitang Panturo FLDP QUARTER 3 WEEK 1
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng Awitin at alamin kung ang direksiyon ng tono ay pahakbang o palaktaw
bagong aralin na pataas o
pababa.
Piliin kung alin dito ang pahakbang o
palaktaw na pataas at pababang tono.

B. Paghahabi sa layunin ng
aralin Alam ba Ninyo kung ano ang Introduction at Coda ng isang awitin?
Magbahagi ng isang nauusong kanta at alamin kung paano ito sinimulan at
natapos.

C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin

D. Pagtatalakay ng bagong
Division of City Schools
Aromar District
MAYPAJO ELEMENTARY SCHOOL
Caloocan City
konsepto at paglalahad ng Iparinig ang awiting Paruparong Bukid sa mga bata.
bagong kasanayan #1

E. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng Ipaskil sa pisara ang lunsarang awit na Paruparong Bukid at aawitin ito
bagong kasanayan #2 ng mga bata.

F. Paglinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative
Assessment)

G. Paglalahat ng aralin Ano ang kahalagahan ng isang Introduction at ng coda sa kaayusan at


kagandahan ng isang awitin o tugtugin?
( Bawat bata ay isusulat sa kanialng kuwaderno ang kanilang mga
kasagutan. )
H. Paglalapat ng Aralin sa pang- Ipaawit muli ang Paruparong Bukid at talakayin kung ano ang Introduction at
araw-araw na buhay Coda sa isang awitin o tugtugin.
I. Pagtataya ng Aralin Hananpin at bilugan ang Introduction at coda sa awiting Bahay Kubo.
Division of City Schools
Aromar District
MAYPAJO ELEMENTARY SCHOOL
Caloocan City

J. Karagdagang gawain para sa Isulat ang lyrics ng Ako ay may Lobo sa kwaderno.
takdang-aralin at remediation
V. MGA TALA
VI . PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ______4-ARTEMIS 5_____ 4_____ 3_____ 2______ 1_____ 0_____
ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang ______4- ARTEMIS
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na ______Oo _______Hindi
nakaunawa sa aralin ______4- ARTEMIS
D. Bilang ng mga mag-aaral na ______4- ARTEMIS
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang ______Kolaborasyon ______Decision Chart ______ANA / KWL
pagtuturo nakatulong ng lubos? ______Pangkatang Gawain ______Data Retrieval Chart ______Event Map
Paano ito nakatulong? ______I-Search ______Fishbone Planner ______Discussion
______Sanhi at Bunga ______Paint me a picture
F. Anong suliranin ang aking ______Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo
naranasan na solusyunan sa ______Di magandang pag-uugali ng mga bata
tulong ng aking punungguro at ______Mapanupil / mapang-aping mga bata
______Kakulangan sa kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa
superbisor?
______Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya
______Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitang panturo ang ______Pagpapanuod ng video presentation ______Paggamit ng Big book
aking nadibuho na nais kong ______Community Language Learning ______Ang “Suggestopedia”
ibahagi sa mga kapwa ko guro? ______Ang pagkatutong Task Based ______Instraksyunal na
materyal

Prepared by:
MARISSA V. ESCASINAS
TEACHER I

Checked by:
EMERLITA L. REDOMA JOVIC S. LAFORTEZA
Master Teacher I Head Teacher III
Grade 4- Chairman

Noted by: JOSEFINA A. PELAYO


Principal III

You might also like