Daily-Lesson-Plan 2 Week3

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

Paaralan: Salunayan High School Antas: 7 Quirino

Daily Lesson Plan Guro: Maulid Macapendig Asignatura: Araling Panlipunan


Petsa: Pebrero 20 2023 Markahan: 3rd Quarter
I. LAYUNIN Pagkatapos ng araling ito, inaasahang matutunan ang sumusunod:

 Natutukoy ang mga dahilan ng pag usbong ng Nasyonalismo at


Paglaya ng mga Bansa sa Timog at Kanlurang Asya.

A. Pamantayang Ang mag-aaral ay…


Pangnilalaman
Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa
pagbabago, pag-unlad at pagpapatuloy sa Timog at Kanlurang Asya
sa Transisyonal at Makabagong Panahon ( ika-16 hanggang ika-20
siglo)

B. Pamantayang Pagganap Ang mag-aaral ay…


nakapagsasagawa ng kritikal na pagsusuri sa pagbabago, pag- unlad at
pagpapatuloy sa Timog at Kanlurang Asya sa Transisyonal at
Makabagong Panahon (ika-16 hanggang ika-20 siglo)
C. Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang mga salik ,pangyayari at kahalagahan ng nasyonalismo
sa pagbuo ng mga bansa sa Timog at kalurang Asya
II. NILALAMAN Pag-usbong ng nasyonalismo sa timog at kanlurang Asya
KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN ASYA:Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba:pg.230-234: 5th Floor
Mabini Building , DepEd complex Meralco Avenue, Pasig City
Philippines 1600
1. Mga Pahina sa Gabay ng MELC.Pahina 48
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Ikatlong Markahan-LAS 3 Week 3, Araling Panlipunan 7 Kagawaran
Pang Magaaral ng Edukasyon sa republika ng Pilipinas
3. Mga Pahina sa Teksbuk Pg.230-234
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resources o ibang website
B. IBA PANG KAGAMITANG Laptop, TV, PPT, teksbuk, video galing sa youtube at mga larawan
PANTURO galing sa Google
III. PAMAMARAAN

A. Panimulang gawain

a. Pagbati
 “Magandang Umaga sa ating lahat”

b. Panalangin
 Sisimulan na ng klase ang panalangin (Muslim/ kristiyano)
 Pagbibigay-alam sa mga limiban sa klase

c.Paglatag ng alintuntunin sa klase


 “Siguraduhing kayo ay nasa mga upuan ninyo at komportable”
 “Aktibong makilahok sa ating mga gawain sa klase”
 “Itaas lamang ang kamay kung may mga katanungan at mga ibahagi sa
klase.”

B. Bagbabalik Aral  Bago tayo magtungo sa bagong aralin o paksa ay magtatanong


muna ako tungkol sa ating nakaraang paksa.

 Tanong:
i. Ano ang paksa ng ating nakaraang aralin?
ii. Ano ang kolonyalismo at imperyalismo?
iii. Ano ang naging ambag nito sa ating kasalukoyan ngayon?

C. Paghahabi sa Layunin ng
Aralin  Pagkatapos ng araling ito, inaasahang matutunan ang
sumusunod:

 Nasusuri ang mga dahilan ng pag usbong ng Nasyonalismo sa


Timog at Kanlurang Asya

D. Pag-uugnay ng mga
Halimbawa sa Bagong “Bago natin ituloy ang pagtalakay tungkol sa Pag-usbong ng
Aralin nasyonalismo sa timog at kanlurang Asya ay suriin mo muna natin
ang kulads:

Pamprosesong mga tanong:


1. Pamilyar ba sa sila sa inyo?
2. Mula sa larawan, ano ang pamamaraang ginawa ng mga
kilalang lider upang maipakita ang pagmamahal sa kanilang
bansa sa timog at kanlurang Asya?

E. Pagtalakay ng Bagong Gamit ang TV at PPT ilalahad ng guro ang kahulogan ng


Konsepto Nasyonalismo
 Mga nasyonalita sa Timog at Kanlurang Asya
 Mohandas Karamchad Gandhi
 Siya ay isang Hindu na nakapag-aral sa isang pamantasan sa
England at nakapagtrabaho sa south Africa
 Siya nag namuno upang sa ipaglaban ang hinaing ng mga
indian laban sa mga mananakop na inlges.
 Mohamed Ali jinnah
 Nakilala siya bilang ama ng “pakistan”.
 Isang abogabo at pandaigdigang lider.
 Ipinanganak noong Disyembre 25 1878.
 Mustafa kemal ataturk
 Siya ay isinilang sa Salonika, Bahagi ng imperyong
ottoman(saloniki,Greece ngayon).
 Ang kayang ama ay si Ali Riza Efendi at kanyang ina ay si
Zubeyde hanim.
 Naging kapitanng ottoman army at nagsilbing 5th army sa
damascus (syria na ngayon) hanggan noong 1907.
 Ayatollah Roulollah mousuari Khomeini
 Siuya ay isinilang noong setyembre 24, 1902
 Noong 1962 nagsimulang maging aktibo sa larangan ng
Politika.
 Gumawa ng makasaysayang talumpati noong hunyo 3, 1963
laban sa patuloy na pagkiling ng shah ng Iran

 Ibn Saud
 Kauna unahang Hari ng Saudi Arabia.
 Isinilang noong nobyembre 24, 1880 sa Riyadh
 Anak ni Abdul Rahman Bin Faisal.
 Ang kanyang Pamilya ay kabilang sa mga pinunong
Tradisyonal ng kilusang Wahabbi ng Islam

F. Pagtalakay ng bagong
konsepto at bagong  Ang bidyo ay magpapakita ng kahulogan at Pag-usbong ng
karanasan nasyonalismo sa Timog at Kanluran na ginawa ni Sir Edgar
Ariola
(https://youtu.be/uR6kToPZU_s )
G. Paglinang sa kabihasaan  Ano-anong mga bagong impormasyon patungkol sakahulogan
(Formative Assessment) ng Nasyonalismo ang nakuha ng mga mag-aaral sa pinakitang
bidyo.
 Ano ang inyong mga bagong natutunan sa bidyo?
H. Paglalapat ng aralin sa Ang guro ay magtatanong ng pahagya patungkol sa paglaya ng mga
pang-araw araw na buhay bansa sa Timog at Kanlurang Asya

 Gaano kahalaga na magkaroon ng Lider na may pagmamahal sa


kanyang bansa?
 Bilang isang mag-aaral, Gaano kahalaga na may lider?

I. Paglalahat ng aralin  Pagpapaliwanag:

 ang paglaya ng mga bansa sa timog at kanlurang Asya ay


nagbigay daan upang mas maging matatag ang bawat bansa
at nagbigay pag-asa sa mga karatig bansa.
J. Pagtataya ng aralin Criteria para sa sagot (Group activity)
2pts Content(nilalaman)
2pts Organization of Ideas (Pag-organisa ng mga ideya)
1pt Grammar (Gramatika)
5 pts bawat katanungan
Ang guro ay magpapakita ng limang papel(mga papel na may
pangalan ng mga bansang natalakay sa aralin) na kailangan sagutin
ang tanong na:

 Tukuyin kung nakabuti ba ang paglaya at pag usbong ng mga


bansa noon sa kung anong meron sila ngayon?

K. Takdang aralin
Pagbibigay ng katanungan sa patungkolsa paglaya ng mga bansa sa
Timog at kanlurang Asya

 Anong gawain ng isang karaniwang mamamayan na katulad


mo ang maaaring magpamalas ng pagmamahal sa bansa sa
kasalukoyan ngayon?

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
a. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
b. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
c. Nakatulong ba ang
remedial?
d. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
e. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo na nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon na
tulong ng aking
punongguro at
superbisor?
g. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
guro?

Prepared by:

Maulid M. Macapendig
Pre-Service Teacher

You might also like