ESP3 - Q1 - IPLAN 4 - Katatagan NG Kalooban

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

Republic of the Philippines

Department of Education
Region VII, Central Visayas
CARCAR CITY DIVISION
P. Nellas St., Carcar City, Cebu

Instructional Plan in EsP 3

Blg. Ng iPlan: 4 Asignatura: ESP B Kwarter: 1 Duration: 30 mins.


a
i
t
a
n
g
:

3
Mga Kasanayang Nakatutukoy ng mga damdamin na nagpapamalas ng Code:
Pampagkatuto: katatagan ng kalooban. EsP3PKP- Ic – 16
(Hango mula sa Gabay
Pangkurikulum)
Susing Konsepto / Pag- Ang pagkakaroon ng matatag na kalooban ay isang biyaya mula sa
unawa na Dapat Panginoon. Sa bawat pagsubok sa buhay kailangan ang matatag na
Malinang
kalooban upang harapin ang hamon na siyang daan sa tagumpay.

I. Mga Layunin
Kaalaman Natutukoy ang mga damdamin na nagpapamalas ng katatagan ng
kalooban.
Kasanayan Nailalarawan ang mga damdamin na nagpapamalas ng katatagan ng
kalooban.
Kaasalan Naipapakita ang mga damdamin na nagpapamalas ng katatagan ng
kalooban
Kahalagahan Naibabahagi ang mga pamamaraan sa pagkakaroon ng matatag na
kalooban.
II. Nilalaman/Paksa Mga Damdamin na Nagpapamalas ng Katatagan ng Kalooban
III. Kagamitang Malalaking larawan ng batang sumasali sa talakayan, batang umaawit,
Pampagkatuto batang nakikipag-usap sa may katungkulan, batang umaakyat sa palo- sebo,
meta cards o papel, Kagamitan ng Mag-aaral,
IV. Pamamaraan
1. Panimulang Pagwawasto ng takdang- aralin.
Gawain Itanong: Ano- ano ang mga gawain na binibigyan nyo ng halaga?
( 3__ minuto)
Kung may kaklase o kaibigan kayo na pinapabayaan ang mga gawaing
nakatuka sa kanya, ano ang ipapayo mo sa kanya?
Ipaskil sa pisara ang mga larawan.
Itanong: Ano ang nakikita ninyo sa bawat larawan?
2. Bigyan ang mga mag- aaral ng metacards at ipasulat kung ano ang kaya
Gawain/Estratehiya nilang gawin na nasa mga larawan.
( 3 minuto)

Itanong: Ano kaya ang iyong mararamdaman kung gagawin mo ang nasa
larawan sa harap ng maraming tao?
. 1
Department of Education, Region VII, Central Visayas
Republic of the Philippines
Department of Education
Region VII, Central Visayas
CARCAR CITY DIVISION
P. Nellas St., Carcar City, Cebu

Instructional Plan in EsP 3


Pumili ng ilang mag-aaral na magpapaliwanag ng kanilang kasagutan.
3. Pagsusuri Iproseso sng ginawa ng mga mag-aaral.
( 3 minuto) Itanong: Kung ikaw ang isa sa mga batang nasa larawan, ano ang iyong
mararamdaman?
4. Pagtatalakay Sa iyong palagay,mayroon ka bang katatagan sa sarili?
( 4 minuto) Magbigay ng sitwasyon at ipaskil sa pisara.
● Habang naglilinis si Rio ng kanilang klasrum, aksidente niyang nabasag
ang plorera ng kanyang guro. Hinintay niya ang kanyang guro na
mobalik galing sa Meeting at sinabi ang nangyari.
Itanong:
1. Ano kaya ang nararamdaman ni Rio habang hinihitay ang kanyang
guro?
2. Paano ipinapakita ni Rio ang katatagan sa sarili?
5. Paglalapat Ipagawa ang Gawain 1 sa Isagawa Natin na nasa Kagamitan ng Mag-aaral sa
( 5 minuto) pahina 24.
Panuto: Basahin ang bawat bilang at pumili kung alin sa mga sumusunod ang
nangangailangan ng katatagan sa iyong sarili.

Itanong: Sa iyong paningin, mayroon ka bang katatagan ng kalooban? Bakit?


6. Pagtataya Ipagawa ang Gawin 2 sa pahina 26 at sagutan ang mga tanong sa pahina 27.
( 6 minuto)
7. Takdang-Aralin Pangkatang Gawain:
( 3 minuto) Bumuo ng pangkat na may limang (5) miyembro at maghanda ng Role Play na
nagpapakita nang katatagan sa sarili.
8. Pasulatin ang mga mag-aaral ng isang reflection. Ang aking natutuhan sa aralin
Paglalagom/Panapos ngayon …
na Gawain ( 3
minuto)
V. Mga Tala

VI. Pagninilay

Pangalan ng Guro/Tagasulat: Paaralan:

Sinuri ni:
HANNAH L. ENAD
T-III

. 2
Department of Education, Region VII, Central Visayas
Republic of the Philippines
Department of Education
Region VII, Central Visayas
CARCAR CITY DIVISION
P. Nellas St., Carcar City, Cebu

Instructional Plan in EsP 3


Can-asujan Elementary School

. 3
Department of Education, Region VII, Central Visayas
. 4
Department of Education, Region VII, Central Visayas

You might also like