DEMO EPP Q2-Grade 4

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 9

Banghay Aralin sa EPP 4

I. LAYUNIN:
1. Naipakikita ang mabuting pag-uugali bilang kasapi ng mag-anak.
2. Nasasabi ang kahalagahan ng pagpapakita ng mabuting pag-uugali
bilang kasapi ng mag-anak.

II. PAKSANG ARALIN:


Paksa: Mabuting Pag-uugali Bilang Kasapi ng Mag-anak

Sanggunuian: Batayang Aklat sa Edukasyong Pantahanan at


Pangkabuhayan,Baitang 4,
pahina 243-248, MISOSA, Modyul K-12 Curriculum Guide
2013, EPP 4

HE-0d-5
Kagamitan: mga larawan, manila paper, pentel pen

Integration: Edukasyon sa Pagpapakatao - 4

III. PAMAMARAAN:
A. PAGGANYAK:

Itanong sa klase ang sumusunod:

1. Nais mo bang masaya, kasiya-siya, at maunlad ang iyong pamilya?


2. Ano ang nararapat gawin ng bawat kasapi ng mag-aaral upang
matamo ito?
3. Ibigay ang saktong bilang ng kasapi ng iyong pamilya.
4. Pangalanan ang kasapi mg iyong pamilya.

B. PAGLALAHAD

1. Magpakita ng larawan. Pagmasdan ang mga ito at suriin kung ano


ang inilalarawan nito?

LARAWAN A
LARAWAN B

2. Itanong sa klase ang sumusunod:


 Anu-anong mabubuting pag-uugalinang ipinakikita sa
larawan A?
 Anu-ano naman ang mabubuting pag-uugali ang ipinakikita
sa larawan B?
 Bilang kasapi ng mag-anak, ano ang maidudulot ng mga
pag-uugaling ito sa pamilya?

C. PAGPAPALALIM SA KAALAMAN

Gawain A:
Pangkatin ang klase sa apat. Pumili ng lider, upang siya ang
manguna sa gawaing pampangkat. Bawat pangkat ay bigyan ng isang
salita na isasadula upang maipakita ang kahulugan nito:

Pangkat 1- Paggalang
Pangkat 2- Pagpaparaya
Pangkat 3- Pagkamaunawain
Pangkat 4- Pagsunod

 Gawain ang pagsasadula na ang tagpuan ay sa bahay at ang


mga tauhan ay mga kasapi ng pamilya.
 Kinakailangang lahat ng kasapi ng bawat pangkat ay kasali sa
pagsasadula.
 Bigyan sila ng limang minute upang pag-usapan kung paano
isasadula ang salita na nakalaan sa grupo.
 Karagdagang tatlong minute ang ibibigay sa pagsasadula o
presentasyon.
 Bigayan ng munting premyo ang may pinakamahusay na
pagsasadula.

Gawain B:

Sa kaparehong pangkat, gumawa ng mga mungkahing


panuntunan sa alinman sa sumusunod, upang maipakita ng bawat
kasapi ng mag-anak ang mabuting pag-uugali:

 Oras ng pag-uwi pagkatapos ng klase


 Uri ng kaibigan na sasamahan
 Mga paraan ng pagpapakita ng paggalang
 Pagtupad sa gawaing bahay

Gawin ito sa loob ng limang minuton at iulat sa klase ang natapos na


Gawain.

D. PAGSASANIB

Itanong: Ano ang maidudulot ng pagpapakita ng mabuting pag-


uugali:
 Sa pamilya at
 Sa lipunan?

E. PAGLALAHAT
1. Paano maipakikita ang mabuting pag-uugali bilang kasapi ng kamag-
anak?

2. Masasabi mob a ang kahalagahan ng pagpapakita ng mabuting pag-


uugali bilang kasapi ng mag-anak?

IV.PAGTATAYA:

Lagyan ng tsek (√ ) ang pangungusap na nagpapakita ng mabuting pag-


uugali bilang kasapi ng mag-anak:

__________1. Pagmamano sa mga magulang pag-alis at pagdating sa bahay.

__________ 2. Pagkain ng masustansiyang pagkain.

___________3. Pagsunod sa batas trapiko.

___________4. Pagganap ng mga nakaatang na tungkulin sa tahanan.


___________5. Pagsunod sa mga alituntunin sa tahanan.

___________6. Pakikipaglaro sa mga kaibigan sa libreng oras.

___________7. Pagpaparaya sa isa’t isa.

___________8. Pagbibigay halaga sa bawat kasapi ng pamilya.

___________9.pagliligo araw-araw.

___________10. Pag-aalaga sa mga nakababatang kapatid.

IV. PAGPAPAYAMAN NG GAWAIN:

Itala ang tatlong mabubuting pag-uugali ng sumusunod, bilang kasapi ng


pamilya:

a. Tatay
b. Nanay
c. Mga kapatid

Prepared by:

MARY ROSE P. FERNANDEZ


Teacher-I

Checked & Validated by:

ANITA V. VISAYA
MT-I/Observer

Noted By:

REX N. FAELAGMAO
Principal-I
FORMATIVE TEST IN EPP- 4

Grade IV- Venus

Panuto: Lagyan ng tsek (√ ) ang pangungusap na nagpapakita ng mabuting


pag-uugali bilang kasapi ng mag-anak:

__________1. Pagmamano sa mga magulang pag-alis at pagdating sa bahay.

__________ 2. Pagkain ng masustansiyang pagkain.

___________3. Pagsunod sa batas trapiko.

___________4. Pagganap ng mga nakaatang na tungkulin sa tahanan.

___________5. Pagsunod sa mga alituntunin sa tahanan.

___________6. Pakikipaglaro sa mga kaibigan sa libreng oras.

___________7. Pagpaparaya sa isa’t isa.

___________8. Pagbibigay halaga sa bawat kasapi ng pamilya.

___________9.pagliligo araw-araw.

___________10. Pag-aalaga sa mga nakababatang kapatid.

Prepared by:

MARY ROSE P. FERNANDEZ


Teacher-I
Reviewed & Validated by:

ANITA V. VISAYA
MT-I/Observer

Noted By:

REX N. FAELAGMAO
Principal-I
Pangkat -1

Maaaring iwasan ang pag-ingay kung may kasapi ng kamag-


anak na natutulog na.

Maaari ding ipakita ng pangkat ang mag-antay ng kaniyang


pagkakataon na magsalita kung nag-uusap-usap ang kasapi ng
mag-anak.

Pangkat- 2

Habang nanonood ng telebisyon ang mga kasapi ng mag-anak,


magparaya sa panonorinkung may naunang nanunuod ng
bukas na programa.

Kung may pagkain na hindi magkakasya sa lahat ng


magkakapatid, magparaya para sa iba pang kapatid.

Pangkat -3

Habang naglalaro ang mga nakababatang kapatid at ikaw ay


gumagawa ng takdang-aralin, unawain sila kung maingay, dahil
sila ay mga bata pa.

Pangkat -4

Paggawa sa nakakatakda sa iyo na mga gawaing bahay na


hindi kailanagang utusan pa. pagsunod sa mga patakaran sa
tahanan na ipinatutupad ng mga magulang sa lahat ng kasapi
ng mag-anak.
Oras ng pag-uwi pagkatapos ng klase- mahalaga na ipaalam
sa magulang at iba pang kasapi ng mag-anak ang eskedyul ng
klase lalaong-lalo na ang oras ng simula at tapos ng klase.

Uri ng kaibigan na sasamahan- dapat lamang na iyong mga


kaibigan ay kakilala ng mga kasapi ng mag-anak. Mahalaga ito
upang pagdating ng panahon ay may makapagsasabi o
mapagtatanungan tungkol sa iyo kung nagkaroon ka ng
problema.

Mga paraan ng pagpapakita ng paggalang- maipakikita ang


paggalang s lahat ng pagkakataon at paikitungo sa kapwa
 Paggamit ng po at opo sa pakikipa-usap sa mga
nakakatanda.
 Pagpila sa kanitina at sa pagkuha ng tubig.
 Buong ipagmalaki at pag-awit nang malakas ng
Pambansang Awit.
 Pagmamano sa mga magulang bago umalis at pagdating
sa bahay.
 Pag-hihintay ng pagkakataon na mgasasalita kung may
nag-uusap-usap.

Pagtupad sa gawaing bahay – ang pagtupad sa mhga


nakatatakda sa iyo na mga gawaing bahay ay mahalaga.
Kinakailngan gampanan 0 sunduin ang nakatakda mong
Gawain upang maiwasan ang pagkakaroon ng problema sa
mga kasapi ng mag-anak.
Ang pagtupad sa nakatakdang gawaing bahay ay nagdudulot
ng kaginhawaan at mabuting pagsasamahan ng bawat kasapi
ng mag-anak.
Remarks:-
___________________________________________________________________
___________________________________________________________________
___________________________________________________________________

Reflection:

___Lesson carried. Move on to next objective.


___Lesson not carried.

IV-VENUS
______% of the pupils got 80% mastery
Class Proficiency: 95%
10= 21=210
9 = 6=54
8 = 2=16
7 = 0=0
6 = 0=0
5 = 1=5
4 = 0=0
3 = 0=0
2 = 0=0
1 = 0=0
0 = 0=0
30=285/30
=9.5/10
=95%

Prepared by:

MARY ROSE P. FERNANDEZ


Teacher- I

Reviewed and Validated by:

ANITA V. VISAYA
Master Teacher I/Observer

Noted by:

REX N. FAELAGMAO
Principal- I

You might also like