Lesson Plan

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 2

Asignatura: EPP – HE Markahan: Ikatlo

Baitang at Seksyon: V Bonifacio Oras: 2:30 – 3:15


Guro: Gng. Mellanie M. Nepomoceno Petsa: September 3, 2018

I. Layunin: Nasusunod ang batayan ng tamang pamamalantsa

II. Mga Nilalaman:

A. Paksang Aralin: Pangangalaga ng Sariling Kasuotan


B. Sanggunian: K to 12 EPP 5 HE - od – 8
C. Mga Kagamitan: Plaskards, larawan ng mga kagamitan sa pamamalantsa
D. Pagpapahalaga: Pagpapahalaga sa Sarili

III. Proseso ng Pagkatuto

A. Panimulang Gawain:

1. Balik – Aral: Anu – anong mga panunturan sa tamang paglalaba?


1. Gamit ang kamay
2. Gamit ang washing machine

2. Pagganyak:
1. Guessing game. Pagpapakita ng mga damit at hulaan ng mga
bata kung ito ay marumi, luma o bago.
2. Hindi ba’t parang marumi o luma itong tingnan kapag gusot ang
damit?

B. Panlinang na Gawain:

1. Paghahawan ng Sagabal:
a. plantsahan (ironing board) e. Pleats
b. temperature f. laylayan
c. etiketa g. karayagang bahagi
d. Bestida

2. Paano maibalik ang dating hugis at ganda ng kasuotan?

3. Pagtatalakay ng Aralin
- Narito ang mga paraan ng pagpaplantsa.
- B.A. K to 12 HE p. 124
- Pakitang – Gawa ng Guro habang tinatalakay ang paraan sa pagpaplantsa.
- Pagbasa ng mga piling mag – aaral gamit ang K to 12 B.A. sa mga paraan
ng pagpaplantsa.

4. Pagsasanay:
- Pakitang – Gawa ng mga bata
C. Pang – wakas na Gawain

1. Paglalahat:
- Tungkol saan an gating napag – aralan ngayong araw mga bata?
- Magbigay ng mga paraan ng tamang pagpaplantsa.
Pagsagot ng mga bata.

2. Paglalapat:
- Pangkatang – Gawain. Italakay ang mga sumusunod:

Unang Grupo: Paraan ng paghahanda ng mga kagamitan sa pagpaplantsa


Ikalawang Grupo: Pagpaplantsa ng Bestida
Ikatlong Grupo: Pagpaplantsa ng Palda
Ikaapat na Grupo: Pagpaplantsa ng Pantalon

3. Pagpapahalaga: Ano ang kahalagahan ng pagsuot ng maayos na kasuotan?

IV. Pagtataya:

Panuto: Ilagay ang TAMA sa blangko kung ikaw ay sumasang – ayon at HINDI naman
kung hindi ka sumasang – ayon.

________ 1. Plantsahin ang mga damit ayon sa paalalang taglay nito sa mga etiketa.
________ 2. Tiyakin na malinis ang sapin ng plantsahan.
________ 3. Sa pagplantsa ng bestida, baliktarin muna at plantsahin ang bulsa, kuwelyo,
balikat at likod at harap ng bestida, manggas at laylayan.
________ 4. Sa palda, plantsahin ito mula laylayan pataas.
________ 5. Sa pantalon, baliktarin at plantsahin muna ang mga bulsa.

V. Takdang – Aralin:

Magdala ng iba’t – ibang uri ng mga kasuotan. Magkakaroon tayo ng Pakitang –


Gawa bukas.

Bilang ng mag – aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya = __________

Bilang ng mag – aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa Remediation =


_________

You might also like