DLL Filipino 9
DLL Filipino 9
DLL Filipino 9
A. Pamantayang Pangnilalaman * Naipapamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap * Naisasagawa ng mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo B. Pamantayan sa Pagganap
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/ o pagsisimula ng bagong *Panimulang *Balik- Aral *Balik- Aral *Balik- Aral
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin
aralin Pagtataya aralin
*Paggawa ng Venn
Diagram tungkol sa iyong *Paggawa sa pinal na *Talakayan tungkol *Paggawa
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
pagkabata at ngayong talata sa buhay hayskul
hayskul ka na
V. Pagninilay V. Pag
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong nang lubos?Paano ito nakatulong? E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo naka
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong F. Anong suliranin ang aking nar
ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong G. Anong kagamitang panturo a
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Ipinasa ni :
JACKIELOU C. MACAHIG
Secondary School Teacher 1 Ipinasa kay :
LUISITO C. VITOR
Principal I
I. LAY
I. LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
A. Pamantayang Pangnilalaman
A. Pamantayang Pangnilalaman * Naipapamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao
B. Pamantayan sa Pagganap
B. Pamantayan sa Pagganap * Naisasagawa ng mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo
III. PAMAMARAAN
H.Paglalapat ng Aralin
H.Paglalapat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
IV. Mg
IV. Mga Tala
V. Pag
V. Pagninilay
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakak
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B.Bilang ng ma-aaral na nangangailangan ng
B.Bilang ng ma-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation
Ipinasa ni :
JACKIELOU C. MACAHIG
Secondary School Teacher 1 Ipinasa kay :
LUISITO C. VITOR
Principal I
GRADES 1 to 12 Paaralan Hawilian National High School Baitang/Antas Grade 7 - Rattan
DAILY LESSON LOG Guro Jackielou Cosmiano Macahig Asignatura FILIPINO 7
(Pang -araw-araw na
Petsa /Oras Hunyo 26- 30 , 2017 Markahan Unang Markahan I. LAY
Tala sa Pagtuturo)
A. Pamantayang Pangnilalaman * Naipapamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao
B. Pamantayan sa Pagganap
* Naipapahayag sa
*Natutukoy ang kaangkupan ng ginamit sariling pamamaraan ang *Nakakalikom ng
mahahalagang
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto na tono, antala, haba,at diin sa mga napakinggang *REMEDIAL CLASS
napakinggang diskurso at teksto pahayag, mensahe , at impormasyon mula
teksto sa media
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
* Naipapahayag sa
*Natutukoy ang kaangkupan ng ginamit sariling pamamaraan ang *Nakakalikom ng
mahahalagang
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto na tono, antala, haba,at diin sa mga napakinggang *REMEDIAL CLASS
napakinggang diskurso at teksto pahayag, mensahe , at impormasyon mula II. NILA
teksto sa media
KAGAMITANG PAMPAGTURO
A. Sanggunian
II. NILALAMAN "Isang Dosenang Klase ng High School Student"
KAGAMITANG PAMPAGTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 22-28 22-28 22-28 22-28
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk B. Iba pang Kagamitang Panturo
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
sa *Pagbibigay ng scenario
*Pagbabasa nang *Pagdedepensa sa kasalukuyan na
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 napiling uri ng mag- maiuugnay ang nabasang *Ilalarawan kita!
tahimik sa tekto aaral akda E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
sa *Pagpapaliwanag sa
*Pagpapaliwanag sa *Pagbabahagi
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assessment) pang-uri at pang- G. Paglalapat ng aralin sa pang-a
bawat uri klase abay
IV. Mg
J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation
V. Pag
IV. Mga Tala
A. Bilang ng mag-aaral na nakak
V. Pagninilay B.Bilang ng ma-aaral na nangangailangan ng
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin D. Bilang ng mga mag-aaral na m
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo naka
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong nang lubos?Paano ito nakatulong? F. Anong suliranin ang aking nar
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong G. Anong kagamitang panturo a
ng aking punungguro at superbisor?
Ipinasa ni :
JACKIELOU C. MACAHIG
Secondary School Teacher 1 Ipinasa kay :
LUISITO C. VITOR
Principal I
A. Pamantayang Pangnilalaman * Naipapamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao
A. Pamantayang Pangnilalaman * Naipapamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao
I. LAY
A. Pamantayang Pangnilalaman
KAGAMITANG PAMPAGTURO
A. Sanggunian B. Pamantayan sa Pagganap
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 24-28 24-28 24-28 24-28
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
II. NILA
III. PAMAMARAAN
KAGAMITANG PAMPAGTURO
A. Sanggunian
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/ o pagsisimula ng bagong
*Balik-Aral *Balik- Aral *Balik- Aral *Balik- Aral
aralin
*Paglalahad -
*Pagbabahagi ng *Dress Diskriminasyon sa *Talakayan tungkol B. Paghahabi sa layunin ng arali
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 mga kasagutan at Transformation
talakayan ukol dito Activity (Simbolismo) katayuang sa idyoma
sosyoekonomiko
H.Paglalapat ng Aralin
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
I. Pagtataya ng Aralin
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tun
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin J. Karagdagang gawain para sa t
IV. Mg
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation
V. Pag
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong nang lubos?Paano ito nakatulong? A. Bilang ng mag-aaral na nakak
B.Bilang ng ma-aaral na nangangailangan ng
A. Pamantayang Pangnilalaman * Naipapamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao
III. PAMAMARAAN
II. NILA
H.Paglalapat ng Aralin
V. Pagninilay
I. Pagtataya ng Aralin
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin
IV. Mg
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong nang lubos?Paano ito nakatulong?
V. Pag
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
A. Pamantayang Pangnilalaman * Naipapamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao
A. Pamantayang Pangnilalaman * Naipapamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao
KAGAMITANG PAMPAGTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 24-28 24-28 24-28 24-28
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
*Paglalahad -
*Pagbabahagi ng *Dress Diskriminasyon sa *Talakayan tungkol
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 mga kasagutan at Transformation
talakayan ukol dito Activity (Simbolismo) katayuang sa idyoma
sosyoekonomiko
*Pagpapaliwanag sa *Paglalahad -
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assessment) bawat uri ng damit Diskriminasyon sa *AKROSTIK
na iginuhit relihiyon
H.Paglalapat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
V. Pagninilay
Ipinasa ni :
JACKIELOU C. MACAHIG
Secondary School Teacher 1 Ipinasa kay :
LUISITO C. VITOR
Principal I
GRADES 1 to 12 Paaralan Hawilian National High School Baitang/Antas Grade 7 - Rattan
DAILY LESSON LOG Guro Jackielou Cosmiano Macahig Asignatura FILIPINO 7
(Pang -araw-araw na
Petsa /Oras Agosto 08-12 , 2017 Markahan Unang Markahan
Tala sa Pagtuturo)
A. Pamantayang Pangnilalaman * Naipapamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao
A. Pamantayang Pangnilalaman * Naipapamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao
KAGAMITANG PAMPAGTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 40-42 40-42 40-42 40-42
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
*Paglalahad -
*Pagbabahagi ng *Dress Diskriminasyon sa *Talakayan tungkol
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 mga kasagutan at Transformation
talakayan ukol dito Activity (Simbolismo) katayuang sa idyoma
sosyoekonomiko
*Pagpapaliwanag sa *Paglalahad -
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assessment) bawat uri ng damit Diskriminasyon sa *AKROSTIK
na iginuhit relihiyon
H.Paglalapat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
V. Pagninilay
A. Pamantayang Pangnilalaman * Naipapamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao
KAGAMITANG PAMPAGTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral 33-36 33-36 33-36 33-36
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
*Paglalahad -
*Pagbabahagi ng *Dress Diskriminasyon sa *Talakayan tungkol
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 mga kasagutan at Transformation
talakayan ukol dito Activity (Simbolismo) katayuang sa idyoma
sosyoekonomiko
*Pagpapaliwanag sa *Paglalahad -
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assessment) bawat uri ng damit Diskriminasyon sa *AKROSTIK
na iginuhit relihiyon
H.Paglalapat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation
V. Pagninilay
Ipinasa ni :
JACKIELOU C. MACAHIG
Secondary School Teacher 1 Ipinasa kay :
LUISITO C. VITOR
Principal I
A. Pamantayang Pangnilalaman * Naipapamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao
KAGAMITANG PAMPAGTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral 36-38 36-38 36-38 36-38
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
*Paglalahad -
*Pagbabahagi ng *Dress Diskriminasyon sa *Talakayan tungkol
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 mga kasagutan at Transformation
talakayan ukol dito Activity (Simbolismo) katayuang sa idyoma
sosyoekonomiko
*Pagpapaliwanag sa *Paglalahad -
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assessment) bawat uri ng damit Diskriminasyon sa *AKROSTIK
na iginuhit relihiyon
H.Paglalapat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B.Bilang ng ma-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation
Ipinasa ni :
JACKIELOU C. MACAHIG
Secondary School Teacher 1 Ipinasa kay :
LUISITO C. VITOR
Principal I
DAILY LESSON LOG Guro Jackielou Cosmiano Macahig Asignatura FILIPINO 7
(Pang -araw-araw na
Petsa /OrasSetyembre 4-8 , 2017 Markahan Unang Markahan
Tala sa Pagtuturo)
A. Pamantayang Pangnilalaman * Naipapamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao
KAGAMITANG PAMPAGTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral 41-60 41-60 41-60 41-60
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
*Paglalahad -
*Pagbabahagi ng *Dress Diskriminasyon sa *Talakayan tungkol
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 mga kasagutan at Transformation
talakayan ukol dito Activity (Simbolismo) katayuang sa idyoma
sosyoekonomiko
*Pagpapaliwanag sa *Paglalahad -
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assessment) bawat uri ng damit Diskriminasyon sa *AKROSTIK
na iginuhit relihiyon
H.Paglalapat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
V. Pagninilay
Ipinasa ni :
JACKIELOU C. MACAHIG
Secondary School Teacher 1 Ipinasa kay :
LUISITO C. VITOR
Principal I
DAILY LESSON LOG Guro Jackielou Cosmiano Macahig Asignatura FILIPINO 7
(Pang -araw-araw na
Petsa /OrasSetyembre 11-15 , 2017 Markahan Unang Markahan
Tala sa Pagtuturo)
A. Pamantayang Pangnilalaman * Naipapamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao
KAGAMITANG PAMPAGTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral 61-63 61-63 61-63 61-63
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
*Paglalahad -
*Pagbabahagi ng *Dress Diskriminasyon sa *Talakayan tungkol
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 mga kasagutan at Transformation
talakayan ukol dito Activity (Simbolismo) katayuang sa idyoma
sosyoekonomiko
*Pagpapaliwanag sa *Paglalahad -
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assessment) bawat uri ng damit Diskriminasyon sa *AKROSTIK
na iginuhit relihiyon
H.Paglalapat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
V. Pagninilay
Ipinasa ni :
JACKIELOU C. MACAHIG
Secondary School Teacher 1 Ipinasa kay :
LUISITO C. VITOR
Principal I
DAILY LESSON LOG Guro Jackielou Cosmiano Macahig Asignatura FILIPINO 7
(Pang -araw-araw na
Petsa /OrasSetyembre 18-22 , 2017 Markahan Unang Markahan
Tala sa Pagtuturo)
A. Pamantayang Pangnilalaman * Naipapamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao
KAGAMITANG PAMPAGTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral 63-64 63-64 63-64 63-64
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/ o pagsisimula ng bagong
*Balik-Aral *Balik- Aral *Balik- Aral *Balik- Aral
*Paglalahad -
*Pagbabahagi ng *Dress Diskriminasyon sa *Talakayan tungkol
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 mga kasagutan at Transformation
talakayan ukol dito Activity (Simbolismo) katayuang sa idyoma
sosyoekonomiko
*Pagpapaliwanag sa *Paglalahad -
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assessment) bawat uri ng damit Diskriminasyon sa *AKROSTIK
na iginuhit relihiyon
H.Paglalapat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
V. Pagninilay
Ipinasa ni :
JACKIELOU C. MACAHIG
Secondary School Teacher 1 Ipinasa kay :
LUISITO C. VITOR
Principal I
DAILY LESSON LOG Guro Jackielou Cosmiano Macahig Asignatura FILIPINO 7
(Pang -araw-araw na
Petsa /OrasMarso 5-9,2018 Markahan Ikaapat na Markahan
Tala sa Pagtuturo)
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PAMPAGTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
*Paglalahad -
*Pagbabahagi ng *Dress Diskriminasyon sa *Talakayan tungkol
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 mga kasagutan at Transformation
talakayan ukol dito Activity (Simbolismo) katayuang sa idyoma
sosyoekonomiko
*Pagpapaliwanag sa *Paglalahad -
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assessment) bawat uri ng damit Diskriminasyon sa *AKROSTIK
na iginuhit relihiyon
H.Paglalapat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
V. Pagninilay
Ipinasa ni :
JACKIELOU C. MACAHIG
Secondary School Teacher 1 Ipinasa kay :
LUISITO C. VITOR
Principal I
GRADES 1 to 12 Paaralan Hawilian National High School Baitang/Antas Grade 9- Coconut
DAILY LESSON LOG Guro Jackielou Cosmiano Macahig Asignatura FILIPINO 9
(Pang -araw-araw na
Petsa /Oras Hunyo 05 - 09 , 2017 Markahan Unang Markahan
Tala sa Pagtuturo)
A. Pamantayang Pangnilalaman
*Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng A. Pamantayang Pangnilalaman
Timog-Silangang Asya
B. Pamantayan sa Pagganap
*Ang mga mag-aaral ay makapagsasagawa ng malikhaing panghihikayat tungkol sa isang book fair B. Pamantayan sa Pagganap
ng mga akdang pampanitikan
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/ o pagsisimula ng bagong *Panimulang *Balik - Aral *Balik- Aral *Balik-Aral
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin
aralin Pagtataya aralin
V. Pagninilay V. Pag
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong nang lubos?Paano ito nakatulong? E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo naka
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong F. Anong suliranin ang aking nar
ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong G. Anong kagamitang panturo a
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Ipinasa ni :
JACKIELOU C. MACAHIG
Secondary School Teacher 1 Ipinasa kay :
LUISITO C. VITOR
Principal I
A. Pamantayang Pangnilalaman
*Naipamamalas ang mag-aaral ng pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng
Timog-Silangang Asya I. LAY
B. Pamantayan sa Pagganap
*Ang mga mag-aaral ay makapagsasagawa ng malikhaing panghihikayat tungkol sa isang book fair A. Pamantayang Pangnilalaman
ng mga akdang pampanitikan
III. PAMAMARAAN
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 *Ano ang Beyblade? *Timeline
*Pagbibigay ng mga *C. Pagnilayan at
halimbawa Unawain C. Pag-uugnay ng mga halimbaw
H.Paglalapat ng Aralin
G. Paglalapat ng aralin sa pang-a
G. Paglalapat ng aralin sa pang-a
I. Pagtataya ng Aralin
H.Paglalapat ng Aralin
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin A. Bilang ng mag-aaral na nakak
B.Bilang ng ma-aaral na nangangailangan ng
A. Pamantayang Pangnilalaman
*Naipamamalas ang mag-aaral ng pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng
Timog-Silangang Asya
B. Pamantayan sa Pagganap
*Ang mga mag-aaral ay makapagsasagawa ng malikhaing panghihikayat tungkol sa isang book fair
ng mga akdang pampanitikan ng Timog - Silangang Asya
*Pagbuo ng isang
kwento batay sa *Pagbabasa ng akda *Pangkatang *Paglalahad ng B. Iba pang Kagamitang Panturo
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2
detalye na inilahad sa ng mga mag-aaral pagsagot sa tanong gawain
tula
*Pagbabahagi ng *Reaksiyon
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assessment) *Pagtatanong *Talakayan gawain
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin
aralin
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay REPLEKSYON O REAKSYON
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay REPLEKSYON O REAKSYON
B. Paghahabi sa layunin ng arali
H.Paglalapat ng Aralin
C. Pag-uugnay ng mga halimbaw
I. Pagtataya ng Aralin
V. Pagninilay
H.Paglalapat ng Aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation
I. Pagtataya ng Aralin
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong nang lubos?Paano ito nakatulong?
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap
*Ang mga mag-aaral ay makapagsasagawa ng malikhaing panghihikayat tungkol sa isang book fair
ng mga akdang pampanitikan ng Timog - Silangang Asya
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto *F9PN-Ia-b-39 *F9PB-Ia-b-39 *F9PT-Ia-b-39 *F9PD-Ia-b-41 *REMEDIAL CLASS
III. PAMAMARAAN
B. Iba pang Kagamitang Panturo
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/ o pagsisimula ng bagong
*Balik-Aral *Balik - Aral *Balik- Aral *Balik-Aral
aralin
*Pagtukoy sa mga *Pagbabasa ng akda *Noon, Ngayon at * Venn Diagram Activity C. Pag-uugnay ng mga halimbaw
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 katangian ng elihiya (Pagmomodelo ng
batay sa binansang tula guro) Bukas
V. Pagninilay
IV. Mg
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B.Bilang ng ma-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation V. Pag
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong nang lubos?Paano ito nakatulong? D. Bilang ng mga mag-aaral na m
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo naka
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong F. Anong suliranin ang aking nar
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
A. Pamantayang Pangnilalaman
*Naipamamalas ang mag-aaral ng pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng
Timog-Silangang Asya
B. Pamantayan sa Pagganap
B. Pamantayan sa Pagganap
*Ang mga mag-aaral ay makapagsasagawa ng malikhaing panghihikayat tungkol sa isang book fair
ng mga akdang pampanitikan ng Timog - Silangang Asya
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
B. Pamantayan sa Pagganap
*Ang mga mag-aaral ay makapagsasagawa ng malikhaing panghihikayat tungkol sa isang book fair
ng mga akdang pampanitikan ng Timog - Silangang Asya
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
KAGAMITANG PAMPAGTURO
A. Sanggunian
II. NILALAMAN Kay Estella Zeehandelar
KAGAMITANG PAMPAGTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk B. Iba pang Kagamitang Panturo
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
*Pagbabasa ng
Ko Iparinig Mo at *Paglinang ng *Talakayan sa akda
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin akdang " Elihiya Para *Tula
Huhusgahan Ko Talasalitaan D. Pagtalakay ng bagong konsepto
Kay Ram"
*Pagbuo ng isang
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2
kwento batay sa *Pagbabasa ng akda *Pangkatang *Paglalahad ng
detalye na inilahad sa ng mga mag-aaral pagsagot sa tanong gawain F. Paglinang sa Kabihasaan (Tun
tula
*Pagbabahagi ng *Reaksiyon
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assessment) *Pagtatanong *Talakayan G. Paglalapat ng aralin sa pang-a
gawain
IV. Mg
J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation
V. Pag
IV. Mga Tala
A. Bilang ng mag-aaral na nakak
V. Pagninilay B.Bilang ng ma-aaral na nangangailangan ng
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin D. Bilang ng mga mag-aaral na m
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo naka
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo naka
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong nang lubos?Paano ito nakatulong? F. Anong suliranin ang aking nar
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong G. Anong kagamitang panturo a
ng aking punungguro at superbisor?
Ipinasa ni :
JACKIELOU C. MACAHIG
Secondary School Teacher 1 Ipinasa kay :
LUISITO C. VITOR
Principal I
GRADES 1 to 12 Paaralan Hawilian National High School Baitang/Antas Grade 9- Coconut
DAILY LESSON LOG Guro Jackielou Cosmiano Macahig Asignatura FILIPINO 9
(Pang -araw-araw na
Petsa /Oras Agosto 08-12 , 2017 Markahan Unang Markahan
Tala sa Pagtuturo)
A. Pamantayang Pangnilalaman
*Naipamamalas ang mag-aaral ng pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng
Timog-Silangang Asya
B. Pamantayan sa Pagganap
*Ang mga mag-aaral ay makapagsasagawa ng malikhaing panghihikayat tungkol sa isang book fair
ng mga akdang pampanitikan ng Timog - Silangang Asya
III. PAMAMARAAN
*Pagbabasa ng
Ko Iparinig Mo at *Paglinang ng *Talakayan sa akda
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin akdang " Elihiya Para *Tula
Huhusgahan Ko Talasalitaan
Kay Ram"
*Pagbuo ng isang
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2
kwento batay sa *Pagbabasa ng akda *Pangkatang *Paglalahad ng
detalye na inilahad sa ng mga mag-aaral pagsagot sa tanong gawain
tula
*Pagbabahagi ng *Reaksiyon
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assessment) *Pagtatanong *Talakayan gawain
H.Paglalapat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
V. Pagninilay
V. Pagninilay
Ipinasa ni :
JACKIELOU C. MACAHIG
Secondary School Teacher 1 Ipinasa kay :
LUISITO C. VITOR
Principal I
GRADES 1 to 12 Paaralan Hawilian National High School Baitang/Antas Grade 9- Coconut
DAILY LESSON LOG Guro Jackielou Cosmiano Macahig Asignatura FILIPINO 9
(Pang -araw-araw na
Petsa /OrasAgosto 21-25 , 2017 Markahan Unang Markahan
Tala sa Pagtuturo)
A. Pamantayang Pangnilalaman
*Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng
Timog-Silangang Asya
B. Pamantayan sa Pagganap
*Ang mga mag-aaral ay makapagsasagawa ng malikhaing panghihikayat tungkol sa isang book fair
ng mga akdang pampanitikan
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/ o pagsisimula ng bagong *Panimulang *Balik - Aral *Balik- Aral *Balik-Aral
Pagtataya
H.Paglalapat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation
V. Pagninilay
Ipinasa ni :
JACKIELOU C. MACAHIG
Secondary School Teacher 1 Ipinasa kay :
LUISITO C. VITOR
Principal I
A. Pamantayang Pangnilalaman
*Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng
Timog-Silangang Asya
B. Pamantayan sa Pagganap
*Ang mga mag-aaral ay makapagsasagawa ng malikhaing panghihikayat tungkol sa isang book fair
ng mga akdang pampanitikan
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/ o pagsisimula ng bagong *Panimulang *Balik - Aral *Balik- Aral *Balik-Aral
Pagtataya
H.Paglalapat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
V. Pagninilay
Ipinasa ni :
JACKIELOU C. MACAHIG
Secondary School Teacher 1 Ipinasa kay :
LUISITO C. VITOR
Principal I
A. Pamantayang Pangnilalaman
*Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng
Timog-Silangang Asya
B. Pamantayan sa Pagganap
*Ang mga mag-aaral ay makapagsasagawa ng malikhaing panghihikayat tungkol sa isang book fair
ng mga akdang pampanitikan
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/ o pagsisimula ng bagong *Panimulang *Balik - Aral *Balik- Aral *Balik-Aral
Pagtataya
*Panimulang *Balik - Aral *Balik- Aral *Balik-Aral
Pagtataya
H.Paglalapat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
Ipinasa ni :
JACKIELOU C. MACAHIG
Secondary School Teacher 1 Ipinasa kay :
LUISITO C. VITOR
Principal I
GRADES 1 to 12 Paaralan Hawilian National High School Baitang/Antas Grade 9- Coconut
DAILY LESSON LOG Guro Jackielou Cosmiano Macahig Asignatura FILIPINO 9
(Pang -araw-araw na
Petsa /OrasSetyembre 11-15, 2017 Markahan Unang Markahan
Tala sa Pagtuturo)
A. Pamantayang Pangnilalaman
*Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng
Timog-Silangang Asya
B. Pamantayan sa Pagganap
*Ang mga mag-aaral ay makapagsasagawa ng malikhaing panghihikayat tungkol sa isang book fair
ng mga akdang pampanitikan
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/ o pagsisimula ng bagong *Panimulang *Balik - Aral *Balik- Aral *Balik-Aral
Pagtataya
H.Paglalapat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
V. Pagninilay
Ipinasa ni :
JACKIELOU C. MACAHIG
Secondary School Teacher 1 Ipinasa kay :
LUISITO C. VITOR
Principal I
A. Pamantayang Pangnilalaman
*Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng
Timog-Silangang Asya
B. Pamantayan sa Pagganap
*Ang mga mag-aaral ay makapagsasagawa ng malikhaing panghihikayat tungkol sa isang book fair
ng mga akdang pampanitikan
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/ o pagsisimula ng bagong *Panimulang *Balik - Aral *Balik- Aral *Balik-Aral
Pagtataya
H.Paglalapat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
V. Pagninilay
Ipinasa ni :
JACKIELOU C. MACAHIG
Secondary School Teacher 1 Ipinasa kay :
LUISITO C. VITOR
Principal I
GRADES 1 to 12 Paaralan Hawilian National High School Baitang/Antas Grade 9- Coconut
DAILY LESSON LOG Guro Jackielou Cosmiano Macahig Asignatura FILIPINO 9
(Pang -araw-araw na
Petsa /OrasMarso 5-9,2018 Markahan Ikaapat na Markahan
Tala sa Pagtuturo)
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PAMPAGTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral 62-67 62-67 62-67 62-67
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
*Pagbabasa ng
Ko Iparinig Mo at *Paglinang ng *Talakayan sa akda
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin akdang " Elihiya Para *Tula
Huhusgahan Ko Talasalitaan
Kay Ram"
GRADES 1 to 12 Paaralan Hawilian National High School Baitang/Antas Grade 10 - Bamboo
DAILY LESSON LOG Guro Jackielou Cosmiano Macahig Asignatura FILIPINO 10
(Pang -araw-araw na
Petsa /Oras Hunyo 05 - 09 , 2017 Markahan Unang Markahan
Tala sa Pagtuturo)
A. Pamantayang Pangnilalaman *Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa akdang pampanitikan A. Pamantayang Pangnilalaman
*Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critique tungkol sa alinmang
B. Pamantayan sa Pagganap akdang pampanitikan * Pagsasalaysay ng B. Pamantayan sa Pagganap
nasaliksik na mito o kauri nito
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/ o pagsisimula ng bagong *Panimulang *Balik - Aral *Balik- Aral *Balik-Aral
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin
aralin Pagtataya aralin
*Pagtukoy sa
*Pagsagawa sa Gawain *Pagbabahagi ng kahinaan at *Pagbabahagi ng
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 2 (Alam- Nais- mag-aaral ng sagot D. Pagtalakay ng bagong konsepto
Natutuhan) kalakasan ni gawain sa klase
sa Kolum A Hercules
V. Pagninilay V. Pag
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong nang lubos?Paano ito nakatulong? E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo naka
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong F. Anong suliranin ang aking nar
ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong G. Anong kagamitang panturo a
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Ipinasa ni :
JACKIELOU C. MACAHIG
Secondary School Teacher 1 Ipinasa kay :
LUISITO C. VITOR
Principal I
A. Pamantayang Pangnilalaman *Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa akdang pampanitikan A. Pamantayang Pangnilalaman
*Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critique tungkol sa alinmang
B. Pamantayan sa Pagganap akdang pampanitikan * Pagsasalaysay ng B. Pamantayan sa Pagganap
nasaliksik na mito o kauri nito
II. NILALAMAN "Nang magkaroon ng Anak sina Wigan at Bugan" II. NILA
III. PAMAMARAAN
V. Pagninilay V. Pag
V. Pagninilay V. Pag
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation D. Bilang ng mga mag-aaral na m
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong nang lubos?Paano ito nakatulong? E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo naka
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong F. Anong suliranin ang aking nar
ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong G. Anong kagamitang panturo a
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Ipinasa ni :
JACKIELOU C. MACAHIG
Secondary School Teacher 1 Ipinasa kay :
LUISITO C. VITOR
Principal I
GRADES 1 to 12 Paaralan Hawilian National High School Baitang/Antas Grade 10 - Bamboo
DAILY LESSON LOG Guro Jackielou Cosmiano Macahig Asignatura FILIPINO 10
(Pang -araw-araw na
Petsa /Oras Hunyo 26 - 30 , 2017 Markahan Unang Markahan
Tala sa Pagtuturo)
I. LAY
A. Pamantayang Pangnilalaman
A. Pamantayang Pangnilalaman *Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga panitikang Mediterranean
B. Pamantayan sa Pagganap
*Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critique tungkol sa alinmang
B. Pamantayan sa Pagganap akdang pampanitikan ng Mediterranean
KAGAMITANG PAMPAGTURO
II. NILALAMAN "Ang Alegorya ng Yungib"
A. Sanggunian
KAGAMITANG PAMPAGTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral 32-35 32-35 32-35 32-35
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng B. Iba pang Kagamitang Panturo
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin
aralin
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/ o pagsisimula ng bagong
*Balik-Aral *Balik - Aral *Balik- Aral *Balik-Aral
aralin
B. Paghahabi sa layunin ng arali
H.Paglalapat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang gawain para sa t
Ipinasa ni :
JACKIELOU C. MACAHIG
Secondary School Teacher 1 Ipinasa kay :
LUISITO C. VITOR
Principal I
*Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critique tungkol sa alinmang
B. Pamantayan sa Pagganap akdang pampanitikang Mediterranean
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto *F10PB-lb - c -63 *F10PB-Ib - c-63 *F10PS - Ib-c- 65 *F10WG-lb-c-58 *REMEDIAL CLASS
I. LAY
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto *F10PB-lb - c -63 *F10PB-Ib - c-63 *F10PS - Ib-c- 65 *F10WG-lb-c-58 *REMEDIAL CLASS
I. LAY
III. PAMAMARAAN
II. NILA
H.Paglalapat ng Aralin
V. Pagninilay
I. Pagtataya ng Aralin
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin
IV. Mg
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong nang lubos?Paano ito nakatulong?
V. Pag
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong nang lubos?Paano ito nakatulong?
V. Pag
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Ipinasa ni :
JACKIELOU C. MACAHIG E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo naka
Secondary School Teacher 1 Ipinasa kay :
LUISITO C. VITOR
Principal I F. Anong suliranin ang aking nar
*Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critique tungkol sa alinmang
B. Pamantayan sa Pagganap akdang pampanitikang Mediterranean
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto *F10PB-lb - c -63 *F10PB-Ib - c-63 *F10PS - Ib-c- 65 *F10WG-lb-c-58 *REMEDIAL CLASS
I. LAY
II. NILALAMAN "Ang Alegorya ng Yungib"
KAGAMITANG PAMPAGTURO
A. Sanggunian A. Pamantayang Pangnilalaman
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral 32-35 32-35 32-35 32-35
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng B. Pamantayan sa Pagganap
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
*Pagbabasa ng
*Gawain 2. B. Iba pang Kagamitang Panturo
ang *Pagtatalakay
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 Pagtibayin
sa *Pagbabahagi ng kaugnay na teksto
akda ibinigay na gawain "Ang Ningning at Ang
Palagay Liwanag"
H.Paglalapat ng Aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto
I. Pagtataya ng Aralin
V. Pagninilay
G. Paglalapat ng aralin sa pang-a
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B.Bilang ng ma-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation
H.Paglalapat ng Aralin
V. Pag
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor? A. Bilang ng mag-aaral na nakak
B.Bilang ng ma-aaral na nangangailangan ng
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
GRADES 1 to 12 Paaralan Hawilian National High School Baitang/Antas Grade 10 - Bamboo F. Anong suliranin ang aking nar
DAILY LESSON LOG Guro Jackielou Cosmiano Macahig Asignatura FILIPINO 10
(Pang -araw-araw na
Petsa /Oras Hulyo 24-28 2017 Markahan Unang Markahan
Tala sa Pagtuturo) G. Anong kagamitang panturo a
*Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critique tungkol sa alinmang
B. Pamantayan sa Pagganap akdang pampanitikang Mediterranean
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto *F10PB-lb - c -63 *F10PB-Ib - c-63 *F10PS - Ib-c- 65 *F10WG-lb-c-58 *REMEDIAL CLASS
III. PAMAMARAAN
*Pagbabasa ng
*Gawain 2.
ang *Pagtatalakay
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 Pagtibayin
sa *Pagbabahagi ng kaugnay na teksto
akda ibinigay na gawain "Ang Ningning at Ang
Palagay Liwanag"
H.Paglalapat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
V. Pagninilay
Ipinasa ni :
JACKIELOU C. MACAHIG
Secondary School Teacher 1 Ipinasa kay :
LUISITO C. VITOR
Principal I
GRADES 1 to 12 Paaralan Hawilian National High School Baitang/Antas Grade 10 - Bamboo
DAILY LESSON LOG Guro Jackielou Cosmiano Macahig Asignatura FILIPINO 10
(Pang -araw-araw na
Petsa /OrasAgosto 21-25 , 2017 Markahan Unang Markahan
Tala sa Pagtuturo)
*Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critique tungkol sa alinmang
B. Pamantayan sa Pagganap akdang pampanitikang Mediterranean
III. PAMAMARAAN
*Gawain 2.
ang *Pagtatalakay
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan Pagtibayin
sa *Pagbabahagi ng *Pagbabasa ng
akda ibinigay na gawain kaugnay na teksto
Palagay
H.Paglalapat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation
V. Pagninilay
Ipinasa ni :
JACKIELOU C. MACAHIG
Secondary School Teacher 1 Ipinasa kay :
LUISITO C. VITOR
Principal I
*Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critique tungkol sa alinmang
B. Pamantayan sa Pagganap akdang pampanitikan * Pagsasalaysay ng
nasaliksik na mito o kauri nito
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/ o pagsisimula ng bagong *Panimulang *Balik - Aral *Balik- Aral *Balik-Aral
Pagtataya
*Pagsagot sa Gawain *Pagsusuri sa *Paghahawig *Paglalarawan sa
B. Paghahabi sa layunin ng aralin sa mga kasagutan ng
1 tauhan nkaraang gawain
mga tauahan
*Pagpapanood ng
*Pagwasto ng sagot ng *Pagbibigay
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin bahagi ng *Grapikong
mga mag-aaral klaripikasyon ng guro isang Representasyon
buhay ni Hercules
H.Paglalapat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
V. Pagninilay
V. Pagninilay
Ipinasa ni :
JACKIELOU C. MACAHIG
Secondary School Teacher 1 Ipinasa kay :
LUISITO C. VITOR
Principal I
GRADES 1 to 12 Paaralan Hawilian National High School Baitang/Antas Grade 10 - Bamboo
DAILY LESSON LOG Guro Jackielou Cosmiano Macahig Asignatura FILIPINO 10
(Pang -araw-araw na
Petsa /Oras Setyembre 4-8 , 2017 Markahan Unang Markahan
Tala sa Pagtuturo)
*Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critique tungkol sa alinmang
B. Pamantayan sa Pagganap akdang pampanitikan * Pagsasalaysay ng
nasaliksik na mito o kauri nito
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/ o pagsisimula ng bagong *Panimulang *Balik - Aral *Balik- Aral *Balik-Aral
Pagtataya
I. Pagtataya ng Aralin
V. Pagninilay
*Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critique tungkol sa alinmang
B. Pamantayan sa Pagganap akdang pampanitikan * Pagsasalaysay ng
nasaliksik na mito o kauri nito
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/ o pagsisimula ng bagong *Panimulang *Balik - Aral *Balik- Aral *Balik-Aral
Pagtataya
*Pagsagot sa Gawain *Pagsusuri sa *Paghahawig
B. Paghahabi sa layunin ng aralin sa mga kasagutan ng
*Talakayan sa Soneto
1 tauhan nkaraang gawain
H.Paglalapat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
V. Pagninilay
V. Pagninilay
Ipinasa ni :
JACKIELOU C. MACAHIG
Secondary School Teacher 1 Ipinasa kay :
LUISITO C. VITOR
Principal I
GRADES 1 to 12 Paaralan Hawilian National High School Baitang/Antas Grade 10 - Bamboo
DAILY LESSON LOG Guro Jackielou Cosmiano Macahig Asignatura FILIPINO 10
(Pang -araw-araw na
Petsa /Oras Setyembre 18-22 , 2017 Markahan Unang Markahan
Tala sa Pagtuturo)
*Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critique tungkol sa alinmang
B. Pamantayan sa Pagganap akdang pampanitikan * Pagsasalaysay ng
nasaliksik na mito o kauri nito
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/ o pagsisimula ng bagong *Panimulang *Balik - Aral *Balik- Aral *Balik-Aral
Pagtataya
*Pagtukoy sa
*Pagsagawa sa Gawain *Pagbabahagi ng kahinaan at *Pagbabahagi ng
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan 2 (Alam- Nais- mag-aaral ng sagot
Natutuhan) kalakasan ng mga gawain sa klase
sa Kolum A tauhan
H.Paglalapat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
V. Pagninilay
Ipinasa ni :
JACKIELOU C. MACAHIG
Secondary School Teacher 1 Ipinasa kay :
LUISITO C. VITOR
Principal I
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PAMPAGTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/ o pagsisimula ng bagong *Panimulang *Balik - Aral *Balik- Aral *Balik-Aral
Pagtataya
*Panimulang *Balik - Aral *Balik- Aral *Balik-Aral
aralin Pagtataya
*Pagtukoy sa
*Pagsagawa sa Gawain *Pagbabahagi ng kahinaan at *Pagbabahagi ng
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan 2 (Alam- Nais- mag-aaral ng sagot
Natutuhan) kalakasan ng mga gawain sa klase
sa Kolum A tauhan
H.Paglalapat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
V. Pagninilay
A. Pamantayang Pangnilalaman
* Nauunawaan ang mga konsepto, elementong kultural, kasaysayan, at gamit ng wika sa lipunang
Pilipino
B. Pamantayan sa Pagganap *Nasusuri ang kaikasan, gamit, mga kaganapang pinagdadaanan ng Wikang Pambansa ng Pilipinas
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/ o pagsisimula ng bagong *Panimulang *Balik - Aral *Balik- Aral *Balik-Aral
aralin Pagtataya
*Pagbabasa ng akda
*Pagbibigay kahulugan *Pangkatang *Unawa at ugnayan
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin "Kung ang Tula ay Isa
sa salitang WIKA talakayan sa modelo (pahina 10) Lamang"
sa *Pagtalakay sa teksto
*Pagbabahagi
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 *Talakayan gabay sa sinagutang *Unawa at Ugnayan
gawain (pahina 11)
gawain
*Unawa at Ugnayan
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assessment) *REAK TAYO! (pahina 9) *REAK TAYO! *Pagbubuod
H.Paglalapat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation
V. Pagninilay
Ipinasa ni :
JACKIELOU C. MACAHIG
Secondary School Teacher 1 Ipinasa kay :
LUISITO C. VITOR
Principal I
A. Pamantayang Pangnilalaman
* Naiuugnay ang mga konseptong pangwika sa mga napakinggang sitwasyong pangkomunikasyon sa
radyo,talumpati, at mga panayam
B. Pamantayan sa Pagganap *Nagagamit ang kaalaman sa modernong teknolohiya sa pag-unawa sa mga konseptong pangwika
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/ o pagsisimula ng bagong *Panimulang *Balik- Aral *Balik-Aral *Balik - Aral
aralin Pagtataya
*Unawa at Ugnayan
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assessment) *REAK TAYO! *REAK TAYO! *Pagbubuod (pahina 9)
H.Paglalapat ng Aralin
H.Paglalapat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
V. Pagninilay
A. Pamantayang Pangnilalaman
* Naiuugnay ang mga konseptong pangwika sa mga napakinggang sitwasyong pangkomunikasyon sa
radyo,talumpati, at mga panayam
A. Pamantayang Pangnilalaman
* Naiuugnay ang mga konseptong pangwika sa mga napakinggang sitwasyong pangkomunikasyon sa
radyo,talumpati, at mga panayam
B. Pamantayan sa Pagganap *Nagagamit ang kaalaman sa modernong teknolohiya sa pag-unawa sa mga konseptong pangwika
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/ o pagsisimula ng bagong *Panimulang *Balik- Aral *Balik-Aral *Balik - Aral
aralin Pagtataya
*Unawa at Ugnayan
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assessment) *REAK TAYO! *REAK TAYO! *Pagbubuod (pahina 9)
H.Paglalapat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
V. Pagninilay
Ipinasa ni :
JACKIELOU C. MACAHIG
Secondary School Teacher 1 Ipinasa kay :
LUISITO C. VITOR
Principal I
GRADES 1 to 12 Paaralan Hawilian National High School Baitang/Antas Grade 11
DAILY LESSON LOG Guro Jackielou Cosmiano Macahig Asignatura FILIPINO 11
(Pang -araw-araw na
Petsa /Oras Setyembre 18-22 , 2017 Markahan Unang Markahan
Tala sa Pagtuturo)
A. Pamantayang Pangnilalaman
* Naiuugnay ang mga konseptong pangwika sa mga napakinggang sitwasyong pangkomunikasyon sa
radyo,talumpati, at mga panayam
B. Pamantayan sa Pagganap *Nagagamit ang kaalaman sa modernong teknolohiya sa pag-unawa sa mga konseptong pangwika
II. NILALAMAN "Mother Tongue o Unang Wika Bilang Asignatura: Patunay ng Pag-unlad ng Wikang Filipino"
KAGAMITANG PAMPAGTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 27-28 27-28 27-28 27-28
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/ o pagsisimula ng bagong *Panimulang *Balik- Aral *Balik-Aral *Balik - Aral
aralin Pagtataya
*Unawa at Ugnayan
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assessment) *REAK TAYO! *REAK TAYO! *Pagbubuod (pahina 9)
H.Paglalapat ng Aralin
H.Paglalapat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
V. Pagninilay
A. Pamantayang Pangnilalaman *Nakakagawa ng isang pamanahong pananaliksik batay sa suliraning umiiral sa sariling paaralan
KAGAMITANG PAMPAGTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/ o pagsisimula ng bagong *Panimulang *Balik- Aral *Balik-Aral *Balik - Aral
aralin Pagtataya
*Unawa at Ugnayan
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assessment) *REAK TAYO! *REAK TAYO! *Pagbubuod (pahina 9)
H.Paglalapat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
V. Pagninilay
Ipinasa ni :
JACKIELOU C. MACAHIG
Secondary School Teacher 1 Ipinasa kay :
LUISITO C. VITOR
Principal I
Class Seat Plan
S.Y. 2017-2018
Vasquez, Tuniacao, Regal, Pesitas, Ogcang, Bongkit, Tuniacao, Tanyog, Suarez, Rosas,
Marlon Jeffrey Raymond Dave Aljon Dean Princess Jessa Flordeliza Jellamae
Cahulogan, Cademia, Buscada, Beronio, Batan, Espaňola, Durban, Datul, Calunsag, Calo,
Ruel Jr. Rico Jr. Arnold FrancisJade Kennedy Cyrus Jane Rosalinda Andrea Jelou Vivian
Teacher's Table
CLASSROOM WINDOWS
Inventory in Charge :
School Canteen Incharge : JCM
School Canteen Manager: ILA
Things to do :
1. The opener shall facilitate the cleaning of the canteen (inside/outside) .
2.The opener as well as the first period in charge shall assure that all the items are set and
arrange properly.
3. The closer shall assure that the money is counted before leaving the school canteen.
4. The canteen in charge shall facilitate the making of cold water.
5. No other students are allowed to enter the school canteen except during recess time
(ONLY SA's) with the supervision of the teacher in charge during the said time.