q1 Week 5 AP Gr6 DAY 2

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

GRADE 6 SCHOOL GRADE VI

DAILY TEACHER SUBJECT AP


LESSON PLAN DATE/TIME QUARTER FIRST
QUARTER
MASTER
TEACHER
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman 1.Natatalakay ang mga layunin ng Katipunan
2. Naipaliliwanag ang mga kadahilanan at kaganapang nagsulong sa Himagsikang
1896
3. Nasasabi ang kahalagahan ng pagkakaisa sa isang samahan o organisasyon
B. Pamantayan sa Pagganap Naipamamalas ang pagpapahalaga sa kontribusyon ng Pilipinas sa isyung pandaigdig
batay sa lokasyon nito sa mundo
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang Natatalakay ang mga ambag ni Andres Bonifacio, ang Katipunan at Himagsikan ng
code ng bawat kasanayan) 1896 sa pagbubuo ng Pilipinas bilang isang bansa AP6PMK-Ie-7.1
Natatalakay ang partisipasyon ng mga kababaihan sa rebolusyon Pilipino AP6PMK-Ie-
8.1
II. NILALAMAN Ang Katipunan at Himagsikang 1896

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro -EASE I Modyul 9 Ang Rebolusyong Pilipino Tungo sa Kalayaan pp.6-15
-Yaman ng Pilipinas 6.2007.pp138-139
- https://www.youtube.com/watch?v=3TEC_Mlzu74
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Mag-aaral EASE I Modyul 9 Ang Rebolusyong Pilipino Tungo sa Kalayaan pp.6-15
-Yaman ng Pilipinas 6.2007.pp138-139
- https://www.youtube.com/watch?v=3TEC_Mlzu74
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan Mula sa Portal ng TG, LM Grade 6
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Video clips, tsart, bond paper,meta cards,organizer, mga larawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Group Game:
pagsisimula ng bagong aralin 1.Ayusin ang sagot
Ayusin ang scrambled letters upang mabuo ang pangalan ng isang bayaning
Pilipino.
2.Paramihan
Sa loob ng 3 minuto, isulat sa manila paper ang mga nagawa ni Andres Bonifacio
para sa bansa.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Itanong: Bakit itinatag ang Katipunan?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong -Ano-anong mga samahan o organisayon mayroon tayo sa paaralan?
aralin -Mahalaga ba ang pagsapi sa mga samahang ito? Bakit?

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at -Ipanood ang video clip (https://www.youtube.com/watch?v=3TEC_Mlzu74).


paglalahad ng bagong kasanayan #1 -Matapos panoorin ng mga bata, ipagawa ang pangkatang gawain.
Pangkat 1- Itala ang mga layunin ng Katipunan at Himagsikang 1896
Pangkat 2- Gamit ang graphic organizer, isa-isahin ang mga bayaning Pilipino na
lumahok sa Katipunan at Himagsikang 1896.
Pangkat 3- Iulat ang mga kadahilanan bakit sa palagay ninyo nagtagumpay ang
Himagsikang 1896 laban sa mga Kastila?
Pagkatapos ng 5 minuto ay tatalakayin ng 1 miyembro ang kanilang sagot.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Palalimin lalo ang kaalaman ng mga bata sa pamamagitan ng pagtatanong ng mga
paglalahad ng bagong kasanayan #2 sumusunod:
1.Bakit nagkaroon ng Himagsikan noong 1896?
2.Ano-anong mga kaganapan ang nagbunsod sa Himagsikang 1896?
F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Gamitin ang mga larawan upang ipaliwanag ang mga kadahilanan at kaganapang
Formative Assessment 3) nagsulong ng Himagsikang 1896.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- araw na -Naniniwala ba kayong mahalaga ang pagkakaisa sa pagtatagumpay? Bakit?
buhay -Paano mo maipakikita ang pakikipagkaisa sa silid-aralan? Sa tahanan? Sa
komunidad?
H. Paglalahat ng Aralin Pagsunod-sunorin ang mga salita upang buuin ang ambag ng Katipunan at
Himagsikang 1896 sa pagbubuo ng Pilipinas bilang isang bansa. (Hal. 1.Naantig ang
damdaming nasyonalismo o pagmamahal sa bansa ng mga Pilipino. 2.Namulat ang
mga Pilipino na kailangang makipagkaisa upang talunin ang mga mapang-aping
Kastila.)
I. Pagtataya ng Aralin Hatiin ang klase sa 3 pangkat at magpagawa ng isang matibay na pyramid gamit ang
20 piraso ng kupon. (5 minuto)
-Itanong: Ano ang kailangan upang maging matatag at matagumpay ang isang
samahan o organisasyon?
J. Karagdagang Gawain para sa takdang- Pumili ng isang katipunero. Magsaliksik tungkol sa kaniyang talambuhay.
aralin at remediation Ihanda ang sarili sa pagbabahagi ng ginawa sa klase.

V. MGA TALA (Remarks)


VI. PAGNINILAY (Reflection)
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa ___ of Learners who earned 80% above
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng ___ of Learners who require additional activities for remediation
iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng ___Yes ___No
mag-aaral na nakaunawa sa aralin. ____ of Learners who caught up the lesson
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy ___ of Learners who continue to require remediation
sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Strategies used that work well:
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? ___ Group collaboration
___ Games
___ Power Point Presentation
___ Answering preliminary activities/exercises
___ Discussion
___ Case Method
___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in doing their tasks
F. Anong suliranin ang aking naranasan na __ Bullying among pupils
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at __ Pupils’ behavior/attitude
superbisor? __ Colorful IMs
__ Unavailable Technology Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ Internet Lab
__ Additional Clerical works
__Reading Readiness
__Lack of Interest of pupils
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na Planned Innovations:
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? __ Localized Videos
__ Making use big books from views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials
__ local poetical composition
__Fashcards
__4 F’s

You might also like