Anggulo NG Kamera 1

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 10

Paaralan:

Dr. Juan A. Pastor Memorial Baitang: 8


DAILY
National High School
LESSON LOG

Guro: Jamaica Mae B. De Castro Asignatura: Filipino

Pang-araw-araw na Tala Disyembre 04,2018


Sa Pagtuturo (MARTES)
Petsa/Oras: Markahan: Ikatlo
10:00-11:00- Venus , Eris

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang mag-aaral ng pag-unawa sa kaugnayan ng
Pangnilalaman panitikang popular sa kulturang Pilipino.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng kampanya tungo sa panlipunang
kamalayan sa pamamagitan ng multimedia (social media awareness
campaign)
C. Mga Kasanayan sa 1. Nabibigyang kahulugan ang mga karaniwang anggulo at kuha
Pagkatuto ng kamera na ginamit sa videong napanood.
Isulat ang code ng bawat 2. Nasusuri ang mga larawan kung anong uri ng kuha ng kamera
kasanayan ang bawat larawang ginamit sa video.
3. Nakabubuo ng isang presentasyon gamit ang mga karaniwang
uri ng anggulo at kuha ng kamera.
II. NILALAMAN MGA KARANIWANG URI NG ANGGULO AT KUHA NG KAMERA
`
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng p.518-519
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang p.178-179
Pang-mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba Pang Kagamitang slide deck,visual aids, larawan at video clip
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Kagaya nga ng isang kasabihan ang “Hindi lumingon sa pinanggalingan
aralin at/o pagsisimula ng ay hindi makakarating sa paroroonan” kung kaya’t ating balikan ang
bagong aralin paksang ating tinalakay noong nakaraang araw.
1. Paano nakatulong si Jonalyn sa kaniya kapwa mamamayan?
2. Ano ang mapapansin ninyo sa manikang ito? Paano kung alisin
ko ang iba parte ng katawan, magiging buo pa rin ba ito?

Kagaya ng pangunahing tauhan sa kwento ay maihahalintulad ko siya


sa, isang manika sapagkat buo ang parte ng kanyang katawan upang
tumulong sa kanya nasasakupan mayroon siyang buong pagmamahal
at buong pusong pagtulong sa kapwa

B. Paghahabi sa layunin ng A. Pagpapanood ng Video


aralin

Gabay na tanong:
1. Ano ang inyong napansin sa napanood na video ?
2. Ilahad ang iba’t ibang katangian ng mga larawang napanood
sa video ?
3. Sa inyong palagay, bakit tayong mga Pilipino ay mahilig
kumuha ng larawan?

Ngayong araw na ito ay may nagpadala ng mensahe para sa inyo.


( Pagpaparinig ng boses ni Doraemon )

Magandang Araw
mga mag aaral ng
Grade- 8 ng
DJAPMNHS. Nais
kong ipagbigay alam
na magkakaroon kayo
ng field trip ngayong
araw. Ang nasabing
field trip ay may
malaking kinalaman
sa inyong asignatura
sa Filipino upang mas
mapalawak at
mapalalim ang inyong
kaalaman.
Maligayang
Paglalakbay mga mag-
aaral!

C. Pag-uugnay ng mga Habang ang mga mag-aaral ay papasok sa exhibit ay may


halimbawa sa bagong aralin magpapaabot muli sa kanila ng isang mensahe.

Ikalawang Mensahe
Upang makapasok kayo
sa exhibit ay
kinakailangan ninyong
mahulaan ang password
ng pinto . Mahuhulaan
nyo ito sa tulong ng
Number Code na aking
ibibigay.
13 7 1 11 1 18 1 14 9 23 1 14 7 21 18 9
14 7 1 14 7 7 21 12 15 1 20 11 21
8 1 14 7 11 1 13 5 1 8 1

(May maririnig na boses ang mga mag-aaral)


Ngayong inyong nahulaan na ang password ay maaari na kayong
makapasok sa exhibit.

D. Pagtalakay ng bagong A. Habang nasa exhibit ang mga mag-aaral ay may lalabas na
konsepto at paglalahad ng isang taong hihingi ng tulong sa kanila.
bagong kasanayan #1 (Aawitin ng mga mag-aaral habang hinihintay ang isang lalaki)

Hoy, Hoy maghintay siya


ay darating,maghintay 2x
siya ay darating .

Maligayang pagdating sa
aking Exhibit ! Maari
ninyong hawakan ang mga
larawang inyong nakikita
pero bago iyon ay hihingi
ako ng tulong. Matagal na
ako nakakulong dito.
Mayroong mga pagsubok
na kailangan kong
mapagtagumpayan pero
hindi ko iyon magagawa ng
ako lamang kaya hinihingi
ko ang inyong tulong,
Kailangan kong mahanap
ang kamera na siyang susi
para ako ay makalaya dito .

May darating na isang diwata na kung saan siya ang tutulong sa taong
nakakulong sa exhibit.
Unang Pagsubok

“Larawang ko , Ang Susi Mo”

May pirapirasong larawan na ipakikita ang diwata sa mga mag aaral,


kailangan nila itong buuin upang malaman ang susi na kailangan ng
lalaki sa kanyang paglaya.

Tayo na, tayo na sasama


natin buuin ang larawan
wala hindi makakaya basta
ang grade 8 ay magkakasama
.

E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng Ikalawang Pagsubok
bagong kasanayan #2
“Anggulo ito Alamin Mo”
Sa tulong ni Bb. De Castro ay aalamin ninyo ang mga uri ng anggulo at
kuha ng kamera.

B. Ngayon ay tatalakayin natin ang Mga Karaniwang Uri ng


Anggulo at Kuha ng Kamera.
(Ipapabasa sa mag-aaral ang Mga Karaniwang Uri ng Anggulo at Kuha
ng Kamera)

a. Establishing / Long Shot

1. Mula sa nakitang larawan , ano ang binibigyang pokus


nito?
2. Sa inyong palagay, Saan nakapwesto ang kumukuha ng
larawan sa ganitong uri ng shot?
b. Medium Shot
1. Anong bahagi ng katawan ang pokus sa larawang
ito ?

2. Saan kaya kalimitang ginagamit ang medium


shot?

c. Close-Up Shot

1. Saan nakapokus ang kuha ng larawang ito?


2. Anong paraan ng pagkuha ang ginawa rito?
d. Extreme Close-Up Shot

1. Ano ang pagkakaiba ng kuhang ito sa close-up


shot ?
2. Sa extreme close-up ano pa kayang bahaging
maaring bigyang pokus maliban sa
mukha/katawan ?

e. Panning Shot

1. Ano ang pokus ng kuhang ito ?


2. Ano ang ipinahihiwatig sa larawang
ginamitan ng panning shot ?
B. Paano nakatutulong ang mga anggulo at kuha ng kamera
sa pagdodokumentaryo ng isang pelikula, tulad ng inyong
napanood na pinamagatang “Manoro”?
C. Ang bawat anggulo at kuha ng kamera ay nagpapakita ng
ekspreyong biswal o iba’t- ibang emosyon at damdamin,
sa inyong palagay,ano-ano ang magiging implikasyon ng
mga anggulo at kuha ng kamera sa mga manonood?
F. Paglinang sa Kabihasnan
Ikatlong Pagsubok
(Tungo sa Formative
Assessment) “Tanong Ko, Sagot Mo ”

1. Bakit mahalagang isaalang –alang ang bawat kuha at anggulo


ng kamera sa buhay ng isang tao?
2. Kung ikaw ay papipiliin anong uri ng shot ang nanaisin mong
gamitin sa mahalagang pangyayari sa iyong buhay. Bakit ?
3. Bilang isang mag-aaral, paano mo ginagamit ang kamera at
ang iba’t ibang uri ng kuha nito sa iyong pang-araw-araw na
pamumuhay?

G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na buhay Ikaapat na Pagsubok

“Larawan mo Ipadala mo”

Sa tulong ng Grade-8 DJAPMNHS ay kailangang maisagawa ang iniatas


na gawain .
Gamit ang photobooth ay kailangan maipakita ninyo ang uri ng
anggulo at kuha ng kamera at bubunot ang representante ng bawat
pangkat .
(Aawitin ng mag-aaral sa pagsasagawa ng pangkatang gawain.)

Isa, dalawa ,tatlo


bibilog na kami 2x
Isa , dalawa tatlo
bibilog na kami

Pangkat ___ Pangkat ___


Long Shot Extreme Close- up
(Ang guro ay magbibigay ng kanyang hatol)

Pamantayan Napakahusay Mahusay Katamtaman


Nilalaman Masining na Angkop parin May ilang
/Pagkamalikhain naipakita ang ang bahagi ng
mga larawan . ipinakitang larawan na
(5 puntos) larawan. hindi naipakita
(4 puntos) ng maayos.
(3 puntos)
Presentasyon at Kapuri-puri Mahusay ang Maayos na
Pantulong na ang isinagawang naipakita ang
kagamitan isinagawang presentasyon. presentasyon
presetasyon (4 puntos) ngunit hindi
lalo na ang nagamit ang
mga iba pantulong
pantulong na biswal.
kagamitan . (3 puntos)
(5 puntos)
Pagkakaisa ng Kagilalas ang Ang lahat ng Kalahati
pangkat ipinamalas na miyembro ay lamang ng
pagtutulungan tumulong. miyembro ang
ng miyembro. (4 puntos) gumawa ng
(5 puntos) Presenatasyon.
(3 puntos)
Kabuuan : 15 puntos 12 puntos 9 puntos
H. Paglalahat ng Aralin Ikalimang Pagsubok

“Larawang ito Alamin Mo”

Tukuyin kung anong uri ng Anggulo at kuha ng kamera ang tinataglay


ng bawat larawan at Ilahad ang mensahe ng bawat larawan.

1.

2.
3.

4.

I. Pagtataya ng Aralin
Ikaanim na Pagsubok

“Kasagutan ? Alamin at
Pagyamanin “

Para sa ikaanim na pagsubok ay may limang katanungan na kailangang


sagutan.
Panuto: Isulat ang titik ng tamang sagot .
1. Ito ay isang kuha ng kamera na kilala sa tawag na scene
setting.
A. Establishing / Long Shot C. Medium Shot
B. Extreme Close- up D. Panning Shot
2. Ang kuha ng kamera na ito ay nasa isang partikular na bagay
lamang at hindi binibigyang –diin ang nasa palagid halimbawa nito ay
ang pagpokus sa ekspresiyon ng mukha .
A. Close-up Shot C. Medium Shot
B. Establishing / Long Shot D. Panning Shot
3. Ang pokus ng kamera ay nasa mata lamang sa halip na sa buong
mukha.
A. Establishing / Long Shot C. Medium Shot
B. Extreme Close –up D. Panning Shot
4. Isang mabilis na pagkuha ng anggulo ng isang kamera.
A. Close-up Shot C. Medium Shot
B. Establishing /Long Shot D. Panning Shot
5. Ito ay kuha ng kamera mula tuhod paitaas o
mula baywang paitaas.
A. Close –up Shot C. Medium Shot
B. Extreme Close- up D. Panning Shot

Susi sa Pagwawasto:
1. A
2. A
3. B
4. D
5. C
(Babalik ulit ang diwata paraipag bigay-alam kung saan nakatago ang
kamera )

Ngayong naisagawa na ninyo ang mga iniatas na pagsubok ay


sasabihin ko na kung saan ninyo matatagpuan ang kamera . Ito ay
isang lalaking matangkad , singkit at may morenong kulay.

(Magpapasalamat ang lalaki sa Grade-8 DJAPMNHS sa patulong sa


kanya upang makalabas ng exhibit )
J. Karagdagang gawain para sa Bumuo ng scrap book tungkol sa iyong buhay na naglalaman ng iba’t
takdang-aralin at remediation ibang uri at anggulo ng kamera. Lagyan ito ng disenyo .

Pamantayan Napakahusay Mahusay Katamtaman


Nilalaman Masining Mahusay na Iilan lamang
naipakita ang naipakita ang ang mga
bawat uri ng mga bawat uri larawan na
anggulo. ng anggulo . naipakita.
(10 puntos) (8 puntos) (6 puntos)
Kalinisan at Napakalinis ng Malinis at Malinis ang
kaayusan ginawang maayos ang pagkakagawa
output pagkakagawa ngunit iilan
magaganda at may lamang ang
ang mga makukulay na larawan na
disenyo disenyo . inilagay at
ginamit na (8 puntos) hindi gaano
mas lalo angkop ang
nagpaganda. mga disenyo.
(10 puntos) (6 puntos)
Kabuuan : 20 puntos 16 puntos 12 puntos
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Inihanda ni:

JAMAICA MAE B. DE CASTRO


Gurong Nagsasanay

Binigyang-Pansin:

DEVIE MAY D. DATINGUINOO


Gurong Tagapagsanay

MEDITA F. BAUTISTA
Dalubguro I

MARIA CECILIA H. MENDOZA


Ulong Guro I

Pinagtibay:

THELMA A. PASCUA , Ed. D


Punongguro III

You might also like