Mother Tongue Week 2 Day 1-5

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 8

School HOYO ELEMENTARY Grade Level II-MASIPAG

SCHOOL
Teacher HELEN A. CASERIA Learning Area MOTHER
LESSON TONGUE
EXEMPLA
R Teaching Date Aug. 31- Sept 4, 2020 Quarter 1st Grading
Teaching Time No. of Days Week 2(5days)

I. LAYUNIN Sa araling ito ang mga mag-aaral ay inaasahang:


 Natutukoy ang mahahalagang detalye tungkol
sa tekstong binasa/napakinggan.
 Nakaguguhit ng poster mula sa binasa o
napakinggang teksto.
 Nakapagbibigayng saloobin gamit ang payak
na pangungusap.
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates the ability to formulate ideas into
sentences or longer texts using conventional spelling.
B. Pamantayan sa Pagganap Uses developing knowledge and skills to write clear
and coherent sentences, simple paragraphs, and
friendly letters from a variety of stimulus materials.
C. Pinakamahalagang Kasanayan sa Express ideas through poster making (e.g. ads,
Pagkatuto (MELC) (Kung mayroon, isulat character profiles, news report, lost and found) using
ang pinakamahalagang kasanayan sa stories as springboard. (These writing activities are
pagkatuto o MELC
scaffold by the teacher.) MT2C-Ia-i1.4

D. Pagpapaganang Kasanayan
(Kung mayroon, isulat ang pagpapaganang
kasanayan.)
II. NILALAMAN Pagpapahayag ng Saloobin
III. KAGAMITAN PANTURO
A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Curriculum Guide p. 83 , MELC p. 491
b. Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag- Modyul 4 Mother Tongue
aaral
c. Mga Pahina sa Teksbuk Kagamitang ng Mag-aaral
Pp 26-31
d. Karagdagang Kagamitan mula sa https.//lrmds.deped.gov.ph/k_to_12
Portal ng Learning Resource
B. Listahan ng mga Kagamitang Panturo para
sa mga Gawain sa Pagpapaunlad at
Pakikipagpalihan
IV. PAMAMARAAN
A. Introduction (Panimula) Alamin:
Pinapayuhan ang mga magulang o tagapag-alaga na
gabayan ang mag-aaral sa bahay sa pagbabasa at
pagtuklas ng nilalaman ng bahaging ito ng aralin. Ang
mga mag-aaral ay inaasahan mababasa ang mga
layunin na nakapaloob sa modyul na kanilang pag-
aaralan at sasagutan.

Suriin:

Basahing mabuti ang sumusunod na pangungusap.


Isulat ang Tama o Mali sa sagutang papel.

1. Ang mahalagang detalye ay makatutulong


upang masagot ang mga tanong sa
kuwentong binasa.
2. Ang pangngalan ay tumutukoy sa tao lamang.
3. Ang pagbibigay saloobin ay maaring ipakita
gamit ang pangungusap, paggawa ng poster
o pagbabalita.
4. Ang batang masipag ay laging maaasahan.
5. Palaging ibigay ang tamang impormasyon sa
pagpapakilala ng sarili.

B. Development (Pagpapaunlad) Subukin:


Tingnan ang larawan.

1. Ano ang masasabi mo tungkol sa larawan?


2. Ano ang ginagawa ng mga taong nasa
larawan?
3. Ginagawa mo rin ba ang ginagawa ng mga
tao na nasa larawan?
4. Bilang isang mag-aaral paano ka
makakatulong sa sa iyong pamayanan?
5. Bakit kailangang mag tulungan ang mga tao
sa pag sagawa ng isang Gawain?

Tuklasin:

Pag-aralan ang kahulugan ng mga sumusunod na


salita.
1. destino- Halimbawa sa pangungusap:
Si Lota ay nakadestino sa Laguna. Doon siya
inilagay ng kompanyang kanyang pinagtatrabahuhan.
2. pinagmamasdan- pagsasakilos

Naranasan niyo na bang magkaroon ng bagong


kaklase?
Paano niya ipinakilala ang kanyang sarili?

Basahin ang kuwento.


Ang Bagong Kaklase
Akdani: Babylen Arit-Soner

Lunes ng umaga, sasilid-aralan ni Gng. Escobar.


Tahimik na pinagmamasdan ng magkakaklase ang
isang batang babae na naka uniporme at nakaupo sa
isang silya. Takang taka ang magkakaklase sa pagkat
noon lamang nila nakita ang batang mag-aaral.
Maya-maya, pumuntasaunahan ng klase ang
kanilangguro. “Meron kayong bagong kamag-aral,”
wika ni Gng. Escobar. “Siya ay mula sa ibang
paaralan. Simula ngayon, kabilang na siya sa ating
klase. Inaasahan ko na pakikitunguhan ninyo siya
nang mabuti,” sabi ng guro. “Malugod kong
ipinakikilala sa inyo ang inyong bagong kaklase, si
Glenda.”ang sabi ni Gng.Escobar. “Halika ditto sa
unahan, Glenda at ipakilalamo ang iyong sarili.”
Dagdag pa niya. Nahihiyang pumunta sa unahan si
Glenda at ipinakilala ang kaniyang sarili. Naririto ang
kanyang sinabi. “Ako ay si Glenda A. Delos Santos.
Ako ay 7 taong gulang. Ang aking ama ay si G. Glen
Delos Santos. Siya ay isang pulis. Ang aking ina ay si
Gng. Lina Delos Santos. Siya ay isang mananahi.”
Ang aming pamilya ay lumipat ng tirahan dahil ditto
nasa Lopez ang bagong destino ng aking
ama.Naninirahan kami ngayon sa Barangay
Magsaysay Lopez, Quezon.” Ikinagagalak kong
makilala kayong lahat.” Pagkatapos magpakilala ni
Glenda, nagpalakpakan ang lahat. Isa- isang lumapit,
nagpakilala at nakipagkaibigan ang mga bata sa
kanilang bagong kaklase.

Sagutin ang mga tanong pagkatapos basahin ang


mgapangungusap.
1. Tungkol saan ang kuwento?
2. Sino- sino ang mga tauhan sa kuwento?
3. Ano- ano ang mgapangyayari sa kuwento?
4. Sino ang bago nilang kaklase?
5. Ano-ano ang impormasyong ibinigay ni Glenda
sa pagpapakilala ng kaniyang sarili?
6. Kung ikaw ay isang mag-aaral sa klase ni Gng.
Escobar, paano mo ipakikilala ang iyong sarili
kay Glenda?
7. Paano tinanggap ng klase ang bagong lipat na
si Glenda?

Pagyamanin:
Ang sumusunod na pangungusap ay
nagpapahayag ng iba’t-ibang saloobin. Isulat kung ito
ay masaya, malungkot, nakakatakot o
nakapanghihinayang.

__________1. Tuwang-tuwa si Nena sa kanilang


pamamasyal kasama ang buong pamilya.
__________2. Nawala ang pitaka ni Inay habang siya
ay namimili sa palengke.
__________3. Nanalo sa isang patimpalak si Mario.
__________4. Natapon ang kinakaing sorbetes ni
bunso.
__________5. Gumaling mula sa sakit si Mang Popoy
at nakalabas na siya ng hospital.

C. Engagement (Pagpapalihan) Isagawa:

Tingnan ang larawan. Gumawa ng maikling talata na


nagpapahayag ng iyong saloobin tungkol sa
pangyayaring nasa larawan.
Ipahayag ang iyong saloobin tungkol sa mga
pangyayaring nasa larawan. Iguhit ang masayang
mukha o malungkot na mukha sa patlang.

____1.

____ 2.

___ 3.

___ 4.
___ 5.

Linangin:
Gumawa ng pangungusap na nagpapahayag ng iyong
saloobin tungkol sa pangyayaring nasa larawan.

1. 2.

3. 4.

5.

Iangkop:

Kasama ang iyong magulang manood ng isang


patalastas o anunsiyo sa telebisyon o maaaring
makinig sa radio o magbasa ng diyaryo. Sagutin ang
sumusunod na katanungan sa ibaba.
1. Ano ang pamagat ng anunsiyo o patalastas?
2. Para kanino ang anunsiyo o patalastas?
3. Kailan ito gaganapin?
4. Ano-ano ang mga dapat gawin?
5. Ano ang iyong saloobin tungkol sa anunsiyo o
patalastas na ito?
Punan ng sariling impormasyon ang kahon sa ibaba.
Ipakilala ang iyong sarili sa harap ng klase, magulang
o kaibigan gamit ang impormasyong iyong isinulat.
Character Profile
Pangalan: __________________________
Edad: _____________________________
Panglan ng Ama:
_____________________________________
Pangalan ng Ina:
___________________________________
Tirahan:
_____________________________________

D. Assimilation (Paglalapat) Isaisip:

Paano mauunawaan ang nilalaman ng isang


kuwento? Paano natutukoy ang saloobin sa
kuwentong binasa? Paano makapaghihinuha ng
maaaring mangyari sa kuwento?

Mauunawaan ang kuwento sa pamamagitan ng


pagtukoy sa mga tauhan, tagpuan, mga pangyayari
nito, at sa pagsagot sa mga tanong. Maaaring
maipakita ang iyong saloobin sa pamamagitan ng
pangungusap o pagguhit nito. Ang paghihinuha ay
ang pabibigay ng sariling opinion o haka- haka
tungkol sa isang bagay o sitwasyon.

Tayahin( Pagtataya)

Basahin ang mga pangungusap. Isulat kung TAMA o


MALI ang saloobing ipinahahayag sa bawat
pangungusap.
______1. Madalas nagtatampo si Ana kapag walang
dalang pasalubong ang kanyang ina mula sa
trabaho.
______2. Natuwang nagpasalamat si Nena sa
tulong na ibinahagi sa kanya ng kanilang kapit-
bahay.
______3. Nakatanggap ako ng maraming biyaya
noong aking kaarawan kaya nagdasal ako at
nagpasalamat sa Panginoon.
______4. Nagagalit kaagad si Popoy sa kanyang
kaibigan kapag hindi siya pinagbibigyan sa kanyang
gusto.
______5. Naglilinis palagi ng bahay si Cara kaya
natutuwa ang kanyang ina.
V. PAGNINILAY Magsusulat ang mga bata sa kanilang kwaderno,
journal o portfolio ng kanilang nararamdaman o
realisasyon gamit ang mga sumusunod na prompt:

Naunawaan ko na

Nabatid ko na

You might also like