DLP-AP-Q4 Week-2 Day 2

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 2

Republic of the Philippines

Department of Education
Region IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS CITY
Malitam Elementary School
Malitam, Batangas City

Paaralan MALITAM ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas 3


(School) (Grade Level)
Guro (Teacher) Elsa D. Ander Asignatura Araling
(Learning Area) Panlipunan
Petsa/Oras May 10,2023 Markahan Ikaapat
GRADES 1 TO 12 (Teaching Date 10:00 – 10:30 (Quarter)
DAILY LESSON Plan & Time)
Ikalawang Linggo Ikalawang Araw

I. Layunin
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Standards)
Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pang- unawa sa mga gawaing pangkabuhayan at
bahaging ginagampanan ng pamahalaan at ang mga kasapi nito, mga pinuno at iba pang
naglilingkod tungo sa pagkakaisa, kaayusan at kaunlaran ng mga lalawigan sa
B.Pamantayan sa Pagganap( Performance Standards)
Ang mga mag-aaral ay nakapagpapakita ng aktibong pakikilahok sa mga gawaing panlalawigan
tungo sa ikauunlad ng mga lalawigan sa kinabibilangang rehiyon
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Competencies)
Naipapaliwanag ang iba’t ibang pakinabang pang ekonomiko ng mga likas yaman ng lalawigan at
kinabibilangang rehiyon. AP3EAP- IVa-2
D. Layuning Pangkasanayan
1. Naipapaliwanag ang iba’t ibang pakinabang pang ekonomiko ng mga likas yaman ng lalawigan
ng Cavite.
2.Naiisa- isa ang mga likas na yaman at produkto mula sa lalawigan ng Cavite.
3.Naipagmamalaki ang mga likas na yaman at mga produkto ng lalawigan ng Cavite sa
pamamagitan ng pagtangkilik dito.
II.Nilalaman
A. Paksa: Mga Pakinabang Pang-ekonomiko ng mga Likas Yaman
B. Sanggunian: MELC p.37
CG: AP 3 pahina p.78
BOW AP 3 pahina 172
PIVOT IV – A Quarter 4 pp.10
Kaunlaran pp. 123
https://youtu.be/fHjSe1HZM9Y
C.Kagamitan: Powerpoint presentation
D.Integrasyon:Filipino:Pagsulat ng talata
III. Pamamaraan
A.Panimulang Gawain
1. Balik – aral
Ano-ano ang mga likas na yaman na matatagpuan sa lalawigan ng
Batangas?
2.Pangganyak
Sabayan ang awit
https://youtu.be/fHjSe1HZM9Y

Likas na Yaman
B.Panlinang Na Gawain

1.Paglalahad

Mga Pakinabang Pang-ekonomiko ng mga Likas Yaman

1.Pakinabang sa kalakal at produkto


Ang lalawigan ng Cavite ay sagana sa mga anyong lupa tulad ng kapatagan,burol,at
bulubundukin,gayundin ang mga anyong tubig gaya ng lawa,ilog talon,mula
sa mga likas na yamang ito ay makukuha ang mg sumusunod na produkto
saging, pinya, abokado, kape, palay at mga Produkto at serbisyo tulad ng pie, mga
panghimagas, mga pinatuyong isda at iba pang produktong galing sa dagat.
May -933 na mga gusaling pang-industriyal na karamihan ay matatagpuan sa 29
industriyalisadong estado o zona ng lalawigan o probinsiya
2.Pakinabang sa turismo
Bukod sa mga kalakal at produkto likas na yaman ding maituturing ang maraming
lugar at tanawin sa bansa malakas itong atraksyon sa mga turista buhat sa mga
karatig lalawigan

2.Pagtalakay
Ano-ano ang mga likas na yaman na makukuha sa lalawigan ng Cavite?
Ano-anong mga produkto tanyag ang lalawigan ng Cavite?
Ano – ano ang mga pakinabang pang ekonomiko ng mga likas na yaman?
C.Pangwakas na Gawain
1 .Paglalapat
Pangkatang gawain
Unang Pangkat
Iguhit ang mga likas na yaman sa lalawigan ng Cavite.
Pangkat 2
Magtala ng 10 produkto mula sa lalawigan ng Cavite.
Pangkat 3
Itala ang mga pakinabang na pang ekonomiko na nakukuha sa mga likas na yaman

2.Paglalahat.
Ang kapaligiran ang pinagkukunan ng mga lalawigan ng kanilang likas na yaman. Mula sa
kanilang likas na yaman nakukuha ang produkto at trabaho sa mga tao na siyang
nagbibigay ng pangkabuhayan ng mga lalawigan at rehiyon. Ang pangangalaga ng likas na
yaman ay mahalaga upang ang kabuhayan ng mga tao ay magpapatuloy hangang sa
kanilang salinlahi.

IV.Paglalapat
Basahin ang mga sumusunod na salita,lagyan ng tsek (/) kunga ito ay nakapgbibigay ng
pakinabang na pang ekonomiko ekis(x) kung hindi.
1.malinis na dalampasigan
2.prutas at gulay
3.magagandang tanawin
4.maruming paligid
5.mga gusaling pang industriya

V.Takda.
Iguhit ang mga likas na yamang makukuha sa lalawigan ng Cavite

Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.________
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation. ______
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mga mag-aaral na nakakaunawa sa aralin______
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation_______

You might also like