DLP Mapeh Q2 W1

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 8

SCHOOL RENE CAYETANO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level FOUR

DAILY TEACHER JOCYNT D. SOMBILON Quarter SECOND


LESSON SUBJECT MUSIC DATE NOV 2 2022
PLAN SECTION AMAN SINAYA WEEK 1
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Natutukoy ang daloy ng melody tulad ng inuulit, pataas na pahakbang,
pababa na pahakbang, pataas na palaktaw, at pababa na palaktaw..
(MU4ME-IIa1)

B. Pamantayan sa Pagganap Recognizes the musical symbols and demonstrates understanding of


concepts pertaining to melody.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Analyzes melodic movement and range and be able to create and perform
Isulat ang code ng bawat kasanayan simple melodies.
II. NILALAMAN Identifies the pitch name of each line and space of the G-clef staff. .
(MU4ME-IIa1)

III. KAGAMITANG PANTURO ARALIN 1: Ang Daloy ng Melody


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG p.45-49
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- LM p.37-41
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
Manila paper, pentel pen, tsart.

IV.Pamamaraan
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong Pagpakitanglarawan ng isang musical staff.Ibigkas ang mga so-fa-silaba
na makikitam sa musical staff.
B. Paghahabi ng layunin ng aralin Magsanay tayo sa tinig.
Ikunpas ang kamay simula sa tiyan hanggang noo, pataas at pababa
habang inaawit ang syllable sa sumusunod na tono.
Do-re-mi-fa-so-la-ti-do
Do-mi-so-mi-so-mi-do
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin. (Sumangguni sa TG Panlinangna Gawain p.46)
Activity-1) Ipakita ang tsart ng mga sumusunod na musical staff na may ibat-ibang
daloy ng himig.
Pataas na pahakbang
Pababa na pahakbang
Pataas na palaktaw
Pababa na palaktaw
Inuulit o magkatulad
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahadng bagong Itanong:
kasanayan #(Activity -2) -Ano-ano ang mga daloy ng himig ang nakikita nyo sa mucical staff?
-ano ang mga so-fa silaba ang makikita sa bawat musical staff?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong Pangkatinangklase:
kasanayan #2 Unangpangkat: Gumuhit ng musical staff na nsa daloy ng himig na pataas
(Activity-3) na pahakbang lagyan ng so-fa-silaba ang bawat nota.

IkalawangPangkat: Lagyan ang musical staff ng nota sa daloy ng himig


napababa na palaktaw at lagyan ng so-fa- silaba ang bawat isa.
Ikatlongpangkat: lagyan ng kilos ang nota sa daloy ng homig na pataas na
palaktaw.
F. Paglinang sa Kabihasnan Punan ang nawawalang nota at so-fa silaba ayon sa daloy ng himig.
(Tungo sa Formative Assessment)
(Analysis)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Lahat ng mga bagay sa raw-araw nating ginagawa ay may daloy ng
(Application) melody gaya ng pag-awit, pagsasayaw at iba pa.
H. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang mga daloy ng melodiya na ating pinag-aral ngayon?
(Abstraction)) Ano ang so-fa-silaba na makikita sa bawat daloy ng melodiya?
Ang ibat-ibang daloy ng melody ay pataasat pababang pahakbang,
pataas at pababang palaktaw at pantay o inuulit.
I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) Panuto: Tukuyin ang daloy ng melody sa bawat sukat kung ito ay pataas o
pababang pahakbang o pataas o pababang palaktaw o inuulit o pantay.
Refer to LM p. 49 Batang Masipag.
J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Aralin at Tukuyin ang daloy ng melody ng mga nota sa measure.
Remediation Refer to LM p. 50

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa

SCHOOL RENE CAYETANO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level FOUR


DAILY TEACHER JOCYNT D. SOMBILON Quarter SECOND
LESSON SUBJECT ARTS DATE NOV 3 2022
PLAN SECTION AMAN SINAYA WEEK 1
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Natatalakay ang ibat-ibang tanawin sa pamayanang kultural.(A4EL-IIa)
-Naiguguhit at naipipinta ang tanawin sa komunidad ng mga pamayanang
cultural.

B. Pamantayan sa Pagganap Demonstrates understanding of lines, color, shapes, space, and


proportion through drawing.
_Demonstrates understanding of lines, color, shapes, space and
proportion through drawing.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto -Sketches and paints a landscape or mural using shapes and colors
Isulat ang code ng bawat kasanayan appropriate to the way of life of the cultural community.
_realizes that the choice of colors to use in a landscape gives the mood of
feeling of a painting.
_sketches and paints a landscape OR MURAL using shapes and colors
appropriate to the way of life of the cultural community
-Realize that the choice of colors to use in a landscape gives the mood or
feeling of a painting.

II. NILALAMAN Discuss pictures of localities where different cultural communities live and
understands that each group has distinct houses and practices..(A4EL-IIa)

III. KAGAMITANG PANTURO ARALIN 1: Landscape ng Pamayanang Kultural


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG p.227-231
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- LM p.178-181
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Lapis, bondpaper, watercolor, water container
IV.Pamamaraan
Tanungin ang mga bata kung anong magandang tanawin mayroon sa
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong kanilang lugar.

B. Paghahabi ng layunin ng aralin Pagpakitangmgalarawanng isang kumunidad.Ipatukoy ito sa mga bata at


ipalarawan sa kanila ang katangian ng bawat isa.

larawanrefer to:TG p.228 Pangganyak


Itanong:
Anu-ano ang nakikita ninyo sa larawan?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin. Panlinangna Gawain
Activity-1) Pagpakita ng larawan at pag-usapan ang mga ito.
1.Komunidad ng mga pangkat etniko:
Ivatan
Ifugao
Maranao
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahadng bagong Itanong:
kasanayan #(Activity -2) -Anong bagay sa larawan ang pinakamalapit sa kanila. Ang
pinakamalayo?
- anong bagay ang pinakamaliit? Pinakamalaki/
_hayaang magbigay ang bata ng sariling kaisipan tungkol sa pagkakaiba
ng ayos ng mga bagay sa larawan.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong Hatiin sa klase sa tatlong pangkat:
kasanayan #2 Unang Pangkat:
(Activity-3) Ikalawang Pangkat:
Ikatlong Pangkat:
F. Paglinang sa Kabihasnan GawaingPansining (sumangguni sa LM Gawin p.179-180)
(Tungo sa Formative Assessment) Angmga mag-aaral ay guguhit o pipinta ng tanawin sa Komunidadbatay
(Analysis) sa mga hakbang sa paggawa.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Itanong:
(Application) 1. Ano-ano ang mga bagay sa iyong likhang sining ang makikita sa
foreground? Middle ground? At background?
2.Paano mo mai[pakita ang wastong espasyo ng mga bagay sa larawan
ng iyong likhang sining?

H. Paglalahat ng Aralin -Ano ang tatlong elemento ng sining upang matukoy natin ang espasyo ng
(Abstraction)) mga bagay sa larawan??
Sagot: Foreground, Middle ground, at background.

I. Pagtataya ng Aralin (Assessment)


-Sumanggunisa LM, SURIIN p.180 Rubric.
J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Aralin at -Pagpapakitangilan pang larawan na nagpapakita ng espasyo na
Remediation nabanggitsatalakayanupanglubosnamaunawaan at makilalangmga mag-
aaral.
-Maari ring magsagawa ng pagsasaliksik ang mga mag-aaral upang lubos
na maunawaan ang aralin.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa

SCHOOL RENE CAYETANO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level FOUR


DAILY TEACHER JOCYNT D. SOMBILON Quarter SECOND
LESSON SUBJECT PE DATE NOV 4 2022
PLAN SECTION AMAN SINAYA WEEK 1
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman 1. Natutukoy ang mga gawaing pisikal na nagdudulot ng muscular
strength at muscular endurance at nasusunod ang mga gabay sa Physical
Activity Pyramid para sa batang Pilipino.
2.Naisasagawa nang wasto ang mga gawaing pisikal na nakapaloob sa
aralin.
3.Naipapaliwanag ang pagkakaiba ng lakas ng kalamnan at tatag ng
kalamnan.

B. Pamantayan sa Pagganap
Demonstrates understanding ofparticipation and assessment of physical
activities and physical fitness.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Participates and assess performance in physical activities.
Isulat ang code ng bawat kasanayan
II. NILALAMAN Describes the Philippines physical activity pyramid. (PE4PF-IIa-16)

III. KAGAMITANG PANTURO ARALIN 1: Pagpapalakas at pagpapatatag ng Kalamnan


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG p.25-26
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- LM p.70-76
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart, larawan, manila paper, pentel pen
Lubid, pito, mesa
IV.Pamamaraan
Tanungin kung paano nilalaro ang syato.
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong Taningin kung anong kasanayan ang pinahuhusay nito at anong tulong
ang maidudulot sa katawan.
B. Paghahabi ng layunin ng aralin IpagawaangnasaLM p.73-74
Tiyaking nagagawa ng mga bata ang Physical fitness na ito.
Itanongangmgasumusunod:
-Ano ang nararamdaman ninyo pakatapos ng Gawain?
-Ano ang kinakailangan upang maitulak at mahila mo ang iyong
kapareha?
-Ano naman ang kinakailangan mo upang mabuhat at manguna sa laro
ninyo kanina?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin. Panlinangna Gawain:


Activity-1) Magkaroon ng talakayan sa ginawang Gawain.Ipasagot sa mga bata ang
mga tanong sa “Ipagpatuloy Natin”.LM p.72
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahadng bagong -Ano ang kahalagahan ng Physiocal fitness na Gawain?
kasanayan #(Activity -2) -Paano maisasagawa ng maayos ang bawat pagsubok?
Ano- ano ang mga pagsubok na kailangang isagawa?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong Pangkatin ang klase:
kasanayan #2 Hahanap ng kapareha ang mag-aaral upang isagawa ang unang
(Activity-3) pagsubok. (Pagtulak ng kapareha)
Hahanap ng kapareha ang mag-aaral upang isagawa ang ikalawang
pagsubok. (Paghila sa kapareha)
Bumuoo ng isang grupo na may anim (6) na myembro ang mag-aaral
upang isagawa ang ikatlong pagsubok. (Relay ng pagbuhat)

F. Paglinang sa Kabihasnan Iaayos ang mga estasyon sa pagsubok ayon sa pagkasunod sunod nito.
(Tungo sa Formative Assessment) Ihanda ang mga kagamitang kailangan sa bawat estasyon.
(Analysis) Note: Gabayan ang mga bata sa bawat pagsubok.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Itanong:
(Application) 1.ano ang naidulot ng pagsasagawa ng mga pagsubok na nabanggit?
2.Ano ang kahalagahan ng bawat pagsubok sa ating katawan?
3.Paano mo hihikayatin ang iyong mag-aaral na ayaw isagawa ang
pagsubok na nabanggit?
5.Ano-ano ang mga Physical activity ang isinagawa mo upang mapaunlad
ang estado ng iyong physical Fitness?
H. Paglalahat ng Aralin -Ano-ano ang mga Physical Activity na nagdudulot ng malakas at matatag
(Abstraction)) na kalamnan? Bakit isinasagawa ito? Kalian ito isinisagawa?
-Ano ang maidudulot nito sa ating katawan ?
-Paano mapahalagahan ang bawat pagsubok ng Physical activity? Ano
ang dapat isaalang alang sa pagsasagawa nito?
I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) Sumangguni sa LM SURIIN NATIN p.75

J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Aralin at Magkaroon din ng panahon sa pagsasaliksik ukol sa kahulugan at
Remediation kahalagan ng physical fitness test.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa

SCHOOL RENE CAYETANO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level FOUR


DAILY TEACHER JOCYNT D. SOMBILON Quarter SECOND
LESSON SUBJECT HEALTH DATE NOV 7 2022
PLAN SECTION AMAN SINAYA WEEK 1
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman 1.Nailalarawan ang mga nakahahawang sakit.
B. Pamantayan sa Pagganap
Understand the nature and prevention of common communicable
diseases.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Consistenly practices personal and environmental measures to prevent
Isulat ang code ng bawat kasanayan and control common communicable diseases.
II. NILALAMAN Describes communicable diseases. (H4DD-IIa-7)

III. KAGAMITANG PANTURO ARALIN 1: Mga Nakahahawang Sakit, Mabilis Kumapit


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG p.130-137
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- LM p.281-286
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart, larawan, manila paper, pentel pen

IV.Pamamaraan
Magtanong sa mga bata tungkol sa kalusugan?
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong Tanong:
Naranasan nyo na ba na nahawaan kayo ng sakit ng iba?ano ito?
B. Paghahabi ng layunin ng aralin Pag-aralan ang mga halimbawa ng nakahahawang sakit na dala ng
Virus.
Itanong sa mga bata kung ano ang mga nakahahawang sakit na dala ng
virus. Magbigay ng Halimbawa
Sabihin:
Ang sakit ay hindi normal na kalagayan ng kalusugan ng isang tao.Ito ay
maaring sanhi ng di maayos na kondisyon ng mga selyula o parte ng
katawan. At ang mga nakahahawang sakit ay nagmula sa mga mikrobyo
o pathogens na pumapasok at sumisira sa mga selyula ng katawan.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin. Magpakita ng tasrt ng mga sakit na dala ng virus.
Activity-1) Itanong:
-Ano ang sakit?
Ano ang sanhi ng sakit?
Paano makukuha ang sanhi ng sakit?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahadng bagong -Ano ang mga palatandaan/simtomaas kung nahawaan ka ng sakit?
kasanayan #(Activity -2) -Ano ang maaring mangyari kung ikaw ay nahawaan ng sakit dala ng
virus.
Ano ang dapat gawin upang makaiwas sa sakit na dala ng virus?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong Pangkatin ang mga mag-aaral sa tatlong grupo. Bigyan ng kanikaniyang
kasanayan #2 Gawain ang bawat miyembro nito.
(Activity-3) -Unang pangkat: Sumulat ng mga salitang may kaugnayan sa saliatang
nasa loob ng kahon.LM p.282
Pangalawang pangkat:
Ano ang gagawin ninyo upang makaiwas sa nakahahawanbg sakit? Isulat
ang sagot sa loob ng star graphic organizer.LM p.286
Pangatlong pangkat:
Magbigay ng tatlong halimbawa ng nakahahawang sakit, ang sintomas
nito at kung paano ito maiwasan. Isulat sa loob ng kahon ang inyong
sagot.LM. p.285
F. Paglinang sa Kabihasnan Mag unaha sa paglista ng mga salitang maiuugnay mo sa mga sakit at
(Tungo sa Formative Assessment) karamdaman na nasa loob ng kahon.Refer to LM p.285 word association
(Analysis)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Itanong:
(Application) -ano ang maidudulot na panganib kung hindi maagapan ng lunas ang
inyong sakit?
-Magpakita ng larawan. Kung ikaw ang nasa sitwasyon sa larawan.Ano
ang iyong gagawin upang makaiwas nakahahawang sa sakit?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang sakit?
(Abstraction)) Ano ang mga halimbawa ng nakahahawang sakit dala ng virus?
Ano ang iba pang katangian ng nakahahawang sakit?
Paano makukuha ang sakit?
I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) Panuto: Isulat ang titik ng tamang sagot.
1.Isang nakahahawang sakitna pumapasok ang virus sa ilong sa
pamamagitan ng paglanghap at pag-ubo.
A. sipon B. Ubo C.Trangkaso
2.Impeksyon ng sistemang paghinga sanhi ng HEmophilus influenza.
A. Trangkaso B. Ubo C. Sipon
3.Impeksyon dahil sa kagat ng lamok na may dalang dengue virus.
A.Sakit sa balat B. Dengue Fever C.TB
4.Sakit na nakaaapekto sa baga.
A. TB B> Pulmonya C. Hepatitis A
5.Isang matinding impeksyon sa atay sanhi ng virus na makuha sa
maruming pagkain o tubig.
A. Dermatitis B. Hepatitis A C. Leptospirosis
J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Aralin at Magsaliksik kung ano pang mga nakahahawang sakit dala ng virus .
Remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa

You might also like