Mga Isyu Na May Kaugnayan Sa Kasarian (Gender) Gender and Sexuality

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

R epublic of the P hilippines

D epartment of Education
REGION IV – A CALABARZON
Learning Area Araling Panlipunan 10
CITY SCHOOLS DIVISION OF TANAUAN
Learning Delivery Mode Face to face
TINURIK NATIONAL HIGH SCHOOL
TINURIK, TANAUAN CITY
Paaralan Tinurik National High School Baitang Sampu (10)
Tala sa Guro JAY C. BLANCAD Asignatura Kontemp[oraryong Isyu
pagtuturo Petsa Feb. 07, 2024 Markahan Ikatlo
Oras WTh Bilang ng araw 1
12:10-1:00 – 10 Forgiveness

I. LAYUNIN Sa araling ito, ang mga mag- aaral ay inaasahang:


1. Naipahahayag ang sariling kahulugan ng Gender at Sexuality.
2. Nasusuri ang mga pangunahing uri ng Sexuality.
3. Napapahalagan ang pagkakaiba ng Gender at Sex
A. Pamantayang Ang mag-aaral nakagagawa ng mga malikhaing hakbang na nagsusulong ng pagtanggap at
Pangnilalaman paggalang sa iba’t ibang kasarian upang maitaguyod ang pagkakapantay-pantay ng tao
bilang kasapi ng pamayanan.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay may pag-unawa sa mga epekto ng mga isyu at hamon na may
kaugnayan sa kasarian at lipunan upang maging aktibong tagapagtaguyod ng
pagkakapantay-pantay at paggalang sa kapwa bilang kasapi ng pamayanan.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
D. Pinakamahalagang Natatalakay ang mga uri ng kasarian (gender) at sex at gender roles sa iba’t ibang bahagi ng daigdig
Kasanayan sa Pagkatuto
(MELC)
II. NILALAMAN Mga Isyu na may Kaugnayan sa Kasarian (Gender)
Gender and Sexuality
III. KAGAMITAN
PANTURO
A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa gabay ng Uri ng Gender, Sex at Gender Roles sa Iba’t Ibang Bahagi ng Daigdig pahina 4-6
guro
b. Mga Pahina sa Learning Module, pahina 4-6
Kagamitang Pangmag-
aaral
c. Mga Pahina sa Teksbuk
d. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng
Learning Resource
B. Listahan ng mga Laptop with Internet Connection
Kagamitang Panturo Slide Deck Presentation
para sa mga Gawain Modyul ng mag-aaral
saPagpapaunlad at
Pakikipagpalihan
IV. PAMAMARAAN
A. Preparatory Activities
1. Daily Routine Prayer, Greetings, Classroom Management, Checking of Attendance
2. Balitaan Magbahagi ng isang balitang napanood o napakinggang pangyayari sa ating bansa.
3. Balik-aral Ano ang migrasyon?
4. Motibasyon PROBABILITY of LGBTQ (Iuugnay sa paksa
sa Mathematics 10 tungkol sa Probability)

1. Ano ang LGBTQ?


2. Ilang ang posibleng lalaki o babae na member ng LGBTQ sa mundo?

B. Pagpapaunlad na
mga Gawain

Address: Tinurik, Tanauan City, Batangas


Telephone No.: 043-455-2033
Email: [email protected]
DepEd Tayo Tinurik NHS - Tanauan City
GAMPANAN NATIN
1. Gawain (Activity) Ang mga mag-aaral ay magkakaroon ng apat na pangkat upang talakayin ang paksa ayon sa kanilang
kakayahan o pumili sa multiple intelligence na kaya nilang gawin.
Ito ay maaring sa larangan ng broadcasting, tula, jingle, sabayang pagbigkas, poster o drawing.

Group 1 Katangian ng Sex (Science /Biology)


Group 2 Katangian ng Gender
Group 3 Kahulugan ng mga kulay ng Watawat ng LGBT (MAPEH)
Group 4 Gender Roles

PAMANTAYAN Napakahusay Katamtaman Nangangailangan pa


10-5 4-2 ng Pagsasanay
1
Ang konsepto ay Naaangkop ang mga May ilang konsepto na Kakikitaan ng
angkop sa paksa. konseptong hindi angkop sa paksa kakulangan ng mga
ipanahayag batay sa detalye na
paksa sumusuporta sa
pangunahing ideya
Kalinawan ng Malinaw, malakas at Hindi gaanong Kailangan pang
pagbigkas sa angkop ang boses malinaw at malakas paghusayan ang
pagtatalakay ang boses paglalahad
Kahusayan ng Napakahusay ng May pagkakataong Magulo at hindi
pagpapalutang ng pagbibigay ng hindi malinaw ang maintindihan ang
mensahe at konstraktibong pagbibigay ng mensahe
pagkamalikhain mensahe na mensaheng
binibigyang diin binibigyang diin
Kabuuan (20 puntos)

2. Analysis ISANG TANONG ISANG SAGOT (FAST TALK Discussion)

1. Ano ang Sex?


2. Anu-ano ang katangian ng sex?
3. Ano ang gender?
4. Ano ang Gender roles?
5. may kahulugan ba ang kulay sa watawat ng LGBTQ?

(Pagkatapos ng Group Activity ay tatalakayin ang paksa at iuugnay ito sa Science at MAPEH)

3. Abstraction GENDER SEX

PAANO NAGKAIBA?

Isulat ng mag-aaral ang pagkakaiba ng Gender at Sex

1. Ano ang iyong naging basehan sa pagsasagot ng gawain?

2. Ano ang iyong mga naging suliranin sa pagsasagot ng gawain?

ITAMA MO
D. Paglalapat Ang bawat pangkat ay mag-uunahan sa pagtatapat sa kahulugan ng iba’t ibang uri ng sex at gender na
nakapaskil sa pisara.
Heterosexual
Homosexual
Gay
Lesbian
Transgender
Page2

Bisexual
Intersex
Paano ninyo bigyang respeto ang pagkakaroon ng LGBTQ s ating kominidad o maging sa
paaralan?

PAGSUSULIT
PANUTO: Sa ¼ sheet na papel, isulat ang tamang sagot sa mga sumusunod na mga katanungan.

1. Tumutukoy sa biyolohikal at pisyolohikal na katangian na nagtatakda ng pagkakaiba ng babae sa


lalaki.
A. Sex B. Gender C. Gender Roles D. LGBTQ

2. Tumutukoy sa mga panlipunang gampanin, kilos, at Gawain na itinatakda ng lipunan para sa mga
babae at lalaki.
A. Gender B. Gender Roles C. Sex D. LGBTQ

3. Mga taong nagkakanasang seksuwal sa miyembro ng kabilang kasarian, mga lalaki


na ang gustong makatalik ay babae at mga babaeng gusto naman ay lalaki
A. Bisexual B. Homesexual C. Heterosexual D. Gay

4. Si Peter ay lalaki ngunit nakararamdam siya ng atraksyon sa kaniyang kapwa lalaki


lamang. Siya ay isang _____________.
A. Lesbian B. Bisexual C. Transgender D. Gay

5. Si Manuel ay hinahangaan at tinitilian ng mga kababaihan. Subalit kahit nagkaroon


siya ng madaming gf ay nakakapagtaka na siya ay nagkakagusto sa kapya niya
lalaki. Ano ang tawag sa kanya?
A. Lesbian B. Bisexual C. Transgender D. Gay

E. Pagninilay Alam Ko Na!


Pagkatapos ng aralin ay:

Naunawaan ko na ___________________________________________________________.

Nabatid ko na _______________________________________________________________.

F. Repleksyon

Inihanda ni:

JAY C. BLANCAD
Teacher II

Checked:

MARY GRACE T. APASAN


Master Teacher 1-AralingPanlipunan

Noted:

MARITES O. MIRANDA
Principal III
Page3

You might also like