FIRST
FIRST
FIRST
D epartment of Education
Region II – Cagayan Valley
Schools Division of Cagayan
CALAOAGAN DACKEL NATIONAL HIGH SCHOOL-CAPISSAYAN ANNEX
Capissayan Sur, Gattaran, Cagayan
Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng Guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa
hanggang dalawang linggo.
II. NILALAMAN Aralin 1: Kuwentong Bayan: Ang Pilosopo (Kuwentong Aralin 1: Kuwentong Bayan: Ang Pilosopo (Kuwentong
Maranao) Maranao)
R epublic of the P hilippines
D epartment of Education
Region II – Cagayan Valley
Schools Division of Cagayan
CALAOAGAN DACKEL NATIONAL HIGH SCHOOL-CAPISSAYAN ANNEX
Capissayan Sur, Gattaran, Cagayan
Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t-ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng
III. KAGAMITANG PANTURO
mga mag-aaral.
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Rex Interactive, The Online Educational for teachers, students and Rex Interactive, The Online Educational for teachers, students and parents, 1-5
parents, 1-5
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag- Rex Interactive, The Online Educational for teachers, students and Rex Interactive, The Online Educational for teachers, students and parents,1-5
aaral parents,1-5
3. Mga Pahina sa Teksbuk Rex Interactive, The Online Educational for teachers, students and Rex Interactive, The Online Educational for teachers, students and parents, 1-5
parents, 1-5
B. Iba pang Kagamitang Panturo T Powerpoint presentation, Telebisyon T Powerpoint presentation, Telebisyon
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Pagpangkat-pangkatin ang klase sa apat. Mula sa sinaliksik ng mga mag-aaral ukol sa mga Maranao.Ilarawan ang mga
R epublic of the P hilippines
D epartment of Education
Region II – Cagayan Valley
Schools Division of Cagayan
CALAOAGAN DACKEL NATIONAL HIGH SCHOOL-CAPISSAYAN ANNEX
Capissayan Sur, Gattaran, Cagayan
E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Pagtalakay sa kahulugan ng kuwentong bayan. Panonood sa isang halimbawa ng kuwentong bayan(Si Malakas at Si Maganda)
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Pagbasa sa Kuwentong Bayan: “Ang Pilosopo” (Kuwentong Gumawa ng graphic organizer ukol sa ugnayan ng Tradisyon at Akdang
(Tungo sa Formative Assessment) Maranao) Pampanitikan ukol sa napanood na kuwentong bayang Si Malakas at Si
Maganda.
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw-araw na Pagkakatulad at Pagkakaiba ng mga Maranao at Ilokano base sa mga
Buhay pangyayari sa binasang kuwentong-bayan. Gumamit ng “Venn Diagram”
H. Paglalahat ng Aralin Pagsulat: Sumulat ng sanaysay na nagpapatunay na ang Paglalahad sa isinagawang “Venn Diagram”.
Kuwentong Bayan ay salamin ng tradisyon o kaugalian.
I. Pagtataya ng Aralin Oral Recitation:Paglalarawan sa mga kaugalian at tradisyon ng Pangkatang Gawain: Gumawa ng isang pagbabalita ukol sa kuwentong bayang
mga Maranao batay sa nabasang kuwentong bayan. “Ang Pilosopo”, ilahad ang mensahe, tradisyon,kaugalian,tauhan at iba pang
nais ipabatid. Itanghal sa klase.
R epublic of the P hilippines
D epartment of Education
Region II – Cagayan Valley
Schools Division of Cagayan
CALAOAGAN DACKEL NATIONAL HIGH SCHOOL-CAPISSAYAN ANNEX
Capissayan Sur, Gattaran, Cagayan
J. Karagdagang Gawain para sa Takdang-Aralin Magsaliksik ng mga paglalarawan ukol sa Maranao ayon sa
atRemediation kanilang paniniwala,tradisyon at kaugalian.
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mga mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F7PT-Ic-d-2 F7PS-Ic-d-2 F7WG-I-cd-2 F7PU-Ic-d-2 ICL
Isulat ang code sa bawat Napatutunayang Naibabahagi ang sariling pananaw at Nagagamit ang mga ekspresyong Naipahahayag nang pasulat
kasanayan nagbabago ang saloobin sa pagiging karapat-dapat/ naghahayag ng posibilidad ang damdamin at saloobin
kahulugan ng mga di karapat-dapat ng paggamit ng mga (maaari, baka, at iba pa) tungkol sa paggamit ng mga
salitang naglalarawan hayop bilang mga tauhan sa pabula. hayop bilang mga tauhang
batay sa ginamit na nagsasalita at kumikilos na
panlapi. parang tao o vice versa.
F7PN-Ic-d-2
Nahihinuha ang
kalalabasan ng mga
pangyayari batay sa
akdang napakinggan.
F7PB-Ic-d-2
Natutukoy at
naipaliliwanag ang
mahahalagang kaisipan
sa binasang akda.
II. NILALAMAN
Mga Akdang Mga Akdang Pampanitikan: Salamin Mga Akdang Pampanitikan: Mga Akdang Pampanitikan: Maaaring gamitin ang araw na
Pampanitikan: Salamin ng Mindanao Salamin ng Mindanao Salamin ng Mindanao ito upang ipagpapatuloy ang
ng Mindanao pagsulat ng monologo.
Aralin 2: Pabula Aralin 2: Pabula Aralin 2: Pabula
R epublic of the P hilippines
D epartment of Education
Region II – Cagayan Valley
Schools Division of Cagayan
CALAOAGAN DACKEL NATIONAL HIGH SCHOOL-CAPISSAYAN ANNEX
Capissayan Sur, Gattaran, Cagayan
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
Aralin 2: Pabula Ang Mataba at Payat na Usa Ang Mataba at Payat na Usa Ang Mataba at Payat na Usa
Ang Mataba at Payat na
Usa Kaligirang Kasaysayan ng Pabula Wika: Mga Ekspresiyon ng
Posibilidad
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Gabay ng Guro
2. Kagamitang Pang-Mag-aaral
Pluma 7 Alinsunod sa Kto12 Pluma 7 Alinsunod sa Kto12
3. Teksbuk curriculum nina Ailene G. Baisa- curriculum nina Ailene G. Baisa-
Julian et.al Julian et.al
Rex Interactive: The Rex Interactive: The online Rex Interactive: The online Rex Interactive: The online
4. Karagdagang Kagamitan mula online educational for educational for teachers, students, educational for teachers, educational for teachers,
sa Portal ng Learning Resource teachers, students, and and parents students, and parents students, and parents
parents
Sipi ng aralin Activity notebook Activity notebook Sipi ng aralin
B. Iba pang Kagamitang Panturo
ppt ppt ppt ppt
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin Pagbabalik-tanaw sa Balik-aral sa nakaraang Balik-aral sa nakaraang Balik-aral sa nakaraang
o Pagsisimula ng Bagong Aralin nakaraang aralin. aralin/gawain. aralin/gawain. aralin/gawain.
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Palawakin ang salitang Ang binasang akda ay isang akdang Paglalahad ng limang Muling balikan ang lunsarang
“Inggit” gamit ang pampanitikan na nasa anyong pangungusap na ginamitan ng aralin Ang Mataba at Payat
concept map. Maaaring tuluyan,tinatawag itong pabula. salitang nagpapakita ng na Usa.
magbahagi ng mga posibilidad. Tanggapin lahat ang
karanasan na may sagot ng mga mag-aaral.
kaugnayan sa salitang
inggit. Iproseso ang
sagot ng mga mag-
aaral.
C. Pag-uugnay ng Halimbawa sa Ilahad ang pamagat ng Ano ang pabula? Sabihin na ang mga Maikling pagbubuod ukol sa
Bagong Aralin lunsarang aralin. nasaliungguhitan sa akda.
pangungusap ay mga salitang
nagpapakita ng posibilidad.
R epublic of the P hilippines
D epartment of Education
Region II – Cagayan Valley
Schools Division of Cagayan
CALAOAGAN DACKEL NATIONAL HIGH SCHOOL-CAPISSAYAN ANNEX
Capissayan Sur, Gattaran, Cagayan
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
D. Pagtalakay ng Bagong Pagtalakay sa bahaging Talakayin ang tungkol sa Pabula – Talakayin ang tungkol sa mga Magkakaroon ng pangkatang
Konsepto at Paglalahad ng Bagong Pagpapalawak ng Kaligirang Kasaysayan/katangian Ekspresiyong Nagpapahayag ng gawain. Ipagawa ang gawain
Kasanayan #1 Talasalitaan nito. Posibilidad. na nasa pahina 10.
(Nakapaloob sa gawain
sa “Pagpapalawig”)
Iproproseso ang naging
gawain ng mga mag-
aaral.
E. Pagtalakay ng Bagong Pagbasa sa lunsarang Iproproseso ang sagot ng
Konsepto at Paglalahad ng Bagong akda, Ang Mataba at mga mag-aaral.
Kasanayan #2 Payat na Usa.
F. Paglinang sa Kabihasaan Talakayin ang tungkol Ipagawa ang bahaging Madali
(Tungo sa Formative sa akda. Lang ‘Yan sa aklat na Pluma 7,
Assessment) pp.44-45
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang- Pagkuha sa
Araw-araw na Buhay pangunahing konsepto
tungkol sa akda.
H. Paglalahat ng Aralin Epektibo bang gamitin ang mga Ipagawa ang bahaging
hayop upang maipahayag ang isang Kongklusyon, p. 10
kaisipan tungkol sa akda?
I. Pagtataya ng Aralin Gamit ang activity notebook, tayahin Magpakita ng isang larawan.
ang damdamin at saloobin ng mga Pabuuin ang mga mag-aaral ng
mag-aaral kung karapat-dapat ba o pangungusap na ginagamitan ng
hindi karapat-dapat ang paggamit ng mga salitang nagpapakita ng
mga hayop bilang mga tauhang posibilidad at salungguhitan ang
nagsasalita. Iproseso ang sagot ng mga ito. Iproseso ang sagot ng
mga mag-aaral. mgamag-aaral.
J. Karagdagang Gawain para sa
Takdang-Aralin at Remediation
Inihanda: Sinuri: Iniwasto: Inaprubahan:
ARALIN 3
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng Naipamamalas ng Naipamamalas ng Naipamamalas ng
mag-aaral ang mag-aaral ang pagunawa mag-aaral ang pagunawa mag-aaral ang pagunawa
pagunawa sa mga akdang sa mga akdang sa mga akdang
sa mga akdang pampanitikan ng pampanitikan ng pampanitikan ng
pampanitikan ng Mindanao. Mindanao. Mindanao.
Mindanao.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng Naisasagawa ng Naisasagawa ng Naisasagawa ng
mag-aaral ang isang mag-aaral ang isang mag-aaral ang isang mag-aaral ang isang
makatotohanang makatotohanang makatotohanang makatotohanang
proyektong panturismo. proyektong panturismo. proyektong panturismo. proyektong panturismo.
Aralin 3: Epiko ni Aralin 3: Epiko ni Prinsipe Aralin 3: Epiko ni Prinsipe Aralin 3: Epiko ni Prinsipe Bantugan ICL
II. NILALAMAN Prinsipe Bantugan Bantugan Bantugan Informance
Sanhi at Bunga
A. Iba pang Kagamitang Panturo T Powerpoint T Powerpoint presentation, T Powerpoint presentation, T Powerpoint presentation, Telebisyon
presentation, Telebisyon Telebisyon
Telebisyon
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at/o Pagsisimula Balik-aral sa kahulugan Balik-aral sa mga tauhan at Balik-aral sa mga Pang- Balik-aral
R epublic of the P hilippines
D epartment of Education
Region II – Cagayan Valley
Schools Division of Cagayan
CALAOAGAN DACKEL NATIONAL HIGH SCHOOL-CAPISSAYAN ANNEX
Capissayan Sur, Gattaran, Cagayan
si Bantugan?
3. Ano ang dahilan ng
pag-alis ni Bantugan sa
palasyo?
4. Paano muling nabuhay
si Bantugan?
5. Isalaysay ang naging
pakikipaglaban at
tagumpay ni Bantugan
kay Haring
Miskoyaw.
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
.
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mga mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo.
C. Mga Kasanayan sa F7PN-If-g-4 F7PB-If-g-4 F7WG-If-g-4 F7EP-If-g-4 ICL
Pagkatuto Naisasalaysay ang buod ng mga Naiisa-isa ang mga elemento ng Nagagamit nang wasto ang mga Naisasagawa ang sistematikong
Isulat ang code sa bawat pangyayari sa kuwentong maikling kuwento retorikal na pang-ugnay na pananaliksik tungkol sa paksang
kasanayan napakinggan F7PD-Id-e-4 ginamit sa akda (kung, kapag, tinalakay.
F7PT-Id-e-4 Nasusuri ang isang dokyu-film o freeze sakali, at iba pa) F7PU-If-g-4
Natutukoy at naipaliliwanag ang story. Naisusulat ang buod ng binasang
kawastuan/ kamalian ng kuwento nang maayos at may
pangungusap batay sa kahulugan kaisahan ang mga pangungusap
ng isang tiyak na salita
II. NILALAMAN
Mga Akdang Pampanitikan: Mga Akdang Pampanitikan: Salamin ng Mga Akdang Pampanitikan: Mga Akdang Pampanitikan: Pagsasalaysay sa
Salamin ng Mindanao Mindanao Salamin ng Mindanao Salamin ng Mindanao ginawang buod
Aralin 4: Maikling Kuwento Aralin 4: Maikling Kuwento Aralin 4: Maikling Kuwento Aralin 4: Maikling Kuwento
Ang Kuwento ni Solampid Ang Kuwento ni Solampid Ang Kuwento ni Solampid Ang Kuwento ni Solampid
Mga Elemento ng Maikling Kuwento Wika: Mga Retorikal na Pang- Ang Pananaliksik
ugnay
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Gabay ng Guro
2. Kagamitang Pang-Mag-
aaral
R epublic of the P hilippines
D epartment of Education
Region II – Cagayan Valley
Schools Division of Cagayan
CALAOAGAN DACKEL NATIONAL HIGH SCHOOL-CAPISSAYAN ANNEX
Capissayan Sur, Gattaran, Cagayan
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
F. Paglinang sa Kabihasaan Talakayin ang tungkol sa akda. Ipagawa ang bahaging Isulat Natin, Pagkuha sa mga mag-aaral/guro Pagsusuri sa nasaliksik na maikling
(Tungo sa Formative Nakapaloob sa bahaging pahina 83. at pagsusuri sa iba pang mga kuwento mula Mindanao na may
Assessment) Pagpapayaman, p. 21, ang mga halimbawa. kinalaman sa binasang kuwento.
kaugnay na tanong tungkol sa
akda.
ARALIN 5
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng Naipamamalas ng Naipamamalas ng Naipamamalas ng
mag-aaral ang mag-aaral ang pagunawa mag-aaral ang pagunawa mag-aaral ang pagunawa
pagunawa sa mga akdang sa mga akdang sa mga akdang
sa mga akdang pampanitikan ng pampanitikan ng pampanitikan ng
pampanitikan ng Mindanao. Mindanao. Mindanao.
Mindanao.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng Naisasagawa ng Naisasagawa ng Naisasagawa ng
mag-aaral ang isang mag-aaral ang isang mag-aaral ang isang mag-aaral ang isang
makatotohanang makatotohanang makatotohanang makatotohanang
proyektong panturismo. proyektong panturismo. proyektong panturismo. proyektong panturismo.
Aralin 5:Ang Aralin 5:Ang Mahiwagang Aralin 5:Ang Mahiwagang Aralin 5:Ang Mahiwagang ICL
II. NILALAMAN Mahiwagang Tandang(DULA) Tandang(DULA) Tandang(DULA)
Tandang(DULA)
R epublic of the P hilippines
D epartment of Education
Region II – Cagayan Valley
Schools Division of Cagayan
CALAOAGAN DACKEL NATIONAL HIGH SCHOOL-CAPISSAYAN ANNEX
Capissayan Sur, Gattaran, Cagayan
B. Iba pang Kagamitang Panturo T Powerpoint T Powerpoint presentation, T Powerpoint presentation, T Powerpoint presentation,
presentation, Telebisyon Telebisyon Telebisyon
Telebisyon
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at/o Pagsisimula Balik-aral sa mga Balik-Aral sa mga Balik-aral sa mga ritwal ng mga Balik-aral ukol sa paraan ng
ng Bagong Aralin konseptong natutuhan kaisipang nakapaloob sa tauhan sa dulang binasa. pagsamba o ritwal na nakita sa
sa Maikling kuwento. dula. mga dulang napanood.
ka ng pagkakataong
humiling ng isang bagay
ano ang hihilingin mo?
Isulat mo ito sa loob ng
bituin at saka
ipaliwanag sa loob ng
mga kahon ang iyong
hinuha kung ano ang
maaaring mangyari sa
iyo sakaling makuha at
hindi mo ito makuha.
C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Bagong Aralin Trivia ukol sa dulang Bigyang pansin ang mga
babasahin. pahayag na may kaugnayan sa
binasang talata.
Casanova!
Oras na.
Mga kapatid!
Hoy!
Gusto mong manood?
May mga mag-aaral sa labas ng
bahay.
Matatawag mo bang
pangungusap ang mga ito?
Patunayan
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Paglalahad ng Pagsulyap sa mga Suriin ang mga Pagtalakay sa Dula at ang mga Pagtalakay sa Iba’t-ibang uri ng
Bagong Kasanayan #1 salitang hiram na pangyayaring nakatala Dulang Panlansangan pangungusap na walang paksa
ginamit sa dulang mula sa dula.Isulat kung
babasahin at paggamit ito ay makatotohan o di
sa mga ito sa makatotohanan batay sa
pangungusap. inyong karanasan o
naobserbahan at saka
magbigay ng patunay
kaugnay ng iyong napiling
sagot:
R epublic of the P hilippines
D epartment of Education
Region II – Cagayan Valley
Schools Division of Cagayan
CALAOAGAN DACKEL NATIONAL HIGH SCHOOL-CAPISSAYAN ANNEX
Capissayan Sur, Gattaran, Cagayan
E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Paglalahad ng Pagbasa: Ilarawan ang paraan ng Panonood ng isang halimbawa Pagbibigay halimbawa sa bawat
Bagong Kasanayan #2 pagsamba o ritwal ng ng dulang uri.
Ang Mahiwagang isang pangkat ng mga tao panlansangan(Panunuluyan)
Tandang batay sa dulang binasa
(Kuwentong mahika ng gayundin sa ating lugar.
mga Maranao na batay Sundan ang web
sa pananaliksik ni organizer.
Victoria Adeva)
ni Arthur P. Casinova
Pahina 96-
111,Pinagyamang
Pluma 7
F. Paglinang sa Kabihasaan Isulat sa angkop na
(Tungo sa Formative Assessment) hanay ang mga bagong
salita o salitang hindi
mo alam ang ibig
sabihin mula sa
binasang dula.
Puntahan ang iyong
kapareha at pag-
usapan ninyo ang
kahulugan ng mga
salitang ito batay sa
pagkakagamit sa dula.
Maaari ding gamitin ang
diksiyonaryo sa
gawaing ito. Isulat sa
angkop na hanay ang
kahulugan nito at saka
gamitin sa
makabuluhang
pangungusap.
R epublic of the P hilippines
D epartment of Education
Region II – Cagayan Valley
Schools Division of Cagayan
CALAOAGAN DACKEL NATIONAL HIGH SCHOOL-CAPISSAYAN ANNEX
Capissayan Sur, Gattaran, Cagayan
I. Pagtataya ng Aralin Oral Recitation: Pahina Ilarawan ang mga gawi at kilos Pangkatang Gawain:Bumuo ng
112, Sagutin Natin, ng mga kalahok sa napanood isang patalastas na maikling
Pinagyamang Pluma 7 na dulang jingle na hango sa mensahe sa
panlansangan.Gamitin ang dulang panlansangang
concept organizer. napanood. Gamitin din ang mga
pangungusap na walang paksa
sa isasagawang patalastas na
maikling jingle.Ipaliwanag ang
kaugnayan ng patalastas sa
napanood na dulang
panlansangan na Panunuluyan.
J. Karagdagang Gawain para sa Takdang-Aralin
atRemediation
R epublic of the P hilippines
D epartment of Education
Region II – Cagayan Valley
Schools Division of Cagayan
CALAOAGAN DACKEL NATIONAL HIGH SCHOOL-CAPISSAYAN ANNEX
Capissayan Sur, Gattaran, Cagayan
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mga mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo.
C. Mga Kasanayan sa A. Nakikilala ang kasingkahulugan ng mga F7PS-Ij-6 F7PD-Ij-6 F7EP-Ij-6 ICL
Pagkatuto bagong salita. Naiisa-isa ang mga hakbang at Naibabahagi ang isang halimbawa Nailalahad ang mga
Isulat ang code sa bawat B. Natutukoy ang salitang may naiibang panuntunan na dapat gawin ng napanood na video clip mula sa hakbang na ginawa sa
kasanayan kahulugan. upang maisakatuparan ang youtube o iba pang website na pagkuha ng datos
C. Nakikilala ang mga detalye ng binasa. proyekto maaaring magamit kaugnay ng binuong
D. Nakapaglalahad ng mga paraan ng tamang F7PB-Ij-6 F7PU-Ij-6 proyektong panturismo
pagharap sa pagsubok o kabiguan. Nasusuri ang ginamit na datos sa Nabubuo ang isang
pananaliksik sa isang proyektong makatotohanang proyektong
panturismo panturismo
(halimbawa: pagsusuri sa isang
promo coupon o brochure)
F7WG-Ij-6
Nagagamit nang wasto at angkop
ang wikang Filipino sa
pagsasagawa ng isang
makatotohanan at mapanghikayat
na proyektong panturismo
II. NILALAMAN
Mga Akdang Pampanitikan: Salamin ng Mga Akdang Pampanitikan: Mga Akdang Pampanitikan: Mga Akdang Pagpapatuloy sa
Mindanao Salamin ng Mindanao Salamin ng Mindanao Pampanitikan: Salamin Pagbuo ng
ng Mindanao Proyektong
Aralin 6: Pangwakas na Gawain Aralin 6: Pangwakas na Gawain Aralin 6: Pangwakas na Gawain Panturismo
Lunsarang Aralin: Ang Alamat ng Palendang Mga Hakbang at Panuntunan sa Mga Hakbang at Panuntunan sa Aralin 6: Pangwakas na
Pagsasagawa ng Makatotohanan Pagsasagawa ng Makatotohanan Gawain
at Mapanghikayat na Proyektong at Mapanghikayat na Proyektong Mga Hakbang at
R epublic of the P hilippines
D epartment of Education
Region II – Cagayan Valley
Schools Division of Cagayan
CALAOAGAN DACKEL NATIONAL HIGH SCHOOL-CAPISSAYAN ANNEX
Capissayan Sur, Gattaran, Cagayan
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
A. Balik-aral sa Nakaraang Pagbabalik-tanaw sa nakaraang aralin. Pagbabalik-tanaw sa nakaraang Pagbabalik-tanaw sa nakaraang Pagbabalik-tanaw sa
Aralin o Pagsisimula ng aralin. aralin/gawain nakaraang aralin/gawain.
Bagong Aralin
B. Paghahabi sa Layunin ng Ipasagot ang bahaging Simulan Natin, Pluma Sabihin: Ang nagdaang limang Pagpapanood ng isang video clip
Aralin 7, p.122 aralin ay inaasahang nagpalalim mula sa youtube na nagtatampok
sa inyong pag-unawa at sa mga magagandang
pagpapahalaga sa yaman at tanawin/lugar sa Mindanao.
ganda ng Mindanao. Ngayon,
R epublic of the P hilippines
D epartment of Education
Region II – Cagayan Valley
Schools Division of Cagayan
CALAOAGAN DACKEL NATIONAL HIGH SCHOOL-CAPISSAYAN ANNEX
Capissayan Sur, Gattaran, Cagayan
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw