Lesson Plan in Msep
Lesson Plan in Msep
Lesson Plan in Msep
Tuesday
V3
I.
4: 50 5:30
Mga Layunin:
Napahahalagahan
ang
pagpapahayag ng musika
daynamiks
sa
madamdaming
II. Paksang-Aralin
PAKSA : Piano (''p'') at Forte ("f ")
Mga Kagamitan:
Tsart ng mga iskor ng "Tulog Na" at "Hurrah! We Won The Game"
III. Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
1. Magbigay ng pagsasanay sa himig.
2. Pag-usapan kung paano mapagaganda ang timbre ng tinig.
B. Panlinang na Gawain:
1. Awitan ang mga bata
a. "Tulog Na" " P " (piano)
b. "Hurrah! We Won The Game" "f" (forte)
2. Sikaping maipahayag ang damdamin sa pamamagitaq ng
pagsunod sa daynamiks.
C. Paglalahat:
1. Itanong:
Anu-anong simbolo ang ginagamit sa paglakas at paghina ng
awit? Ipaliwanag ang bawat isa.
D. Paglalapat:
Ipaawit sa mga bata ang "Tulog Na" at "Hurrah! We Won the
Game". Kumpasan ang mga bata upang masunod ang daynamiks.
E. Pagpapahalaga:
Itanong: .
Ano ang kahalagahan ng pagkakaroon ng kaalaman sa daynainiks?
IV. Pagtataya:
Pangkatin ang klase sa apat at ipaawit sa mga bata ang Tulog Na at
Hurrah! We Won the Game. Sikaping maipahayag ang damdamin sa
pamamagitan ng pagsunod sa daynamiks.
V. Takdang Aralin:
Kabisaduhing mabuti ang awit na Tulog Na at Hurrah! We Won the
Game.
December 9, 2015
Wednesday
V3
I.
4: 50 5:30
Mga Layunin:
Natutukoy ang mga antas ng daynamiks
II. Paksang-Aralin
PAKSA : Antas ng daynamiks
Mga Kagamitan:
Tsart ng daynamiks
III. Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
1. magparinig ng awitin sa mga mag aaral
B. Panlinang na Gawain:
Pagtalakay
Talakayin ang mga antas ng daynamiks. Tukuyin ang antas ng
daynamiks na ginamit sa mga awitin
Antas ng daynamiks
sagusag
Kahulugan
Piano
P
Mahina
Forte
F
Malakas
Crescendo
<
Mula sa mahina,
papalakas
decrescendo
>
Mula sa malakas
papahina
C. Paglalahat:
Itanong:
Anu-ano ang mga antas ng daynamiks? Anu-ano ang mga
simbolong ginamit ditto?
D. Paglalapat:
Magpaawit ng mga awit sa mga mag aaral.
IV. Pagtataya:
Kumpletuhin ang tsart.
.
Antas ng daynamiks
sagusag
Kahulugan
Piano
1. __________
Mahina
2. ________
F
Malakas
Crescendo
3. _________
4. ________
5. _________
>
Mula sa malakas
papahina
V. Takdang Aralin:
Magbigay ng awitin na nagpapakita ng ibat ibat antas ng daynamiks
4: 50 5:30
Mga Layunin:
Napahahalagahan ang pamana ng sining sa paglinang ng
pambansang pagkakakilanlan at pagkakaisa
Naipagmamalaki ang katutubong sining ng bayan
V. Takdang Aralin
Gumawa ng isang album na binubuo ng mga larawan ng katutubong
sining mula sa mga magasin, kalendaryo o poster. Sulatan ang ilalim ng
mga larawan ng maikling paliwanag tungkol sa kagandahan ng likhang
sining na makikita sa bawat isa.
4: 50 5:30
Mga Layunin:
Paksa:
Paksa
:
Pang-isahang Stunts
Sangunian
:
Philippine Elementary Learning
Competencies (PELC III.A.4 p28)
Mga Kagamitan:Tsart
III.
Mga Gawain:
A. Panimulang Gawain:
Isagawa ang sumusunod na ehersisyo:
a. Pag-ikot ng leeg.
b. Pag-ikot ng beywang. (pakanan/pakaliwa)
c. Pag-ikot ng tuhod.
d. Pagtakbo sa lunan.
Gawin ito ng 2 beses na may 16 bilang.
B. Panlinang na Gawain:
Anu-ano ang mga instant kadalasang ginagawa ng isahan?
a. Lakad-bibe
b. Lakad kuneho
c. Lakad-manok
Nasubukan niyo nab a ang mga ito?Ipakita ng tsart na may tuntunin:
a. Lakad-bibe
1. Ilagay ang dalawang bisig at kamay sa likod.
Ito ang buntot ang buntot at pakpak.
2. Ibaluktot ang tuhod at lumakad.
b. Lakad-manok
1. Lumakad ng patingkayad
2. Ibaluktot ang mga tuhod
3. Pagkrusin ang mga bisig sa harap
c. Lakad-kuneho
1. Ibaluktot ang mga siko at tuhod
2. Itaas ang mga kamay sa harap ng dibdib
3. Lumundag-lundag ng pasulong.
IV.
V.
C. Pangwakas na Gawain:
Anu-anong mga bahagi ng katawan ang naeehersisyo sa
katatapos ng istant?
Pagpapahalaga:
Kailan dapat simulan ang pagsasanayng pang-isahang istant.
Takdang Aralin:
Nasunod ko ba ang mga tuntunin ng pang-isahang istant?
Paksa:
Paksa
:
Pang-isahang Stunts
Sangunian
:
Philippine Elementary Learning
Competencies (PELC III.A.4 p28)
Mga Kagamitan:Tsart
VIII. Mga Gawain:
D. Panimulang Gawain:
Isagawa ang sumusunod na ehersisyo:
e. Pag-ikot ng leeg.
f. Pag-ikot ng beywang. (pakanan/pakaliwa)
g. Pag-ikot ng tuhod.
h. Pagtakbo sa lunan.
Gawin ito ng 2 beses na may 16 bilang.
E. Panlinang na Gawain:
Anu-ano ang mga instant kadalasang ginagawa ng isahan?
a. Swan scale
b. Forward roll
c. Front scale
Nasubukan niyo nab a ang mga ito?Ipakita ng tsart na may tuntunin:
a. Swan Scale
Panimulang Ayos: humiga nang padapa na nakadipa sag lid, nakataas
ang ulo at ang baba ay nakadikit sa sahig
1. Itaas (paangat sa sahig) ang mga kamay , dibdib at paa
2. Bumalik sa dating posisyon
3. Ulitin nang 16 na bilang
b. Forward roll
Tumalungki. Ilagay ang mga kamay paharap sa sahig.
Humilig pasulong, ulo at ilalim at may dahan-dang
pagtulak mula sap aa, gumulong nang pasulong.
c. Front Scale
Paimulang Ayos: Tumayo nang tuwid, mga kamay sa tagiliran
1. Tumayo sa kanang paa, itaas at iunat ang kaliwang paa
pasulong na ang mga dulo ng daliri ay nakaturo sa
unahan.
2. Iunat ang mga bisig nang pantay balikat na parang
lumilipad upang maging metatag sa pagbalanse ng
katawan. Tumingin nang deretso.
3. Panatilihin ng 5 segundo
4. Ulitin sa kaliwang binti.
d. Knee Scale
IX.
X.
F. Pangwakas na Gawain:
Anu-anong mga bahagi ng katawan ang naeehersisyo sa
katatapos ng istant?
Pagpapahalaga:
Kailan dapat simulan ang pagsasanayng pang-isahang istant.
Takdang Aralin:
Nasunod ko ba ang mga tuntunin ng pang-isahang istant?
Monday
V3
4: 50 5:30
Layunin:
Naisasagawa ang mga pang-isahang stunts nang may
panimbang.
II.
Paksa:
Paksa
:
Pang-isahang Stunts
Sangunian
:
Philippine Elementary Learning
Competencies (PELC III.A.4 p28)
Mga Kagamitan:Tsart
III.
Mga Gawain:
G. Panimulang Gawain:
Isagawa ang sumusunod na ehersisyo:
i. Pag-ikot ng leeg.
j. Pag-ikot ng beywang. (pakanan/pakaliwa)
k. Pag-ikot ng tuhod.
l. Pagtakbo sa lunan.
Gawin ito ng 2 beses na may 16 bilang.
H. Panlinang na Gawain:
Anu-ano ang mga instant kadalasang ginagawa ng isahan?
a. Overhead reach
b. Shoulder stand
Nasubukan niyo nab a ang mga ito?Ipakita ng tsart na may tuntunin:
a. Overhead reach
Panimulang Ayos:humiga nang patihaya
1. Humiga nanag patihayang posisyon. Ilagay ang mga bisig
sa tagiliran at ilapat ang mga palad sa sahig
2. Dalhin ang mga bintu sa kabila ng ulo at salatin ang mga
daliri ng paa ang sahig
3. Manatili sa ganitong posisyon nang 5 segundo
4. Ulitin nang 4 na beses o higit pa
b. Shoulder stand
Panimulang Ayos:humiga nang patihaya
1. Humiga nang patihaya. Ilapat ang mga palad ng mga
kamay sa balakang at itukod ang mga siko sa sahig.
2. Itaas ang katawan at panatilihing balance ito
3. Iunat na pataas ang mga paa, mga daliri ng paa ay
nakaturo sa itaas.
4. Manatili sa ganitong posisyon ng 5 segundo
5. Ulitin ang ehersisyo
I.
IV.
Pangwakas na Gawain:
Anu-anong mga bahagi ng katawan ang naeehersisyo sa katatapos
ng istant?
Pagpapahalaga:
Kailan dapat simulan ang pagsasanayng pang-isahang istant.
V.
Takdang Aralin:
Nasunod ko ba ang mga tuntunin ng pang-isahang istant?
January 12, 2016
Tuesday
V3
I.
4: 50 5:30
Mga Layunin:
Napahahalagahan
ang
pagpapahayag ng musika
daynamiks
sa
madamdaming
II. Paksang-Aralin
PAKSA : Piano (''p'') at Forte ("f ")
Mga Kagamitan:
Tsart ng mga iskor ng "Tulog Na" at "Hurrah! We Won The Game"
III. Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
1. Magbigay ng pagsasanay sa himig.
2. Pag-usapan kung paano mapagaganda ang timbre ng tinig.
B. Panlinang na Gawain:
1. Awitan ang mga bata
a. "Tulog Na" " P " (piano)
b. "Hurrah! We Won The Game" "f" (forte)
2. Sikaping maipahayag ang damdamin sa pamamagitaq ng
pagsunod sa daynamiks.
C. Paglalahat:
1. Itanong:
Anu-anong simbolo ang ginagamit sa paglakas at paghina ng
awit? Ipaliwanag ang bawat isa.
D. Paglalapat:
Ipaawit sa mga bata ang "Tulog Na" at "Hurrah! We Won the
Game". Kumpasan ang mga bata upang masunod ang daynamiks.
E. Pagpapahalaga:
Itanong: .
Ano ang kahalagahan ng pagkakaroon ng kaalaman sa daynainiks?
IV. Pagtataya:
Pangkatin ang klase sa apat at ipaawit sa mga bata ang Tulog Na at
Hurrah! We Won the Game. Sikaping maipahayag ang damdamin sa
pamamagitan ng pagsunod sa daynamiks.
V. Takdang Aralin:
Kabisaduhing mabuti ang awit na Tulog Na at Hurrah! We Won the
Game.
4: 50 5:30
Mga Layunin:
Nakalalaro nang may kalistuhan at kaliksihan
II. Paksang-Aralin
Paksa: Katutubong laro
Sanggunian : BEC 5.4.1
Mga Kagamitan: tsart
II. Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
1. Balik-aral
Balik-aralan ang kaayusan at kaligtaasan sa anumang laro
B. Panlinang na Gawain:
1. Paglalahad
Ano ang katutubong laro?
2.Pagtalakay
Talakayin kung paano isinasagawa ang karera
takbo,takbo,takbo
C. Paglalahat:
1. Itanong:
Anu-ano ang dapat tandaan sa paglalaro ng
takbo,takbo,takbo
D. Paglalapat:
Ipamodelo sa 2 mag-aarl kung paano isagawa ang
takbo,takbo,takbo
IV. Pagtataya:
Pangkatin ang klase sa apat
8-10 miyembro sa bawat pangkat . apat o limang pangkat ang maaaring
metatag. Ang mga manlalaro ay tatayo sa gitna na may layong 1 metro at
haharap salungat sa orasan na direksyon. Isang manlalaro ay matatalaga
bilang magpapasimula.
V. Takdang Aralin:
Magbilang ng 5 kaligtasan sa paglalaro.
4: 50 5:30
Mga Layunin:
Nakalalaro nang may kalistuhan at kaliksihan
II. Paksang-Aralin
Paksa: Katutubong laro
Sanggunian : BEC 5.4.1
Mga Kagamitan: tsart
III. Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
1. Balik-aral
Balik-aralan ang kaayusan at kaligtaasan sa anumang laro
B. Panlinang na Gawain:
1. Paglalahad
Ano ang katutubong laro?
2.Pagtalakay
Talakayin kung paano isinasagawa ang karera tag mo ako
C. Paglalahat:
1. Itanong:
Anu-ano ang dapat tandaan sa paglalaro ng tag mo ako
D. Paglalapat:
Ipamodelo sa 2 mag-aarl kung paano isagawa ang tag mo ako
IV. Pagtataya:
Pangkatin ang klase sa apat
8-10 miyembro sa bawat pangkat . apat o limang pangkat ang maaaring
matatag. Ang mga manlalaro ay tatayo sa gitna na may layong 1 metro at
haharap salungat sa orasan na direksyon. Isang manlalaro ay matatalaga
bilang magpapasimula.
V. Takdang Aralin:
Magbilang ng 5 kaligtasan sa paglalaro.
4: 50 5:30
Mga Layunin:
Nakalalaro nang may kalistuhan at kaliksihan
II. Paksang-Aralin
Paksa: Katutubong laro
Sanggunian : BEC 5.4.1
Mga Kagamitan: tsart
IV. Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
1. Balik-aral
Balik-aralan ang kaayusan at kaligtaasan sa anumang laro
B. Panlinang na Gawain:
1. Paglalahad
Ano ang katutubong laro?
2.Pagtalakay
Talakayin kung paano isinasagawa ang karera tag mo ako
C. Paglalahat:
1. Itanong:
Anu-ano ang dapat tandaan sa paglalaro ng tag mo ako
D. Paglalapat:
Ipamodelo sa 2 mag-aarl kung paano isagawa ang tag mo ako
IV. Pagtataya:
Pangkatin ang klase sa apat
8-10 miyembro sa bawat pangkat . apat o limang pangkat ang maaaring
matatag. Ang mga manlalaro ay tatayo sa gitna na may layong 1 metro at
haharap salungat sa orasan na direksyon. Isang manlalaro ay matatalaga
bilang magpapasimula.
V. Takdang Aralin:
Magbilang ng 5 kaligtasan sa paglalaro.
4: 50 5:30
I.
Mga Layunin:
Nakasusunod sa mga tuntunin at pamantayan para sa kaayusan ng
mga laro at kaligtasan ng manlalaro.
II. Paksang-Aralin
Paksa: Kaayusan ng mga laro at kaligtasan
Sanggunian : BEC 5.A.!
Mga Kagamitan: tsart
V. Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
1. Balik-aral
Balik-aralan ang mga kasanyang panghimnasyo
B. Panlinang na Gawain:
1. Paglalahad
Magpakita ng mga larawan ng batang naglalaro
Itanong: Ano ang ginagawa nila?
2.Pagtalakay
Talakayin ang mga pamantayan upang maging iigtas at maayos ang
anumang laro
C. Paglalahat:
1. Itanong:
Anu-ano ang mga daapat gawin upang maging ligtas ang
anumang laro
D. Paglalapat:
Magbigay ng siteasyon at hayaang ibigay ng mga mag aaral
ang kanilang opinyon
IV. Pagtataya:
Sagutin ng tama o mali
_____1. Ang pagbalanase ay mahalaga para maiwasan ang aksidente
_____2. Itulak ang kalaro kapag nainis
_____3. Making lagi sa panuntunan ng guro
_____4. Maging handa
_____5. Tumakbo ng maayos at magpalit ng posisyon ng maayos
V. Takdang Aralin:
Magsulat ng 5 halimbawa ng pamantayan ng maayos sa paglalaro.
4: 50 5:30
I.
Mga Layunin:
Nakasusunod sa mga tuntunin at pamantayan para sa kaayusan ng
mga laro at kaligtasan ng manlalaro.
II. Paksang-Aralin
Paksa: Kaayusan ng mga laro at kaligtasan
Sanggunian : BEC 5.A.!
Mga Kagamitan: tsart
VI. Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
1. Balik-aral
Balik-aralan ang mga kasanyang panghimnasyo
B. Panlinang na Gawain:
1. Paglalahad
Magpakita ng mga larawan ng batang naglalaro
Itanong: Ano ang ginagawa nila?
2.Pagtalakay
Talakayin ang mga pamantayan upang maging iigtas at maayos ang
anumang laro
C. Paglalahat:
1. Itanong:
Anu-ano ang mga daapat gawin upang maging ligtas ang
anumang laro
D. Paglalapat:
Magbigay ng siteasyon at hayaang ibigay ng mga mag aaral
ang kanilang opinyon
IV. Pagtataya:
Sagutin ng tama o mali
_____1. Ang pagbalanase ay mahalaga para maiwasan ang aksidente
_____2. Itulak ang kalaro kapag nainis
_____3. Making lagi sa panuntunan ng guro
_____4. Maging handa
_____5. Tumakbo ng maayos at magpalit ng posisyon ng maayos
V. Takdang Aralin:
Magsulat ng 5 halimbawa ng pamantayan ng maayos sa paglalaro.
5: 20 6:00
I.
Mga Layunin:
Nakikilala ang mga instrumenting etniko ayon sa kayarian at paraan ng
pagtugtog
II. Paksang-Aralin
Paksa: instrumenting etniko
Sanggunian : BEC 5.A.
Mga Kagamitan: tsart, larawan
VII. Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
1. Balik-aral
Balik-aralan ang mga timbre ng tinig
B. Panlinang na Gawain:
1. Paglalahad
Ipakita ang larawan ng iba-t-ibang instrumetong etniko
2.Pagtalakay
Talakayin ang ibat-ibang instrumenting etniko
- Instrumenting pinupukpok
- Instrumenting hinihipan
- Instrumenting hinihipan
C. Paglalahat:
1. Itanong:
Anu-ano ang mga instrumenting etniko
D. Paglalapat:
Magpakita ng mga larawan at ipatukoy ang ibat ibang
instrumetong etniko
IV. Pagtataya:
Isulat ang pangkat etniko na kinabibilangan ng mga sumsusunod
1. Pas-ing
6. Kalaleng
2. Diwdiw-as
7. Pasiyak
3. Kulintang
8. Tabungbung
4. Litguit
9. Lantuy
5. Gabbang
10.Gansa
11.
12.
V.
13.
14.
1.
2.
3.
4.
5.
Takdang Aralin:
Punan ang talahanayan
instrumento
15. Kayarian
Kudyapi
Palendag
Bunkaka
Sulibao
Kalutang
27.
28.
17.
19.
21.
23.
25.
16.
18.
20.
22.
24.
26.
Paraan ng
pagtugtog