Ap9 DLL New

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

GRADE 1 to 12 Paaralan MNHS- Annex Baitang/Antas 9

DAILY LESSON Guro Rewin N. Cadag Asignatura AP


LOG Petsa/Oras Pebrero 3, 2019 9:20-10:20 Markahan Ika-apat na
(Pang araw-araw na 10:20-11:20 Markahan
Tala sa Pagtuturo)

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa mga sektor ng
ekonomiya at mga patakarang pang-ekonomiya nito sa harap ng
mga hamon at pwersa tungo sa pambansang pagsulong at pag-
unlad.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay aktibong nakikibahagi sa maayos na
pagpapatupad at pagpapabuti ng mga sector ng ekonomiya at mga
patakarang pang- ekonomiya nito tungo sa pambansang pagsulong at
pag-unlad.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang bahaging ginagampanan ng agrikultura,
Isulat ang code ng bawat pangingisda, at paggugubat sa ekonomiya at sa bansa
kasanayan
II. NILALAMAN SEKTOR NG AGRIKULTURA
KAGAMITANG PANTURO Aklat,projector manila paper,mga larawan na may kaugnayan sa
aralin,chalk,pentel pen for whiteboard
A. Sanggunian Ekonomiks IV
1. Mga pahina sa Gabay ng Ekonomiks, Araling Panlipunan : Modyul para sa mga Mag-aaral
Guro (Batayang Aklat) 2015. Pp 363 - 369
2. Mga pahina sa Kagamitang Ekonomiks, Araling Panlipuna : Modyul para sa mga Mag-aaral
Pang mag-aaral (Batayang Aklat) 2015. Pp 363 - 369
3. Mga pahina sa Teksbuk Ekonomiks Mga Konsepto at Aplikasyon (Batayang Aklat) IV, 2012. pp
320-323
4. Karagdagang Kagamitan EASE IV Modyul 12
mula sa portal ng Learning http://web0.psa.gov.ph/content/2012-census-philippine-
business-and-industry-agriculture-forestry-and-fishing-all
Resource
B. Iba pang Kagamitang Projector, Manila Paper, Pentel Pen
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang
aralin at/ o pagsisimula ng Ano ang maari mong ambag sa kaunlaran ng bansa?
bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng Gawain 1: KANTANG BAYAN – ALAM KO!
aralin
“Magtanim ay ‘Di Biro’?”
Mag-isip ng limang bagay o anoman na pumapasok sa isip mo kapag
binabasa, naririning o inaawit ang “Magtanim ay ‘Di Biro’?.
Pinagkunan: Araling Panlipunan
Modyul ng Mag-aaral pahina 363
C. Pag-uugnay ng mga 1. Bakit ang limang bagay na ito ang naisip mo kaugnay ng awiting
halimbawa sa bagong aralin
“ Magtanim ay Di Biro?”
2. Ano ang nabubuo o pumasok sa isipan mo habang inaawit ang “
Magtanim ay Di Biro”
3. Anong sector ng ekonomiya nabibilang ang tema ng awitin.
Ipaliwanag.
D. Pagtalakay ng bagong Gawain 2: KILALA KO ANG SEKTOR NA ITO!
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1 Balikan natin ang awiting “Magtanim ay

E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Sagutin:
(Tungo sa Formative
1. May pagkakatulad ba o pagkakaiba ang mga dahilan sa Una at
Assessment) Ikalawang Digmaang Pandaigdig.
2. Nakatutulong baa ng mga Liga ng Bansa sa panahon ng Ikalawang
Digmaaang Pandaigdig?

G. Paglalapat ng aralin sa pang Lagyan ng tsek ang mga dahilan mo upang pumasok ka sa isang alitan. Ipaliwanag
araw-araw na buhay ang sagot.
1. Salapi
2. Prinsipyo
3. Takot
4. Pakikisama
5. Karagdagang Kapangyarihan
H. Paglalahat ng Aralin Paggabay sa mga mag-aaral sa pagbuo ng paglalahat.

I. Pagtataya ng Aralin Maikling Pagsusulit


1. Ang namuno sa Japan
2. Ito ang paraan ng pagpapasabog ng US sa Japan
3- 4. Ang dalawang magkalabang panig sa Panahon ng Ikalawang Digmaang
Pandaigdig
5.Paano mo maipapakita ang pagmamalasakit mo sa bansa?
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation Pagbibigay Takda sa mga mag-aaral para sa susunod na aralin.

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
No. of No. of
no. of no. of
respondent fx respondents fx
items(x) items(x)
s (f) (f)
10 10
9 9
8 8
7 7
6 6
5 5
4 4
3 3
2
2
1
1
0    
 0    
Total no. of
Total no. of
respondents
respondents

Mean Mean
MPS MPS

Ipinasa ni:
REWIN N. CADAG
Teacher I

You might also like