Demo Leson Plan

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 2

BAUTISTA NATIONAL HIGH SCHOOL

Bautista, Pangasinan
Banghay Aralin sa Filipino 8
Pakitang-turo

I. Mga Layunin:

F8PD-IVc-d-34 Nailalahad ang sariling karanasan o karanasan ng iba na maitutulad sa napanood na


palabas sa telebisyon o pelikula na may temang pag-ibig, gaya ng sa akda;
F8PN-IVc-d-34 nailalahad ang mahahalagang pangyayari sa napakinggang aralin ;(); at
nasasagutan ang isang maikling pagsusulit

II. Paksang-Aralin:
A. Paksa: ANG PAGDATING NG GERERONG MORO
B. Sanggunian: Florante at Laura ni Franisco Balagtas, pahina 55-58,
Copyrigth,2014 by AKLAT ANI Publishing and Educational
Trading Center
C. Kagamitan: Powerpoint Presentation, laptop, TV, Manila Paper, Pentel Pen

III. Pamamaraan:
A. Pagbabalik-aral
Paano mo ilalarawan si Laura batay sa mga nagugunita o naaalala ni Florante patungkol
sa kanya?
B. Pagganyak
Magpapanood ang guro patungkol sa pag-ibig at pagkatapos ay magbibigay ng isang
katanungan.
 Kung ikaw ang nasa vidyo gagawin mo rin ba ang ginawa nya bakit? Ipaliwanag.
C. Paglalahad ng Aralin:
a. Pagpapakilala sa mga tauhan
 Aladin- mandirigmang Moro na anak ni Sultan Ali Adab ng Persya.
- Nagligtas kay Florante sa bingit ng kamatayan.
- Kasintahan ni Flerida at naparusahan ng kanyang amang Sultan na lisanin ang
kanilang bayan.
 Flerida - Ang kasintahan ni Aladin na
napusuan ni Sultan Ali Adab. Ang tumudla kay Adolfo.
-Pumayag sa kagustuhan ni Sultan Ali Adab na pakasalan ang sultan kapalit sa paglaya
ni Aladin.
 Sultan Ali-Adab -ang sultan ng Persyang umagaw sa kasintahan ni Alading si Flerida.
Siya ay isang malupit na ama.
b. Talasalitaan
 pika – sibat na ginagamit sa pakikipaglaban
 Adarga – pananggang hugis biluhaba o oblong na
ginagamit na kalasag
 Puryas /furia – mga diyosang malulupit buhat sa
impyerno, binubuo nila Megeras, Tisi Phore at Alekto
 Marte- diyos ng pakikidigma ng mga Romano, na
pinangalanang Ares ng mga Griyego
 panggabing ibon (night ravens)- mga ibong karaniwa’y malalabo ang mata kung
araw at aktibong palipad-lipad kung gabi.

*Integrasyon sa ibang asignatura :


ESP – Sa iyong palagay bakit tinulungan pa rin ni Aladin si Florante sa kabila ng pagkakaiba ng kanilang relihiyon at
paniniwala?
Araling Panlipunan – Ang Persiya ay tumutukoy sa pangalan ng bansang Iran sa maraming wika bago mag-1935.
Tumulong ng walang hinihinging kapalit.
Karapatang magmahal at ibigin ng tunay.
D. Pagtatalakayan
Makikilala mo sa araling ito si Aladin, isang gererong Moro at prinsipe ng Persya
na dumating sa kagubatang kinaroroonan ni Florante dala rin ng isang problema.
Inagaw ng sariling amang si Sultan Ali-Adab ang pinakamamahal niyang si Flerida
subalit sa halip na gantihan ang amang mang-aagaw sa kanyang kasintahan ay
minabuti niyang maglagalag na lang sa kagubatan. Malaki ang paggalang sa ama kaya’t
masakit man sa kalooban ay siya na ang nagparaya.
Pangkatang Gawain: Ang klase ay papangkatin sa lima, bawat grupo ay may
siyam na miyembro. Bawat grupo ay sasagutin ang katanungang ilalahad ng
guro at isusulat sa Manila paper.
Gabay na tanong.
1. Kung ikaw si Aladin, ano ang gagawin mo kapag inagaw ang iyong
minamahal? Bakit? Gagantihan mo ba ang taong gumawa nito sa iyo, lalo pa’t
isang taong malapit sa iyo? Bakit?

2.Maglahad nang sariling karanasan o karanasan ng iba na maitutulad sa


napanood na palabas sa telebisyon o pelikula na may temang pag-ibig, gaya ng
sa akda.
E. Paglalahat
 Kung babalikan mo ang kasaysayan ng ating bayan, sino o ano ang sinasagisag
ng pagdating ni Aladin sa gubat habang nakagapos at tila wala nang pag-asa
ang kaawa-awang si Florante?
IV. Ebalwasyon:
Panuto : Tukuyin kung sino o ano ang inilalarawan ng bawat pahayag. Isulat ang sagot sa
isang kapat na papel.
1. Ang Morong Gererong dumating sa gubat ay mula pa sa _________.
a.Albanya b.Persiya c.Australya d.Rusya
2. Sa saknong 71, ang Morong gerero ay ikinumpara sa ___________.
a.langit b.bubong c.estatwa d.punongkahoy.
3. Sa saknong 72, sinasabing ang gerero ay naupo sa _________ ng puno.
a.sanga b.ilalim c.ugat d.tuktok
4. Sa saknong 74, sa pagsasabi ng awtor na “di rin kumakati ang batis ng luha”, gumamit
ang makata ng __________.
a.simile b.metapora c.personifikasyon d.hiperbole
5. Sa saknong 75, sinasabi na ang mga salitang galing sa Morong gerero at mga huni ng
ng panggabing ibon ay nagpaparamdam ng
a.galit b.lugkot c.saya d.pag-asa
V. Takdang-aralin:
Panuto: Isulat sa iyong journal notebook ang iyong sagot sa tanong na ito.
 Nasubukan mo na bang makatulong sa isang taong nangangailangan? Sa
paanong paraan?

You might also like