DLL-1st-Demo-COT 1-KCF FINAL

Download as pdf or txt
Download as pdf or txt
You are on page 1of 5

Republic of the Philippines

Department of Education
Region III – Central Luzon
SCHOOLS DIVISION OF CITY OF MEYCAUAYAN
LONGOS ELEMENTARY SCHOOL
Longos, City of Meycauayan, Bulacan

MODIFIED DAILY LESSON PLAN

Subject: MTB Date: MARCH 14, 2022


Topic: PAGGAMIT NG SALITANG KILOS SA PAGSALAYSAY NG SIMPLENG KARANASAN
AT PAGSUNOD SA PANUTO
Grade and Section: GRADE 2
Time: 8:00am to 9:00am

I. LAYUNIN
The learner demonstrates communication skills in talking about
variety of topics using expanding vocabulary, shows understanding
A. Pamantayang of spoken language in different context using both verbal and non-
Pangnilalaman verbal cues, understands and uses correctly vocabulary and
language structures, appreciates the cultural aspects of the
language and reads and writes literary and informational texts.
The learner demonstrates communication skills in talking about
variety of topics using expanding vocabulary, shows understanding
B. Pamantayang sa of spoken language in different context using both verbal and non-
Pagganap verbal cues, understands and uses correctly vocabulary and
language structures, appreciates the cultural aspects of the
language and reads and writes literary and informational texts.
Ang mag-aaral ay inaasahang nagagamit ang salitang kilos sa
kwento habang nagbibigay ng pagkakasunod-sunod ng pangyayari
tulad ng una, pangalawa at huling pangyayari
Pagkatapos ng araling ito, ang mag-aaral ay inaasahang:
• (Cognitive) Nakagagamit ng mga salitang kilos sa
Mga kasanayan pagsasalaysay ng mga simpleng karanasan at sa
sa Pagkatuto at pagbibigay ng mga panuto.
Code ng bawat • (Psychomotor) Napagsusunod-sunod ng tama at
kasanayan maayos ang mga panuto.
• (Affective) Napahahalagahan ang pagsunod sa panuto
upang maging tama ang kilos na gagawin

MT2GA-111d-i-1,4.1
Paggamit ng Salitang Kilos sa Pagsasalaysay
II. NILALAMAN
ng Simpleng Karanasan at Pagsunod sa Panuto
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina
na Gabay ng
Guro
Activity Sheet sa MTB
2. Mga Pahina Ikatlong Markahan –Ikalima at Ika-anim na Linggo
Gabay ng Mag- Nagagamit ang salitang kilos sa kwento habang nagbibigay ng
aaral pagkakasunod-sunod ng pangyayari tulad ng una, pangalawa at
huling pangyayari
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
1

Address: Col. Castro St., Longos City of Meycauayan, Bulacan


Contact No.: 09669947758
Email Address: [email protected]
Republic of the Philippines
Department of Education
Region III – Central Luzon
SCHOOLS DIVISION OF CITY OF MEYCAUAYAN
LONGOS ELEMENTARY SCHOOL
Longos, City of Meycauayan, Bulacan

4. Karagdagang
PowerPoint presentation
Kagamitan mula
Video Clip – “Maligo Na” (Animation)
sa portal ng
source: https://www.youtube.com/watch?v=NiES2eYAn9c&t=13s
Learning
Visual Aids
Resources
B. Iba pang
Kagamitang
Panturo

IV. PAMAMARAAN

Kamustahin at batiin ang mag-aaral. Ipaalala ang mga tamang


A. Balik-aral sa
alituntuning pang-kaligtasan upang maka-iwas sa Covid-19.
nakaraang
I-update ang bilang ng mga batang mayroon ng vaccine.
Aralin at/o
pagsisimula ng
Magbalik -aral sa nakaraan aralin sa pamamagitan ng maigsing
Bagong Aralin
talakayan.

Gawain Bilang 1 Pagganyak (Integration – ESP)

1. Bubuin ng mag-aaral ang puzzle tungkol sa pagkakasunod-


sunod ng gawain pagkagising sa umaga.
2. Huhulaan ng mag-aaral ang salitang kilos o pandiwa na
ipapakita ng guro.
B. Paghahabi ng 3. Ipapakita ang nakalagay sa bawat piraso ng puzzle kung
Bagong Aralin nahulaan na ng tama ang salitang kilos.
Itanong kung ano ang naramdaman nila habang ginagawa
ang unang gawain at ano ang nasa isip nila na dapat gawin
upang tama ang kanilang maging sagot.

Ipaliwanag sa mag-aaral ang kahalagahan ng pakikinig ng


mabuti sa tamang pagsunod sa panuto.

Gawain Bilang 2

• Ipaliwanag ang kahulugan ng karanasan.


• Itanong sa mag-aaral kung paano nga ba isinasalaysay ang
isang simpleng karanasan?
• Babasahin ang halimbawa.
C. Pag-uugnay ng
mga Halimbawa Sa Aming Bakuran
sa bagong aralin “Napakaganda ng aking umaga,” wika ni Annie. Pumasyal ako
kasama si Nanay Bing sa halamanan bago pa sumikat ang araw.
Nakita kong namumukadkad na ang bulaklak na rosal na itinanim
namin noong isang buwan. Hinawakan ko ang bulaklak. Inilapit ko
ito sa aking ilong. “Napakabango pala ng amoy ng rosal,” nasabi
niya. Diniligan ko rin ito upang mas maging maganda at malusog.

D. Pagtalakay ng
2

Address: Col. Castro St., Longos City of Meycauayan, Bulacan


Contact No.: 09669947758
Email Address: [email protected]
Republic of the Philippines
Department of Education
Region III – Central Luzon
SCHOOLS DIVISION OF CITY OF MEYCAUAYAN
LONGOS ELEMENTARY SCHOOL
Longos, City of Meycauayan, Bulacan

bagong Konsepto Lesson Proper


at paglalahad ng
Bagong • Tanungin ang mga mag-aaral.
Kasanayan #1 - Ano-ano nga ba ang panutong sinunod ni Annie?
• Pagtalakay ng aralin sa pagsunod sa panuto. Paggamit ng
mga karanasan ng mag-aaral bilang halimbawa.
• Halimbawa nito ay ang ginagawa pagkagising.
(Integration – ESP)
- Pagkagising ay una mong ginagawa na iligpit ang iyong
hinigaan. Pangalawa ay nagsisipilyo at nag-aayos ng sarili.
Pangatlo ay kakain ka ng agahan. Maaaring maiba ito
ayon sa iyong nakasanayan.
- Tumawag ng mag-aaral na magbibigay ng pagkakasunod-
sunod ng ginagawa nila tuwing umaga.
• Ating Balikan mga natapos nating Aralin
(Integration – Math at Arts)
- Pagkakasunod-sunod ng mga panuto sa tamang
paghahati gamit ang number line
- Pagkakasunod-sunod ng mga panuto sa tamang pag-gawa
ng pantatak

• 1 2 3 Game (Critical Thinking)


o Babasahin ang mga pangyayari sa kwento. Pagsunod-
E. Pagtalakay ng
sunurin ng mag-aaral ang mga pangyayari.
Bagong
Konsepto at o Tanungin ang mga mag-aaral. Bakit kaya nais ni Ana na
paglalahad ng sabihin sa kaniyang mga magulang ang tungkol sa
bagong Patimpalak sa Pag-awit?
kasanayan #2 • Hikayatin ang mag-aaral na makasagot base sa kanilang
pagkakaintindi sa kwento at sariling opinyon.

F. Paglinang sa
• Ipapanood sa mag-aaral ang video na may pamagat na
Kasanayan
(Tungo “Maligo na”. Tutukuyin ng mga bata ang pagkakasunod-
Formative sunod na gawain ng paliligo ayon sa napanood na video.
Assessment 3) (Individual Task)

• Hanapin ang Naiiba


o Pipiliin ng mag-aaral ang kilos na HINDI dapat gawin sa
susunod na sitwasyon.
o Pipiliin ng mag-aaral ang letra ng sagot. Bawat letra ay
G. Paglalapat ng
may katumbas na sayaw na dapat gawin.
Aralin ng aralin
sa araw -araw • Tanungin ang mga mag-aaral kung bakit hindi dapat gawin
na buhay ang mga sagot sa bawat bilang. (Higher-Order Thinking)
1. Pagsagot sa mga gawain sa modyul - C. Ipagawa sa
nanay.
2. Pagkain ng hapunan - B. Kunin ang ulam ng katabi.
3. Bago matulog - A. Kumain ng kendi

Address: Col. Castro St., Longos City of Meycauayan, Bulacan


Contact No.: 09669947758
Email Address: [email protected]
Republic of the Philippines
Department of Education
Region III – Central Luzon
SCHOOLS DIVISION OF CITY OF MEYCAUAYAN
LONGOS ELEMENTARY SCHOOL
Longos, City of Meycauayan, Bulacan

• Buuin ang mga salita sa pamamagitan ng paglutas ng mga


H. Paglalahat ng clues. (Critical Thinking)
Aralin • Natutuhan mo sa araling ito ang paggamit ng s __ li__ ang
kilos sa pagsasalaysay ng k __ r __ __ a __ a n.

• Panghuling Gawain (Differentiated Activity)


o Basahin ng mabuti ang panuto sa bawat gawain. Isulat
ang sagot sa sagutang papel
▪ Row #1 – Kumpletuhin, Pagsunod-sunurin
Piliin ang letra ng dapat na kasunod na gagawin. Isulat
ang sagot sa guhit pagkatapos ng bilang.
▪ Row #2 – Ang Aking Kwento ng Masayang
Bakasyon
I. Pagtataya ng Sumulat ng maikling talata na nagsasalaysay ng iyong
Aralin karanasan tungkol sa iyong masayang bakasyon.
Salungguhitan ang salitang kilos.
▪ Row #3 – Iguhit ang Kilos
Iguhit ang kilos na sinasabi sa bawat pangungusap.
▪ Row #4 – Larawan at Kilos
Tingnan ang mga larawan tungkol sa pagkakasunod-
sunod ng pag-aalaga ng halaman. Isulat ang salitang
kilos na pinapakita sa bawat larawan.

• Basahin ang mga detalye kung paano ang wastong hakbang


sa pagprito ng itlog. Lagyan ng bilang 1-5 ayon sa
pagkakasunod-sunod ng mga ito.
J. Karagdagang
Gawain para sa _____ a. Painitin ang kawali at lagyan ng mantika.
takdang Aralin _____ b. Biyakin ang itlog.
_____ c. Ilagay ang binating itlog sa kawali hanggang maluto.
_____ d. Lagyan ito ng asin.
_____ e. Batiin ang itlog.

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%


sa pagtataya
B. Bilang ng Mag-aaral na nangangailanagan
ng iba pang Gawain para sa Remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?Bilang nmg
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag -aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos ? Paano ito
4

Address: Col. Castro St., Longos City of Meycauayan, Bulacan


Contact No.: 09669947758
Email Address: [email protected]
Republic of the Philippines
Department of Education
Region III – Central Luzon
SCHOOLS DIVISION OF CITY OF MEYCAUAYAN
LONGOS ELEMENTARY SCHOOL
Longos, City of Meycauayan, Bulacan

nakatulong
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitan panturo ang aking
naidibuho nan ais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared by:

KLEAVHEL C. FAMISAN
Teacher I

Noted by:

FERNAND KEVIN A. DUMALAY


Principal I

Address: Col. Castro St., Longos City of Meycauayan, Bulacan


Contact No.: 09669947758
Email Address: [email protected]

You might also like