Ap Co2 Week 7

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 7

Republic of the Philippines

Department of Education
REGION III – CENTRAL LUZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE - CITY OF MALOLOS
LUGAM ELEMENTARY SCHOOL
CITY OF MALOLOS, BULACAN

BANGHAY- ARALIN SA ARALING PANLIPUNAN 1


Ikalawang Markahan

I. LAYUNIN:
A.PAMANTAYANG PANGNILALAMAN (CONTENT STANDARDS)
Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pag- unawa at pagpapahalaga sa
sariling pamilya at mga kasapi nito at bahaging ginagampanan ng bawat isa

B.PAMANTAYAN SA PAGGANAP (PERFORMANCE STANDARDS)


Ang mag-aaral ay buong pagmamalaking nakapagsasaad ng
kwento ng sariling pamilya at bahaging ginagampanan ng
bawat kasapi nito sa malikhaing pamamaraan

C.MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO


(Most Essential Learning Competencies)
Nakagagawa ng wastong pagkilos sa pagtugon sa mga alituntunin
ng pamilya AP1PAM- IIf-17 WEEK 7

II. NILALAMAN
Paksa: Mga wastong pagkilos sa pagtugon sa mga alituntunin ng pamilya
sa loob ng tahanan
III. KAGAMITAN

Mga Kagamitang Panturo


Sanggunian: MELC Page 25 ,ARALIN PANLIPUNAN
CG Page 24, ARALING PANLIPUNAN
Kagamitan Panturo para sa mga gawaing pagpapaunlad:
PowerPoint presentation (ICT), larawan
Integrasyon: FILIPINO and MTB-MLE

IV. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain
1. Panalangin
2. Pagbati
3. Paalala
4. Pag-awit
Finger Family Tagalog (Pamilyang Daliri)
https://www.youtube.com/watch?v=n6Wbi4881OU

Lugam Elementary School


Lugam, City of Malolos, Bulacan
[email protected]
FB: DepEd Tayo Lugam Elementary School
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION III – CENTRAL LUZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE - CITY OF MALOLOS
LUGAM ELEMENTARY SCHOOL
CITY OF MALOLOS, BULACAN

5. Balik-Aral
Batay sa ating nakaraang aralin, Ang bawat pamilya ay may mga kuwento
na natatangi at dapat pahalagahan.

Panuto: Ipakita ang thumbs up kung ang larawan ay nagpapakita na


pinapahalagahan ang natatanging kwento ng sariling pamilya.

1. Hindi nakakalimutan ng pamilya ni Urea na


magdasal araw-araw.

2. Taon taon ay masayang pinagdiriwang ng


pamilya Reyes ang araw ng kapaskuhan.

3. Tuwing araw nang Linggo ay sama samang


nagpupunta ang pamilya Cruz sa kanilang
simbahan.

-Babangitin ng guro na may ibat ibang paniniwala at relihiyon ang bawat pamilya. May
mga pamilyang pinagdiriwang ang pasko dahil naniniwala sila kay Jesus at may pamilya
rin naman na hindi.( Patataasin ang kamay kung ang pamilya nila ay nag diriwang nang
pasko).
May pamilyang nagsisimba tuwing linggo mayroon din naman tuwing sabado lamang.
( patataasin ang kamay kung nag kanilang pamilya ay nag sisima tuwing linggo )

May mga pamilyang sumasamba kay Hesus mayroon din naman sa ibang diyos.
Patataasin ang kamay kung ang kanilang pamilya ay naniniwala kay Hesus bilang Diyos

Lugam Elementary School


Lugam, City of Malolos, Bulacan
[email protected]
FB: DepEd Tayo Lugam Elementary School
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION III – CENTRAL LUZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE - CITY OF MALOLOS
LUGAM ELEMENTARY SCHOOL
CITY OF MALOLOS, BULACAN

at tatanungin din ang iba,

B. Pagganyak
Laro: CHARADES
Pipili ang guro ng mag aaral na mag lalaro. Magpapakita ang guro ng
salitang kilos sa isang miyembro at ipapasa niya sa pamamagitang pag
pagsasakilos nito sa kanyang kamag aral. Ang mga miyembro ng grupo ang
manghuhula kung anong salitang kilos ang ipinakita.

Halimbawa:
Pagliligpit ng hinigan, pagwawalis, pagmamano at
iba pa MTB-MLE integration-
SALITANG KILOS
-Ipaskil sa pirasa ang mga larawan na nahulaan
Applied
Indicator 1:

Tanong: knowledge of content


within and across
Alin sa mga larawan ang iyong ginagawa sa loob ng
curriculum teaching
iyong tahanan?
Ang mga ito ba ay iyong ginagawa dahil ito ay bilin ng iyong nanay o tatay?

C. Aktibiti

1. Paglalahad ng Aralin
Pagkatapos ng araling ito, Ang mag-aaral ay inaasahan na matututuhan ang
mga wastong pagkilos sa pagtugon sa mga alituntunin ng pamilya sa loob
ng tahanan.

2.Pangkatang Gawain( Differentiated Activity)


Hahatiin ang mga mag-aaral ayon sa kanilang interes at kakayahan

Adapted and used culturally appropriate teaching strategies to address the needs of
Indicator 8:
learners from indigenous groups.
Self-efficacy, or the conviction that one can succeed, has been linked positively by researchers to
Lugam Elementary School
Indigenous children's intention to finish education. Pedagogical strategies to increase self-efficacy
Lugam, City of Malolos, Bulacan
include Collaborative learning. Students can gain confidence by observing peers working through
[email protected]
challenges.
FB: DepEd Tayo instruction
I gave them tailoredSchool
Lugam Elementary to his or her own needs and abilities.
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION III – CENTRAL LUZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE - CITY OF MALOLOS
LUGAM ELEMENTARY SCHOOL
CITY OF MALOLOS, BULACAN

Group 1: Pangkat Masipag


Group 2: Pangkat Mabait
Group 3: Pangkat Magalang
Babanggitin ang mga pamantayan sa Pangkatang gawain
Established safe and secure learning environments to enhance learning through the
Indicator 5:
consistent implementation of policies, guidelines and procedures
To established safe and secure learning environments I imposed discipline and provided
instructions and reminders for each activity.

Analisis
Group 1: Pangkat Masipag
Panuto: Idikit sa loob ng puso ang mga larawan nagpapakita ng pagtupad
sa mga alituntunin sa bahay na may kinalaman pag-aaral.

Group 2: Pangkat Mabait

Lugam Elementary School


Lugam, City of Malolos, Bulacan
[email protected]
FB: DepEd Tayo Lugam Elementary School
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION III – CENTRAL LUZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE - CITY OF MALOLOS
LUGAM ELEMENTARY SCHOOL
CITY OF MALOLOS, BULACAN

Panuto: Kulayan ng dilaw ang larawan ay nagpapakita ng pagtupad sa mga


alituntunin sa bahay n may kinalaman sa kalinisan sa tahanan at iguhit ang X
naman kung hindi.

Group 3: Pangkat Magalang


Panuto: Lagyan ng tsek (√) ang patlang kung ito ay nagpapakita ng
pagtupad sa mga alituntunin sa bahay upang maipakita ang paggalang sa
bawat miyembro pamilya at ekis (×) kung hindi.
_____1. Pagmamano sa lolo at lola.
_____2. Awayin ang nakababatang kapatid tuwing wala ang magulang.
_____3. Gumamit ng po at opo sa pakikipagusap sa magulang.
_____4. Magbingi-bingihan tuwing inuutusan ng ate na maglipit ng
pinagkainan.
_____5. Tumingin at sumagot kaagad tuwing tinatawag ng magulang.

Abstraksyon
Ilalahad at palalawakin ng guro ang aralin.

Ang mga gawi o ugali na pinatutupad sa loob ng tahanan ng iyong magulang,


nakatatandang kapatid o nila lolo at lola ay tinatawag na alituntunin.
Panuto: Tulungan ang gurong buoin ang pahayag sa pamamagutan ng larawan .
Basahin ito ng buong sigla.

Ang ilan sa mga alituntunin na ipinatutupad sa loob ng isang tahanan ay ang mga

sumusunod: araw-araw, pinaghigaan, kumain

ng masustansiyang pagkain ang pinagkainan, ng

pinagkainan, ng maaga, at pagsasabi ng po at


Lugam Elementary School
Lugam, City of Malolos, Bulacan
[email protected]
Indicator 2: Used a range of teaching strategies that enhance learner achievement in
literacy andTayo
FB: DepEd Lugam Elementary
numeracy skills School
Through the use of images, pupils can read and comprehend text faster.
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION III – CENTRAL LUZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE - CITY OF MALOLOS
LUGAM ELEMENTARY SCHOOL
CITY OF MALOLOS, BULACAN

D. Paglalahat ng Aralin

Ano ang mga gawi o ugali na pinatutupad sa loob ng tahanan? Alituntunin

Tandaan:

Ang mga gawi o ugali na pinatutupad sa loob ng tahanan ng iyong magulang,


nakatatandang kapatid o nila lolo at lola ay tinatawag na alituntunin.

E. Pagtataya
Panuto: Panuto: Lagyan ng tsek (√) ang kahon kung ito ay nagpapakita ng
dapat gawin sa tahanan at ekis (×) kung hindi.

_____1. Gawin ang takdang aralin bago makipaglaro.


_____2. Iligpit ang higaan paggising sa umaga.
_____3. Huwag ligpitin ang mga laruan pagkatapos maglaro.
_____4. Tumulong sa gawaing bahay.
_____5. Magsepilyo araw araw

F. Takdang aralin
(N3) Gumupit o gumuhit ng isang larawan ng alituntunin na pinakagusto mong
gawin.

V. REMARKS
VI. REFLECTION
A. No. of learners who earned 80% in the
evaluation
B. No. of learners who require additional activities
for remediation who scored below 80%
C. Did the remedial lessons work? No. of learners
who have caught up with the lesson
D. No. of learners who continue to require
remediation
E. Which of my teaching strategies worked well? Stratehiyang dapat gamitin:
Why did these works? __Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart

Lugam Elementary School


Lugam, City of Malolos, Bulacan
[email protected]
FB: DepEd Tayo Lugam Elementary School
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION III – CENTRAL LUZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE - CITY OF MALOLOS
LUGAM ELEMENTARY SCHOOL
CITY OF MALOLOS, BULACAN

__Data Retrieval Chart


__I –Search
__Discussion
F. What difficulties did I encounter which my Mga Suliraning aking naranasan:
principal or supervisor can help me solve __Kakulangan sa makabagong kagamitang
panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo
na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
G. What innovation or localized materials did I __Pagpapanuod ng video presentation
use/discover which I wish to share with other __Paggamit ng Big Book
teachers? __Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material

Prepared by:

CHRISTINE AVAURE M. MORTEL


Teacher III

Checked by:

JULIETA B. DELA CRUZ


Master Teacher I

Noted:

ELIZA G. PACUNAYEN
Head Teacher III

Lugam Elementary School


Lugam, City of Malolos, Bulacan
[email protected]
FB: DepEd Tayo Lugam Elementary School

You might also like