Math 1 DLL Week 4

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

BAITANG 1 - 12 Paaralan SAN FRANCISCO ELEM.

Baitang/ Antas Isa


PANG-ARAW-ARAW Guro MA. MILAGROSA T. ALVAREZ Asignatura Mathematics
NA BANGHAY-ARALIN Petsa/ Oras 11-28,29, -12-1, 2- 2022 Markahan Ikalawang Markahan

IKA-APAT NA LINGGO LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

1. Naiaalis ang maliit na 1.Naipakikita ang ugnayan BONIFACIO DAY 1.Naipakikita na ang 1.Nakapagbabawas ng isahang digit na bilang
set mula sa malaking set ng pagtatanggal ng subtraction ay kabaligtaran na may minuends na hanggang 18
2.Naiguguhit ang mga ng addition
pangkat ng bagay mula sa 2.Natutukoy ang mga katagang minuend,
bagay na inalis 2.Nakikilala na ang
set sa pagbabawas ng mga subtraction ay paraan ng subtrahend, at difference sa isang subtraction
3.Nagpapakita ng bilang. sentence.
paghanap sa nawawalng
I. LAYUNIN kawastuan sa pagbibilang 2.Nagagamit ang addend. 3.Napahahalagahan ang pagbabasa ng mga
simbulong (-) sa 3.Napahahalagahan ang aklat.
pagbabawas ng bilang mga puno (value).
3.Gumawa at makiisa sa
pangkat na kinabibilangan.

.Mga Kasanayan sa Pagkatuto M1NS-IIf-24


Isulat ang code ng bawat
kasanayan.
illustrates subtraction as “taking away” or “comparing” elements of sets.
M1NS-IIf-25
illustrates that addition and subtraction are inverse operations.
II. NILALAMAN

Visualizing and Adding of Two One-Digit Numbers, Three-One Digit Numbers With Sum up to 18 and Two Two-Digit Numbers With Sums up to 99.

III. KAGAMITANG
PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa MELC at ph.198 ph. ph. ph. ph.


BOW Ph. 11

2. Mga pahina sa ph.1 ph. ph. ph. ph.


Kagamitang Pang-mag-aaral

3. Mga pahina sa Teksbuk Lesson Guide in Elem . Lesson Guide in Lesson Guide in Elem Lesson Guide in Elem . Math pah.175-178
Math pah. 175-178 Elem .Math pah. 175- Math I pah. 166-167
178

4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang larawan, tsart, play money, larawan, tsart, play money, larawan, tsart, activity sheets larawan, tsart, activity sheets
Panturo activity sheets activity sheets

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang Laro: Pahulaan (Maghanda ng 5 aytem) (Maghanda ng 5 aytem) Anong bilang ang mas marami sa 74 pero mas
aralin at/o pagsisimula ng May naiisip akong Magpakita ng 5 dahon May 8 holen si Simon. kaunti sa 76?
bagong aralin. dalawang bilang pag Alisin ang dalawang May 3 holen naman si Anong bilang ang nasa pagitan ng 10 at 20?
pinagsama mo ay 14 ang dahon. Mark.
sagot.Anu-anong bilang Itanong: Ilang dahon ang Sino ang mas maraming
ito? inalis? holen?
Ilang dahon ang natira? Sino ang may mas
kaunting holen?

B. Paghahabi sa layunin ng Bilangin natin ang mga Awit: Ten Big Bottles Awit: Look at Me Laro: Naming the Babies
aralin bagay na nakikita sa loob Ten big bottles standing on Look at me (2x) Ikahon ang babies ng 12?
ng ating silid-aralan. the wall (2x) I’m as tall as a narra 6 at 6 5 at 7 2 at 10
Pisara eraser But one big bottle tree. 4 at 8 1 at 11
pinto bintana accidentally falls. A narra tree (2x)
Ilang bote ang nakatayo sa I’m as tall as a
dinding? narra tree.
Ilang bote ang nalaglag?
C. Pag-uugnay ng mga Gumamit ng mga tunay na Patayuin ng 3 lalaki sa May 13 puno sa Awit: Math is Easy
halimbawa sa bagong aralin. bagay. harap ng klase. bakuran. Nilagyan ng (Tune: Are You Sleeping?)
Anu-anong mga bagay ang pataba ni Gary ang 8 Math is easy
nasa set?(larawan) Itanong: puno. Ilang mga puno Math is helpful
Pedng aklat,paying lapis pa ang kailangang lagyan In our lives (2x)
ballpen, chalk Ilan ang mga lalaki? ng pataba? Let us count the numbers (2x)
Paalisin ang isang lalaki. Ding – dong-ding (2x)
Ilang lalaki ang inalis?
Ilang lalaki ang natira? 8 + ____= 1
Gumamit ng
perception card.
8 puno 5 puno

D. Pagtalakay ng bagong Paano kung mag-aalis ako Pangkatang Gawain: Ilang puno pa ang Ipabasa ang isang word problem
konsepto at paglalahad ng ng isang bagay mula sa Magbigay ng cut-out ng kailangan para maging Mahilig magbasa si eric ng aklat.
bagong kasanayan #1 set? iba’t ibang hugis. 13 Humiram siya ng 17 aklat.9 lamang ang nabasa
Ipasagot: niya.
Anong set ito?
Ilan ang mga bagay sa set? Ilang aklat pa ang kailangan niyang basahin?
Magtanggal ng 2 hugis ,
ilan ang natira?
E. Pagtalakay ng bagong Aling maliit na subset ang Pagpapakita na ang May dalang 9 na aklat si Sino ang mahilig magbasa?
konsepto at paglalahad ng inalis? subtraction ay Gng. Castro. Sa daan, Mahilig ka rin bang magbasa?
bagong kasanayan #2 Ipaliwanag na ang subset kabaligtaran ng addition. nasalubong niya ang Anong aklat ang binabasa mo?
ay bahagi ng malaking set. isang mag-aaral at Ilang aklat ang hiniram ni Eric?
Ipakita ang ilustrasyon tinulungan siyang Ilan ang nabasa niya?
upang lalong maunawaan magdala ng 4 na aklat. Ano ang subtraction sentencepara sa word
ng mga mag-aaral. Ilang aklat ang problem?
natira sa kanya? Ano ang sagot?
(Maaring ipagamit ang counters para matuos
ng mga bata ng wasto ang word problem)
17 – 9 = 8
F. Paglinang sa Kabihasaan Maglagay sa demo table ng 6 Magtanggal ng mga Para malaman mo ang Ano ang tawag sa 17? ( minuend)
(Tungo sa Formative na bagay.
Assessment)
bagay sa set. nawawalang bilang sa Sa 9? (subtrahend)
Sabihing ito ay isang
Guhitan ng kahon ang isang subtraction 8 ? (difference)
malaking set.
Mula rito, mag-alis ng mga mga bagay na aalisin sa sentence, ano ang
bagay para gawing subset at set. gagawin mo?
ipatukoy sa mga bata.
Itanong: Ano ang
malaking set?
Anong subset ang inalis?

G. Paglalapat ng aralin sa Iguhit ang subset na Gamitin ang pamilang Ibigay ang Laro: Spinning Wheel
pang-araw- araw na buhay inalis. (counters) at ipakita ang nawawalang bilang. 18 -3
Ipagamit ang sho-me- mga sumusunod na 8 + _ = 14 14 – 8 = 18 -9
board sa mga bata para subtraction sentence. 5+_=7 7–5= -4
sulatan ng sagot. 10-2 18 -5
15 – 6 18 -8
12 – 8

H. Paglalahat ng Aralin Ano ang mangyayari kung Ano ang subtraction? Tandaan: Anu-ano ang bahagi ng subtraction sentence?
inaalisan o binabawasan Tandaan: Ang subtraction ay Tandaan:
ng isang bagay ang Ang pag-aalis o kabaligtaran ng Ang minuend ay ang bilang na binabawasan.
malaking set? pagtatanggal ng bagay o addition. Ang subtrahend ay ang bilang na ibinabawas sa
Tandaan: mga bagay sa set ay Hal. 8 + 5 = 13 13 minuend.
Ang bilang ng mga bagay tinatawag na pagbabawas –5=8 Ang difference ay ang tawag sa sagot sa
sa set ay lumiliit. o subtraction in English. subtraction.

I. Pagtataya ng Aralin Aling subset ang tinaggal? Ikahon ang mga bagay para Isulat ang sagot: Isulat ang nawawalang bilang.
Iguhit ito.(Optional ang maipakita ang kawastuan ng 1+5 = ____ 6-5 = ___
bagay na ibig alisin ng subtraction sentence. 8 + 3 = ____ 11 – 3 = ___
guro) 10 mansanas 9–3=6 9 + 5 = ____ 14 – 9 = ___
1.Bola lobo yoyo 13 bola 13 – 6
8 + 9 = ___ 17 – 8 = ___
paikot 5 puno 5–1
7 mesa 7–3 7 + 4 = ___ 11 – 7 = ___
2.kutsara at tinidor tasa
9 saging 9-4
plato
3.parisukat bilog tatsulok
biluhaba parihaba
4.mansanas talong
mangga okra
5.A B C D E F
J. Karagdagang Gawain para sa Iguhit ang sagot. Isulat ang simbulo na
takdang-aralin at remediation
May 5 bulaklak si dapat ilagay sa patlang
Ellen.Ibinigay niya sa addition (+) o
guro ang 2. Ilan ang subtraction (-)
natira sa kanya? 14 ___ 7 = 7
16 ___ 5 = 11
4 ___7 = 11
9 __ 8 = 17
18 __2 - 16

V. Mga Tala

VI PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ___ bilang ng Mag-aaral na ___ bilang ng Mag-aaral na ___ bilang ng Mag-aaral na nakakuha ___ bilang ng Mag-aaral na ___ bilang ng Mag-aaral na nakakuha ng 80% sa Pagtataya
ng 80% sa pagtataya.
nakakuha ng 80% sa Pagtataya nakakuha ng 80% sa Pagtataya ng 80% sa Pagtataya nakakuha ng 80% sa Pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng gawain para sa
nangangailangan ng iba pang gawain
nangangailangan ng gawain para sa nangangailangan ng gawain para sa nangangailangan ng gawain para sa nangangailangan ng gawain para remediation
para sa remediation.
remediation remediation remediation sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial? ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa ____ bilang ng mag-aaral na naka- ____ bilang ng mag-aaral na naka- ____ bilang ng mag-aaral na naka- ____ bilang ng mag-aaral na ____ bilang ng mag-aaral na naka-unawa sa aralin
sa aralin.
unawa sa aralin unawa sa aralin unawa sa aralin naka-unawa sa aralin

D. Bilang ng mga mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation
magpapatuloy sa remediation.
magpapatuloy sa remediation magpapatuloy sa remediation magpapatuloy sa remediation magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga istratehiyang Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
pagtuturo nakatulong ng lubos? ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
Paano ito nakatulong?
___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary activities/ ___ Answering preliminary activities/ ___ Answering preliminary activities/ ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary activities/
exercises exercises exercises activities/ exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel exercises ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Carousel ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Diads ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of ___ Rereading of ___ Rereading of Paragraphs/Poems/ ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Rereading of Paragraphs/Poems/
Paragraphs/Poems/ Paragraphs/Poems/ Stories ___ Rereading of Stories
Stories Stories ___ Differentiated Instruction Paragraphs/Poems/ ___ Differentiated Instruction
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Role Playing/Drama Stories ___ Role Playing/Drama
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Discovery Method ___ Differentiated Instruction ___ Discovery Method
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Lecture Method ___ Role Playing/Drama ___ Lecture Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method Why? ___ Discovery Method Why?
Why? Why? ___ Complete IMs ___ Lecture Method ___ Complete IMs
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Availability of Materials Why? ___ Availability of Materials
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Complete IMs ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Group member’s Cooperation in ___ Availability of Materials ___ Group member’s Cooperation in
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in doing their tasks ___ Pupils’ eagerness to learn doing their tasks
doing their tasks doing their tasks ___ Group member’s Cooperation
in
doing their tasks

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ___ bilang ng Mag-aaral na ___ bilang ng Mag-aaral na ___ bilang ng Mag-aaral na nakakuha ___ bilang ng Mag-aaral na ___ bilang ng Mag-aaral na nakakuha ng 80% sa Pagtataya
ng 80% sa pagtataya.
nakakuha ng 80% sa Pagtataya nakakuha ng 80% sa Pagtataya ng 80% sa Pagtataya nakakuha ng 80% sa Pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng gawain para sa
nangangailangan ng iba pang gawain
nangangailangan ng gawain para sa nangangailangan ng gawain para sa nangangailangan ng gawain para sa nangangailangan ng gawain para remediation
para sa remediation.
remediation remediation remediation sa remediation

Prepared by:

MA. MILAGROSA T. ALVAREZ


Teacher III

Checked by:

ZORAYDA SJ. LAPITAN


Master Teacher II

You might also like