Le Math 2 Week 6

Download as doc, pdf, or txt
Download as doc, pdf, or txt
You are on page 1of 4

Republic of the Philippines

Department of Education
Region IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF LIPA CITY
RAFAEL M. LOJO MEMORIAL SCHOOL
Banaybanay, Lipa City
Learning Area MATHEMATICS
Learning Delivery Modality Modular Distance Modality (Learners-Led Modality)

Paaralan RAFAEL M. LOJO MEMORIAL SCHOOL Baitang 2


LESSON
EXEMPLAR Guro ANALOU G. FERMALAN Asignatura Mathematics
Petsa January 31, 2021 Markahan IKALAWA

21 Oras 9:30-11:30 Bilang ng Araw 5

I. LAYUNIN Ang mag-aaral ay inaasahang:


a. malalaman ang iba’t ibang properties ng pagpaparami o
multiplication.
b. Magagámit ang natutuhan sa properties ng pagpaparami o
multiplication sa iba’t ibang sitwasyon na may kinalaman sa
pagpaparami.
A. Pamantayang Pangnilalaman The learner demonstrates understanding of subtraction and multiplication
of whole numbers up to 1000 including money.
B. Pamantayan sa Pagganap The learner is able to apply subtraction and multiplication of whole
numbers up to 1000 including money in mathematical problems and real-
time solutions.
C. Pinakamahalagang MELC NO. 21
Kasanayan sa Pagkatuto Illustrates the following properties of multiplication and
(MELC) (Kung apply each in relevant situation:
mayroon,isulat ang a. identity
pinakamahalagang kasanayan b. zero
sa pagkatuto o MELC c. commutative
D. Pagpapaganang Kasanayan
(Kung mayroon,isulat ang
pagpapaganang kasanayan.)
II. NILALAMAN Paglalarawan ng Properties ng Pagpaparami
III. KAGAMITAN PANTURO

A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa Gabay ng MELC MATH G2 PVOT BOW R4QUBE CG pahina 134
Guro (RM no. 306, s.2020)
MELC MATH G2 CG pahina 267
b. Mga Pahina sa Kagamitang PVOT 4A MATHEMATICS Kagamitang Pangmag-aaral pp. 28-29
Pangmag-aaral
c. Mga Pahina sa Teksbuk Kagamitang Pangmag-aaral MATHEMATICS 2 pp. 109-114

d. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng Learning
Resource
B. Listahan ng mga Kagamitang
Panturo para sa mga Gawain sa
Pagpapaunlad at
Republic of the Philippines
Department of Education
Region IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF LIPA CITY
RAFAEL M. LOJO MEMORIAL SCHOOL
Banaybanay, Lipa City
Pakikipagpalihan

IV. PAMAMARAAN

A. Panimula Sa araling ito ay malalaman mo ang iba’t ibang properties ng


pagpaparami o multiplication. Magagámit mo rin ang iyong natutuhan sa
properties ng pagpaparami o multiplication sa iba’t ibang sitwasyon na
may kinalaman sa pagpaparami.

May iba’t ibang properties ang pagpaparami o multiplication. Nariyan


ang Identity Property of multiplication, Zero property of multiplication at
ang commutative property of multiplication.

Tingnan ang halimbawa sa ibaba, suriin mo kung paano inilarawan ang


pagpaparami kaugnay ng iba’t ibang properties nito.

Halimbawa:
a. 5 x 1 = 1 + 1 + 1 + 1 + 1
5= 5
b. 4 x 0 = 0 + 0 + 0 + 0
0= 0

Tingnan mo ang iba pang halimbawa sa ibaba. Suriin mo kung paano


ipinakita ang iba’t ibang properties of multiplication.

Identity Property of Multiplication


Sina Ben, Allan, Carlo at Dan ay bumili ng tig-iisang kotse. Ilan
lahat ang kotse?

Ipinapakita dito na kahit anong numero ang i-multiply sa numerong 1,


ang sagot ay mananatiling ang numero mismo.

Zero Property of Multiplication


May anim na kahon na walang lamang holen. Ilan lahat ang
holen sa kahon?

Ipinapakita dito na ang sagot o product ng kahit anong numero


multiplied ng 0 ay mananatiling 0.
Republic of the Philippines
Department of Education
Region IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF LIPA CITY
RAFAEL M. LOJO MEMORIAL SCHOOL
Banaybanay, Lipa City

2x5=5x2 2x5=5x2
10 = 10 5+5= 2+2+2+2+2
10 = 10
Commutative Property of Multiplication
Sa property na ito ipinapakita na kahit mabago man ang order ng mga
factor ay mananatili pa rin ang sagot o product nito.

B. Pagpapaunlad Gawain sa Pagkatuto 1: Sagutin ang mga sumusunod na multiplication


equation sa pamamagitan ng repeated addition. Gawin ito sa iyong
kuwaderno.
1. 9 x 0 = ______________________
2. 6 x 1 = ______________________
3. 7 x 0 = ______________________
4. 8 x 1 = ______________________
5. 5 x 0 = ______________________
C. Pakikipagpalihan Gawain sa Pagkatuto 2: Patunayan mo na ang magkatapat na equation
ay may parehong sagot. Ipakita ang sagot sa pamamagitan ng repeated
addition. Gawin ito sa iyong kuwaderno.
1. 2 x 5 = 5 x 2
2. 3 x 8 = 8 x 3
3. 4 x 10 = 10 x 4
4. 9 x 7 = 7 x 9
D. Paglalapat TANDAAN:
 Identity Property of Multiplication- Ipinapakita dito na kahit
anong numero ang i-multiply sa numerong 1, ang sagot ay
mananatiling ang numero mismo
 Zero Property of Multiplication- Ipinapakita dito na ang sagot
o product ng kahit anong numero multiplied ng 0 ay
mananatiling 0.
 Commutative Property of Multiplication-Sa property na ito
ipinapakita na kahit mabago man ang order ng mga factor ay
mananatili pa rin ang sagot o product nito.

Gawain sa Pagkatuto 3: Basahin at unawain ang sitwasyon. Isulat ang


sagot sa iyong kuwaderno.

Sinabi ng aking kaibigan na ang 5 x 10 at ang 10 x 5 ay may parehong


sagot. Tama ba ang aking kaibigan?______ Bakit?______

Gawain
V. PAGNINILAY Panuto: Sa iyong journal sa Mathematics, kumpletuhin ang mga
pangungusap.
a. Sa araling ito, natutunan ko ang___________________.
b. Ako ay nahirapan sa bahagi ng aralin na____________.
c. Pinakagusto ko sa araling ito ay___________________.

Inihanda ni:
Republic of the Philippines
Department of Education
Region IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF LIPA CITY
RAFAEL M. LOJO MEMORIAL SCHOOL
Banaybanay, Lipa City

ANALOU G. FERMALAN
Guro
Binigyang pansin ni:
CYNTHIA A. ANDAL
Punungguro

You might also like