EsP9 DLLQ1 1week 4 1

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

DAILY School: FERMIN LA ROSA NATIONAL HIGH Baitang: Grade 9

LESSON SCHOOL
LOG Teacher: LAUREANO L. GUTIERREZ Learning Area: EsP 9
Teaching Dates and Time: Setyembre 12-16, 2022 Markahan: Unang
Markahan
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. Layunin Objectives must be met over the week and connected to the curriculum standards. To meet the objectives, necessary procedures must be
followed and if needed, additional lessons, exercises, and remedial activities may be done for developing content knowledge and competencies.
These are using Formative Assessment strategies. Valuing objectives supports the learning of content and competencies and enables children to
find significance and joy in learning the lessons. Weekly objectives shall be derived from the curriculum guides.
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa lipunan at layunin nito (ang kabutihang panlahat).
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Naisasagawa ng mag-aaral ang isang proyekto na makatutulong sa isang pamayanan o sector sa pangangailangang pangkabuhayan,
Pagganap: pangkultural, at pangkapayapaan.
C. Most Essential MELC 7 MELC 8
Learning Napatutunayan na : - Nakapagtataya o nakapaghuhusga kung
Competency/ies: a. May mga pangangailangan ang umiiral ang Prinsipyo ng Subsidiarity at
(MELC) tao na hindi niya makakamtan Pagkakaisa ay umiiral o nilalabag sa
Mga kasanayan sa bilang indibidwal na makakamit niya pamilya, paaralan, pamayanan (baranggay),
Pagkatuto. Isulat lamang sa pamahalaan o at lipunan/ bansa. (EsP9PL-ld-2.4)
ang code ng bawat organisadong pangkat tulad ng mga
kasanayan pangangailangang pangkabuhayan,
pangkultural, at pangkapayapaan.
b. Kung umiiral ang Prinsipyo ng
Subsidiarity, mapananatili ang
pagkukusa, kalayaan at
pananagutan ng pamayanan o
pangkat na nasa mababang antas
at maisasaalang-alang ang dignidad
ng bawat kasapi ng pamayanan.
c. Kailangan ang pakikibahagi ng
bawat tao sa mga pagsisikap na
mapabuti ang uri ng pamumuhay sa
lipunan/bansa, lalo na sa pag-angat
ng kahirapan, dahil nakasalalay ang
kaniyang pag-unlad sa pag-unlad
ng lipunan (Prinsipyo ng
Pagkakaisa). (EsP9PL-ld-2.3)
II. Nilalaman Modyul 2: Pagsusulong ng Prinsipyo ng Subsidiarity at Pagkakaisa
III. .
Sanggunian
A. Sanggunian
FERMIN LA ROSA NATIONAL HIGH SCHOOL
Dita, Cuenca, Batangas
043- 783-0779
[email protected]
DAILY School: FERMIN LA ROSA NATIONAL HIGH Baitang: Grade 9
LESSON SCHOOL
LOG Teacher: LAUREANO L. GUTIERREZ Learning Area: EsP 9
Teaching Dates and Time: Setyembre 12-16, 2022 Markahan: Unang
Markahan
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
1. Mga Pahina sa Gabay sa Edukasyon sa Gabay sa Edukasyon sa Pagpapakatao
Gabay ng Guro Pagpapakatao 9 TG p. 16-28 9 TG p. 16-28
2. Mga Pahina sa Modyul sa Edukasyon sa Modyul sa Edukasyon sa Pagpapakatao
Kagamitang Pang- Pagpapakatao 9 LM p. 24-41 9 LM p. 24-41
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Pahina 21-35) Pahina 21-35)
Teksbuk
4. Karagdagang https:// https://sdobatangaslrmds.wixsite.com/
Kagamitan mula sa sdobatangaslrmds.wixsite.com/ sdobatangaslrportal/self-learning-modules
portal ng Learning sdobatangaslrportal/self-learning-
Resource modules http://lrmds.deped.gov.ph/detail/23/5331

http://lrmds.deped.gov.ph/
detail/23/5331
B. Iba pang Module sa EsP Module sa EsP
Kagamitang Panturo Laptop Laptop
Telebisyon Telebisyon
IV. Pamamaraan These steps should be done across the week. Spread out the activities appropriately so that students will learn well. Always be guided by
demonstration of learning by the students which you can infer from formative assessment activities. Sustain learning systematically by providing
students with multiple ways to learn new things, practice their learning, question their learning processes, and draw conclusions about what they
learned in relation to their life experiences and previous knowledge. Indicate the time allotment for each step.
A. Balik - aral sa Panimulang Gawain l Panimulang Gawain
nakaraang aralin at 1. Panimulang Panalangin 1. Panimulang Panalangin
pagsisimula ng 2. Pagbati 2. Pagbati
bagong aralin 3. Pagtatala ng Liban 3. Pagtatala ng Liban
4. Health Monitoring 4. Health Monitoring
Pagganyak. sayaw/laro at awit na Pagganyak.:sayaw/laro at awit na inihanda
inihanda ng mga mag-aaral ng mga mag-aaral
B. Paghahabi sa Tatawag ang guro gamit ang sit . Tatawag ang guro gamit ang sit plan upang
layunin ng aralin at plan upang magbahagi ng kaniyang magbahagi ng kaniyang natandaan mula sa
pagganyak natandaan mula sa natapos na natapos na aralin noong nkaraang araw
aralin noong nkaraang Linggo.
C. Pag-uugnay ng Masdan ang mga larawan. Ang isang lipunan ay maihahalintulad sa
mga halimbawa sa Pumili ng isang nais mong mga sumsunod:
bagong aralin bigyang paliwanag sa 1. ISANG MALAKING BARKADA
pamamagitan ng isang 2. LIPUNANG PAMPOLITIKA

FERMIN LA ROSA NATIONAL HIGH SCHOOL


Dita, Cuenca, Batangas
043- 783-0779
[email protected]
DAILY School: FERMIN LA ROSA NATIONAL HIGH Baitang: Grade 9
LESSON SCHOOL
LOG Teacher: LAUREANO L. GUTIERREZ Learning Area: EsP 9
Teaching Dates and Time: Setyembre 12-16, 2022 Markahan: Unang
Markahan
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
sanaysay, tula o likhang awit. 3. ISANG KALOOB NG TIWALA
Bigyang tuon kung paano 4. KAPWA-PANANAGUTAN
makatutulong ang Prinsipyo ng 5. DAGDAG NA KOMPLIKASYON
Subsidiarity at Pagkakaisa sa Pag-usapan sa loob ng klase. pahina 31-35
pagkakaroon ng maayos na
lipunan. pahina 38
D. Pagtalakay ng Pagpapabasa ng ginawang tula or
bagong konsepto at awit mga mag-aaral
paglalahad ng bagong
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng Pagtalakay kahulugan ng
bagong konsepto at ginawang tula or awit
paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kung umiiral ang Prinsipyo ng . Ang mga mag-aaral ay magbabahagi ng iba’t
Kabihasahan (Tungo Subsidiarity, mapananatiliba ang ibang pananaw ayon sa kanilang
sa Formative pagkukusa, kalayaan at pagkaunawa sa paksang tinalakay
Assessment) pananagutan ng pamayanan o
pangkat na nasa mababang antas
at maisasaalang-alang ang dignidad
ng bawat kasapi ng pamayanan?
G. Paglalapat sa aralin Pagbabahagi ng personal na Magsulat ng isang pagninilay tungkol sa mga
sa pang-araw-araw na karanasan ng mga mag-aaral gabay aral na natutunan mula sa gawain.
buhay ang mga tanong mula sa guro
H. Paglalahat sa aralin - Tulad ng nilalaman ng isang awit, - Kailangan pa ring magsalita kahit isang
walang sino man ang nabubuhay mumunting tinig lamang ang sa iyo. Hindi
para sa sarili amang, ikaw ay may mabubuo ang marami kung wala ang iilan.
pananagutan at bahaging nararapat Sa kabila ng dunong ng pinuno at/o ng
na gampanan sa lipunan. mayorya, kung minsan, mula sa isang
salungat na opinyon isinisilang ang
Maging mabuting bahagi ng pinakamahusay na karunungan.
lipunang iyong kinabibilangan. - Isa pang mahalagang prinsipyo na dapat
Gawin mo angnarararapat para sa isaalang-alang sa loob ng isang lipunan
lahat. upang makamit ang kabutihang panlahat ay
ang pagkilala sa kahalagahan ng
pagkakaisa.

FERMIN LA ROSA NATIONAL HIGH SCHOOL


Dita, Cuenca, Batangas
043- 783-0779
[email protected]
DAILY School: FERMIN LA ROSA NATIONAL HIGH Baitang: Grade 9
LESSON SCHOOL
LOG Teacher: LAUREANO L. GUTIERREZ Learning Area: EsP 9
Teaching Dates and Time: Setyembre 12-16, 2022 Markahan: Unang
Markahan
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. Pagtataya ng Aralin Bakit kailangan ang pakikibahagi ng Gawain sa Pagkatuto Bilang 6: Pag-isipan
bawat tao sa mga pagsisikap na kung Tama o Mali ang mga pahayag sa
mapabuti ang uri ng pamumuhay sa ibaba. Isulat ang buong salita. Pahina 40
lipunan/bansa? Magbigay ng tatlong
mahahalagang kaalaman na
natutunan mula sa aralin
J. Takdang Aralin Basahin ang inihandang babasahin tungkol sa paksang tinalakay.

J. Karagdagang Project Retrospect -Batang Batangueno (Grade 9)


gawain para sa 2 - a. Bakit may Lipunang Pulitikal
remediation b. Prinsipyo ng Subsidiarity at Pagkakaisa
- Isulat ang mumunting kakayahan na pwede mong magawa sa isang
metacard.Idikit ito sa iyong kwarto upang madaling makita at
matandaan(Halimbawa Simula ngayon,bibigyan ko ng pagkakataon ang iba
kong kaklase na magbigay ng opinyon o ng ibang gawain sa isang pangkatang
proyekto para mas maging madali ang mga gawaing pampaaralan
V. MgaTala September 12, 2022 September 13, 2022 September 14, September 15, 2022 September 16,
9 PEARL- 3:45-4:45 9 AMETHYST - 2022
9 EMERALD- 4:45-5:45 9 PEARL- 3:45-4:45 4:45-5:45 9 EMERALD- 3:45-4:45
9 DIAMOND -5:45-6:45 9 DIAMOND- 4:45- 9 SAPPHIRE- 4:45-5:45 9 SAPPHIRE-
5:45 (Sumangguni 9 AMBER -5:45-6:45 3:45-4:45
9 AMETHYST -5:45- sa DLL na 9 AMBER -
6:45 ipinagawa (Sumangguni sa DLL na ipinagawa 5:45-6:45
noong Martes) noong Martes)
(Sumangguni
sa DLL na
ipinagawa
noong
Huwebes)
VI. Pagninilay Reflect on your teaching and assess yourself as a teacher. Think about your student’s progress this week. What works? What else needs to be
done to help the students learn?
Identify what help your instructional supervisors can provide for you so when you meet them, you can ask them relevant questions.
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.

FERMIN LA ROSA NATIONAL HIGH SCHOOL


Dita, Cuenca, Batangas
043- 783-0779
[email protected]
DAILY School: FERMIN LA ROSA NATIONAL HIGH Baitang: Grade 9
LESSON SCHOOL
LOG Teacher: LAUREANO L. GUTIERREZ Learning Area: EsP 9
Teaching Dates and Time: Setyembre 12-16, 2022 Markahan: Unang
Markahan
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
B. Bilang ng mag-aaral
na nanganga - ilangan
ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag - aaral na
nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga mag
-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong nang
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasang
solusyunan sa tulong
ng aking punong -guro
at superbisor?
G. Anong kagami -
tang panturo ang
aking nadibuhong nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni: Iwinasto ni: Binigyang Pansin ni:

LAUREANO L. GUTIERREZ ERICSON B. TORRES MARY JANE M. GONZALES, Ed. D.


Guro II Ulongguro III Punongguro IV

FERMIN LA ROSA NATIONAL HIGH SCHOOL


Dita, Cuenca, Batangas
043- 783-0779
[email protected]

You might also like